ดู: 15124|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยนู๋ด้วยนะค่ ะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครมีอะไรช่วยแนะนำได้ไหมค่ะ คือว่ากลุ้มใจมากเลยกับไอ้เส้นเลือดที่จมูกเนี่ย คือว่าไปทำจมูกมา แล้วมันเป็นเส้นเลือดแดงเต็มไปหมดเลยอ่ะค่ะ

เบื่อมากเลย ทำยังไงก็ไม่หาย เกิดมามาหนังหน้าบาง ทำไมก็ไม่รู้ เซ็งเป็ดมากมายเลย

เครียดอ่ะ เพราะตอนแรกไม่มีความรู้เรื่องการทำจมูกเห็นคนอื่นเค้าบอกว่าที่ไบโอคลีนิกเค้า

ทำจมูกสวย ก็เลยไปทำและไม่รู้ด้วยว่าเค้า ใช้ สิลิโคนปั่นมาฉีดใส่จมูก พอทำมา ดันมีข่าวว่าหมอ ที่ไบโอ โดนจับ เครียดมาก

อยากจะออกเดี๋ยวนั้น บอกไว้ก่อนนะค่ะว่าทำไบโอมา หลายปีแล้ว และก็ ไปเอาออกที่เกาหลี แพงก็แพง สวยก็ไม่สวย

สรุปสุดท้ายเมื่อ วันที่ 4 พย. 53 ที่ผ่านมานี้ พอดีได้คิว ที่หมอ เฉลิม ตอนนี้ก็ ทำมา  เข้าวันที่ 5 แล้ว เครียดมากเลย

ปกติมันเส้นเลือดที่จมูกก็เยอะอยู่แล้วนะ แต่พอ ทำคราวนี้หนักกว่าเดิมอีก อยากจะบ้าตาย พี่ๆที่เป็นเคสเดียวกับนู๋แล้ว

รักษาหายแล้วมีอารายช่าวยแนะนำหน่อยนะค่ะ เครียดมาก เพราะรู้ว่าถ้ายุบมันต้อง แดงกว่าเดิมแน่ๆๆมองรู้เลย

ทำยังไงดีอ่ะ ช่วยนู๋ด้วยนะค่ะ ตอนนี้กังวล เส้นเลือดมากกว่าจมูกที่ทำมามากกว่าอีกอ่ะ ใครมีอะไรดีๆๆช่วยแนะนำนู๋ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ง่า มัยเป็นงี้ใครรู้บ้างช่วยบอกน้องเค้าหน่อยคร่า ใจเย็นๆน้าทุกอย่างมีทางแก้
ไมงั้นสะดวกเข้าไปถามคุณหมอเฉลิมป่าว เข้าไปให้คุณหมอเค้าดูเลยจ้า เคสงี้ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 15:04:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็เดี๋ยววันพฤหัสนี้ จะไปตัดไหมอยู่อ่ะค่ะ ตอนนี้อยู่พัทยาค๋ะ ตกใจใช่ป่ะนู๋ยังตกใจเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 15:09:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครียดอ่ะ มันแดงไปแล้วอ่ะและตรงกลางระหว่างคิ้วมันก็บวมข้างนึ่ง แต่เดี๋ยวก็คงหายมั่งเนอะ

นู๋ก็ไม่เคยเจอ แบบนี้เหมือนกัน บวมข้างเดียว ตายแล้วเกิดใหม่นู๋ว่าคงจะดีเนอะ 55555555
,..มาเป็นกำลังใจให้นะคะ   หายไวไว เพี้ยง!!!!!
เข้าไปให้หมอดูดีกว่าค่ะ แดงจังอ่ะ  
เข้าไปให้หมอดูดีกว่าครับ เร็วๆๆ ก็ได้ ยิ่งดี
พี่ว่าถ้าน้องไม่ติดธุระอะไร ไปหาหมอเลยดีกว่าค่ะ เชื่อพี่
หาหมอน่าจะดีที่สุดนะคะ อย่าเพิ่งไปทำอะไรมันเลย ส่วนตรงหัวตาที่บวมอ่ะ เรื่องปกตินะคะ เพราะของเราก็เป็นค่ะ เด่วก็หายนะคะ

ท่องไว้ค่ะ หายแล้วสวยยยยยยยย
เป็นกำลังใจ หายไวไวคับ
โอ แดงมากเลย แวะไปหาหมอเลยค่ะ อย่าปล่อยไว้ มันไม่ใช่อาการปกติแน่ๆ  

เอาใจช่วยนะจ๊ะ

ปล ทรงจมูกสวยมากกกเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 15:37:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ เดี๋ยวถ้าว่างจะไปหาหมอทันทีเลยนะค่ะ ขอบคุณพี่ที่ให้กำลังใจนะค่ะ

เครียดมากอ่ะ
เป็นกำลังใจให้ นะคะ ขอรักษาได้ ง่ายๆ นะ
ดูเหมือนผิวบางและเส้นเลือดฝอยเยอะมาก คิดว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากเส้นเลือดฝอยแตกน่ะค่ะ
ตอนที่ดิฉันทำตรงจมูกจะช้ำมาก ช้ำๆคล้ายสีเปลือกมังคุด พอหายช้ำแล้วตรงจมูกกลายเป็นสีคล้ำและดำ
ถูกคนที่บ้านตั้งฉายาว่าจมูกดำ พอดีเข้าไปอ่านรีวิวของคุณdemonzene เห็นสมาชิกท่านหนึ่งถามว่าระหว่างคิ้วยังไม่ยุบเลย มีวิธีอะไรแก้ได้ไหม
ก็เลยได้เคล็ดไม่ลับจากที่นั่นมาคือใช้รีพาริลเจล Exทาตรงหัวคิ้ว
ดิฉันเลยถือโอกาสลองทาตรงจมูกด้วย ปรากฏว่าสีคล้ำดำจางหายแล้วค่ะ

สำหรับกรณีของคุณ ควรลองปรึกษาแพทย์ดูก่อนนะคะ
โอ้ว ตอนแรกไม่เห็นภาพยังนึกว่าจะแค่ไหนเชียว หนักหนาเหมือนกันนะครับ
อาการเหมือนคนแพ้ซิลิโคนเลย แนะนำให้รีบไปหาหมอโดยด่วนครับ
รีบๆๆไปหาหมอนะค่ะ
ทรงจมูกยาวสวยได้ใจ แต่ปัญหาที่เกิดควรไปพบหมอด่วนค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 17:47:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำและกำลังใจทุกคน ถูกค่ะ นู๋เป็นคนผิวบางมาก แต่จริงๆแล้วมันมาจากสาเหตุที่
พลาดไปฉีดจมูกที่ไบโอ เพราะตั้งแต่ฉีดมา มันก็เป็นแบบนี้แต่นู๋ได้รักษาหายไปทีนึ่งแล้ว โดยเลเซอร์ และก็ไปแก้จมูกที่
เกาหลี มันก็เป็นอีเหมือนเดิมและเยอะกว่าเดิมอีก ไปแก้ทีเกาหลีมา 1 ปี และก็รักษาเส้นเลือดฝอยที่จมูกอยู่และได้มาแก้กับ
หมอเฉลิมนี่แหละค่ะ ที่เครียดเพราะมันเยอะ กว่าเดิมอีกและช้ำกว่าตอนที่ไปขูดไบโอออกที่เกาหลีอีก มันช้ำมากๆๆ ไม่เข้าใจทีว่า
ทำไมมันถึงช้ำได้ขนาดนี้ บวมมากๆๆมากจนน่ากลัว เครียดมาก เมื่อไรมันจะหายซะที ตรงเส้นเลือดฝอย นู๋คิดว่า มันต้องหนักกว่าเดิมแน่ สงสัยจะเป็นตอนที่หมอถอดเข้าถอดออกบ่อยๆมันเลยซิลิโคนเลยไปขูดกับเนื้อเราจนช้ำ หมอ รุนแรงกับนู๋อ่ะ นู๋ยิ่งบอบบางอยู่ด้วย 55555 ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะ และคำแนะนำดีๆๆ เดี๋ยววันพฤหัสนี่ไปตัดไหม ออก จะลองถามหมอดูว่ามีวิธีไหนบ้างแต่ตอนที่ทำก็ถามหมอแล้วนะว่า ถ้าทำคราวนี้เส้นเลือดมันจะขึ้นเยอะกว่าเดิมรึป่าวค่ะ หมอบอกไม่หรอก แต่ดูดิ เยอะกว่าเดิมน่ากลัวกว่าเดิมอีกอ่ะ เศร้าาาาาาาาาาาาาาาาา มากกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยยยยยยยยยยยยยย T^T
มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะหายเร็วๆนะค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้น้องนะคะ    รีบไม่หาหมอให้เร็วที่สุดค่ะ

ขอให้เป็นเพียงไม่กี่วันแล้วก็หายเลย  หายเร็ว ๆ นะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 18:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ พี่ขอบคุณนะค่ะ หายยยยยยยยยยยย ยังไงก็ต้องหายเนอะ
มาเป็นกำลังใจให้จ้า
ขอให้หายไวๆนะคะ เพี้ยง!!!
เป็นกำลังให้ครับ  หายไว ๆ นะครับ
เปนห่วงแทนค่ะ พรุ่งนี้ว่างไปหาเลยไม่ได้หรอคะ จะได้รีบรักษา
แล้วตอนที่ทำเสร็จใหม่ๆยังไม่แดงใช่ไหมคะ มาแดงหลังจากทำกี่วันอ่ะ
เราก้อแอบกัวเหมือนกัน เพราะว่าหาข้อมูลอยุ่เช่นกัน ไม่ได้เปนเพราะหมอเฉลิมใช่ป่าว

ขอให้หายไวไวนะคะ หาหมอแล้วเปนไง ส่งข่าวให้เพื่อนๆที่เปนห่วงทราบด้วยค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้