ดู: 2408|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าไปฉีด fillter เสริมจมูกมา จะทำแบบใส่ซิลิโคน ได้ไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าไป ฉีดจมูก มา อ่ะค่ะ แล้วจะทำแบบผ่าใส่ซิลิโคนได้ไหม อ่ะค่ะ

แล้วมันจะเจ็บกว่า คนที่ไม่เคยฉีดมารึป่าว

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ทำได้ค่ะแต่ต้องรอให้ fillter สลายไปก่อนค่ะ ถ้าทำตอนที่มีfillterอยู่จาดูว่าจมูกเบี้ยว
เพราะว่าเราก็ไปฉีดมาเหมือนกัน พอเสริมซิลิโคนเข้าไปแล้วจาดูว่าจมูกเบี้ยวเลยต้องแก้สองรอบ
สองรอบผ่านไปก็ยังดูเบี้ยวอยู่ก็เลยต้องแก้รอบที่สาม แต่ถ้าfillterสลายไปหมดแล้วทำได้ปกติค่ะ
ความเจ็บก็ไม่แตกต่างกันค่ะ
รอให้สลายก่อน ระหว่างนี้ก็หาแบบที่ถูกใจ เก็บเงิน และก็ปรึกษาหมอก็ดีนะก๊าบ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 19:32:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ

แล้วต้องใช้เวลา เท่าไหร่ เหรอค่ะ กว่ามันจะสลาย ไป หมด อ่ะค่ะ

แล้วเรา จะรู้ได้ยังไง ว่า มัน สลาย ไป หมด รึ ยัง อ่ะค่ะ
ก็แล้วแต่ว่าคุณหมอฉีดfillterแบบไหนให้อ่ะค่ะ fillterมีหลายแบบแต่ละแบบใช้เวลาในการสลายไม่เท่ากันค่ะ
มีตั้งแต่หกเดือนถึงสองปีเลยค่ะ แต่แบบหกเดือนมียาฉีดสลายได้นะคะ
คุณต้องกลับไปถามคุณหมอที่ฉีดให้อ่ะค่ะว่าฉีดแบบไหนมาให้
เเล้วเเต่ว่าfillterแบบไหนนะคับ ถ้าเป็น Restylane & Perlane ก็ประมาณ 6เดือนขึ้นนะคับ

มีอีกอย่างที่ควรรู้คือเวลาทำเเบบซิลิโคนหมอจะคิดเป็นงานเเก้นะคับ เพราะว่าจะมีพังผืดขึ้นคลุมสารนั้นๆเเล้ว

หลังเวลาผ่านไปได้ 6 เดือน หมอจะเป็นต้องทำการเลาะออกอ่าคับ เเล้วก็อย่างลืมเเจ้งหมอด้วยนะคับ

ว่าได้ไปฉีด fillter มา เเต่ถ้าเป็นตะกูล Dermalive หรือ Articoll น่าจะ2ปีขึ้นไปคับ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-13 12:25:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆ

ก็คงต้องกลับไปถามคุณหมอดูก่อนน่ะค่ะ  แต่จำได้ว่า คุณหมอบอกว่า อยู่ได้ ปีกว่าๆ อ่ะค่ะ ไม่แน่ใจ

ยังไงคงต้องกลับไปถามอีกที อ่ะค่ะ เหอๆ

แล้วมันจะค่อยๆ สลายไปใช่ไหมค่ะ  แล้วก่อนมันจะสลายไปหมด จมูกเราจะ แบบ น่าเกลียดไหมอ่ะค่ะ

คือหนู เป็นคนไม่มีดั้งเลยอ่ะ แบนมากอ่ะค่ะ ที่ไปฉีดมา ก็โด่งขึ้นมา นิดนึง

เพื่อนยังบอกเลยว่า เหมือนไม่ได้ทำเลย

แล้วถ้าต้องเลาะพังผืดออก ต้องผ่าเปิดตรงปลายจมูก ออกเลยไหมค่ะ

มีเพื่อนคนหนึ่งไปทำกับคุณหมอเฉลิมเหมือนกันอะค่ะ เค้าบอกว่า คุณหมอใส่ ซิลิโคน เข้าทางรูจมูก อ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้