ดู: 1563|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

1 เดือนที่อยู่เมืองไทยช่วยแนะนำทีคะว่าควรจะทำจมูกช่วงไหนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด narakde เมื่อ 2009-4-29 02:11

คือว่าจะกลับมาเยี่ยมเมืองไทยวันที่ 10 สค.ค่ะ และมีโปรแกรมไปทะเลวันที่ 26-29 สค. ค่ะ เหลือเวลาอีก 11 วันก็จะบินกลับค่ะ คือกลับวันที่ 10 ก.ย กำลังจะนัดคิวคุณหมอเฉลิมค่ะ

แต่ว่ายังไม่แน่ใจว่าควรจะทำช่วงที่บินกลับมาถึงเมืองไทยเลย มีเวลา 15 วัน ก็จะไปภูเก็ต ขึ้นเครื่อง ลงเรือ รอดถ้ำา เล่นน้ำทะเลอีก ก็กลัวว่าจะมีผลกับจมูกค่ะ

หรอว่าควรจะทำหลังจากกลับมาจากทะเลดีคะ แต่ว่าเหลือเวลา 10 วันเองค่ะ ที่อยู่เมืองไทยก็กลัวกลับไปแล้วไกลหมอ เป็นไรมา จะแก้ลำบากค่ะ

ควรทำช่วงไหนดีคะ
ทำก่อนดีกว่าคัฟ มาถึงเมืองไทยปุ๊บทำปั๊บ

เพราะ น่าจะรอพบหมอก่อนกลับอีกครั้งหนึ่งคัฟ ตอนครบหนึ่งเดือนอ่ะคัฟ

เพราะมีไร จะได้ใกล้หมอ

แล้วน้ำทะเลต้องงดเลยนะคัฟ ถ้าทำจมูกใหม่ๆ ไม่งั้นแผลมีโอกาศติดเชื้อได้นะคัฟ
เห็นด้วยกับน้องซีครับ

มาถึงแล้วก็ทำเลย พักประมาณ 2 อาทิตย์แล้วค่อยลุยเที่ยว หรือทำกิจกรรมอย่างอื่นได้สบาย

ก่อนกลับก็ไปให้หมอตรวจอีกครั้ง

แต่คิดว่าคงต้องจองคิวก่อน จะได้มาถึงแล้วทำได้เลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-29 18:36:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ คงต้องโทรไปคุยและก็จองคิงกะคุณหมอเร็วนี้ค่ะ
ยังไงโทรไปแร้วกะมาอัฟเดทข้อมูลด้วยนะคัฟ

เพราะตอนนี้รู้สึกว่า ที่คลีนิคจาให้เข้าไปจองคิวด้วยตัวเอง

พร้อมมัดจำ หนึ่งพันอ่าคัฟ
ตอนนี้คิวทองยาวถึงไหนแล้วคะ  บอกด้วยจ้า  อิอิ
ถึงปลาย สิงหา จะเข้า กันยา เเล้วจร้าส์
เอาช่วงเวลาที่เราพร้อมจริงๆๆครับ ถามคนอื่นไมไ่ด้หรอกครับ เราว่างแบบว่าพร้อมจะนอนพักฟื้น 1 อาทิตย์โดยไม่ไปหนเลยนั่นแหละครับ
เคสเดียวกานเลยค่ะ อยู่เมืองนอกเหมือนกันค่ะ ให้เพื่อนไปจองที่คลินิค ค่าจอง 1000 กับคุณหมอเฉลิม แก้จมูก และทำตาพร้อมกันเลย ลงคิว เดือน พย. ปีนี้ค่ะ ลงเครื่องปุ๊บทำเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้