ดู: 484|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก]

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2024-7-19 15:50

สวัสดีค่ะ เราจะมารีวิวหลังจากที่เราตัดสินใจเสริมหน้าอกให้เพื่อนๆ ที่กำลังสนใจได้อ่านกันค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกสัดส่วนเราก่อน เราสูง 167ซม.  น้ำหนัก 58กิโล

ปกติตอนเราน้ำหนักตัวประมาณ 50-52 กิโล ไซส์หน้าอกเราคัพ B75 แต่ช่วงนี้น้ำหนักขึ้นนิดนึง ตอนนี้หน้าอกคัพ B80แล้วค่ะ

เมื่อก่อนเราเคยลดน้ำหนักผิดวิธี น้ำหนักลดลงเร็ว ทำให้หน้าอกคล้อย แถมยังเป็นคนอกไก่ด้วยนิดนึงค่ะ

ขนาดแค่ไดเอทนิดเดียวก็เห็นกระดูกหน้าอกและเนินอกฟีบหายหมด ร่องอกห่างไม่ชิดกัน เราเครียดมากเลยค่ะ

เราเลยตัดสินใจว่าจะผ่าตัดเสริมหน้าอก และหาข้อมูลเยอะมาก

สุดท้ายเราก็ตัดสินใจเลือกทำที่รพ.บาโนบากิ และหาวันปรึกษาคุณหมอและวันผ่าตัดค่ะ

เพราะยังไงในอานาคตเราก็ยังทำงานเกี่ยวกับสายงานออกกำลังกายต่อไปค่ะ เลยคิดว่ายังไงก็ต้องทำหน้าอกค่ะ

ไม่อย่างนั้นเราต้องออกกำลังกายตลอด แล้วถ้าหน้าอกฟีบก็คงจะเครียดต่อไปค่ะ 5555

เราคิดว่าจากตอนนี้ที่หน้าอกเหี่ยวไม่มีวอลลุ่ม ไม่มีความหยุ่น ถ้าเสริมซิลิโคนเข้าไปหน้าอกน่าจะโอเคเลยค่ะ หวังว่านะคะ 55555

ตอนนี้ตื่นเต้นด้วย แต่ก็อยากทำมากๆ ค่ะ

หลังผ่าตัดจะมารีวิวหน้าอกสวย ๆให้เพื่อนดูอีกทีนะคะ ฝากติดตามด้วยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-7-30 15:54:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ วันนี้ก็เดินทางมาถึง วันที่เราเสริมหน้าอกครบ 14 วันแล้วค่ะ!

ช่วงหลังผ่าตัดได้ 1 สัปดาห์ก็มีนัดเข้าไปเช็คอาการ

และทำแผลกับคุณหมอที่โรงพยาบาลบาโนบากินะคะ

คุณหมอแจ้งว่าไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง ผลการผ่าตัดออกมาดีเลยค่ะ

โดยทางโรงพยาบาลได้ให้บราพยุงหน้าอกมาใส่

แจ้งว่าให้ใส่ 1 เดือนต่อจากนี้ ใส่คู่กับสปอร์ตบราได้เลย

จริงๆตอนก่อนที่จะมีนัดเข้ารพ.พบคุณหมอ ค่อนข้างที่จะกังวลเลยค่ะ ...

แต่พอได้พบคุณหมอตอนนี้ไม่กังวลแล้วค่ะ

แค่จะต้องดูแลตัวเองให้ดีตามที่คุณหมอแนะนำ รู้สึกสบายใจขึ้นมากๆเลยค่ะ

ช่วงนี้ก็ยังคงเดินเล่น เพื่อลดอาการบวมอยู่เรื่อยๆนะคะ

ตอนนอนก็ยังต้องระวังไม่ให้อะไรไปกดทับหน้าอก

และเรื่องที่รู้สึกตกใจมากคือตอนช่วงแรกๆที่มีอาการบวม ตอนนั้นน้ำหนักเราขึ้นมา 4 กิโลเลยค่ะ

แต่พอความบวมลดลงแล้วนเ้ำหนักก็กลับมาเท่าเดิมแล้วด้วยค่ะ

อาการชาบริเวณหัวนมทั้ง 2 ยังมีอยู่ แต่ตอนนี้ไม่แปะที่ปิดจุกก็ไม่รู้สึกเจ็บแล้วค่ะ

อัพเดท 14 วันหลังผ่าตัด ตอนนี้ใต้รอบราวนม 80cm

ส่วนบริเวณรอบหน้าอก 104 cm ปัจจุบันคัพ E80 ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-8-8 13:36:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2024-8-8 13:38

ผ่าตัดครบ 1เดือนแล้วค่ะ

ตอนนี้รู้สึกว่านมน้องนมเริ่มนิ่มขึ้นเยอะแล้ว แต่สองข้างนิ่มยังไม่เท่ากันค่ะ
หน้าอกด้านขวาเราไม่รู้สึกเหมือนเสริมซิลิโคนเข้ามาเลยค่ะ เพราะหน้าอกนุ่มมาก ไม่เหมือนของปลอมเลย 555555

ส่วนข้างซ้ายน่าจะต้องรอให้เข้าที่กว่านี้ ยังไม่นิ่มเท่าข้างขวาค่ะ

รอยกรีดใต้ราวนมเวลายืนตรงจะมองไม่ค่อยเห็น ถ้าไม่สังเกตุยิ่งไม่เห็นเลย เราเลยไม่กังวลเรื่องรอยแผลเป็นเคยค่ะ

ลองหยิบเสื้อยืดในตู้มาลองใส่ ก่อนผ่าตัดเสริมหน้าอกกับหลังผ่าตัดลุคต่างกันมากเลยค่ะ
ยิ่งเสื้อยืดแบบรัดรูปิ่งเห็นชัดเลยค่ะ

แค่มีหน้าอกก็ดูกลายเป็นออนนี่หุ่นดีขึ้นมาทันทีค่ะ 55555

ตัดสินใจถูกแล้วที่เสริมหน้าอก ทำให้ใส่เสื้อผ้ามั่นใจขึ้น ชอบหุ่นตัวเองตอนนี้มากๆ ค่ะ

BF.jpg (206.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 4 วันที่แล้ว | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2024-9-4 11:27

สวัสดีค่ะ กลับมาลงรีวิวต่อให้ชมกันแล้วค่า ตอนนี้เสริมหน้าอกครบ 2เดือนแล้ว

ช่วงนี้เราก็ยังใส่บราประคองทรงกับสปอร์ตบราตลอด 24ชม.ตามที่คุณหมอบอกค่ะ
ส่วนบราปกติจะใส่เฉพาะตอนที่อยากถ่ายรูปสวยๆ ค่ะ

แล้วใส่บราปกติในวันที่ออกจากบ้านไม่นาน แบบใส่ไม่กี่ชม.ค่ะ

ตั้งแต่เสริมหน้าอกมาเราแถบจะไม่มีอาการบวมเลย ผ่าเสร็จรู้สึกเหมือนเป็นหน้าอกของเราจริงๆ เลย 5555
หน้าอกเป็นศัลยกรรมที่เราอยากทำมาตั้งนานแล้ว เรารู้สึกตัดสินใจถูกที่เสริมหน้าอกครั้งนี้มาก
ทรงหน้าอกสวย เข้ากับสัดส่วน เนินอกก็เต็มขึ้น ตอนแรกเป็นคนไม่มีเนินเลย

ตอนนี้มีเนินอกแบบสวยเป็นธรรมชาติ ไม่ดูโป๊ะเลย ถ้ารู้อย่างนี้ทำตั้งนานแล้วค่ะ5555
หน้าร้อนปีนี้ได้เวลาใส่บิกีนี่ ใส่ชุดว่ายน้ำสวยๆ อวดหุ่นใหม่แล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้