ดู: 76|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวกัญแก้จมูก และฉีดไขมันหน้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gunnerrr เมื่อ 2024-5-3 16:27

สวัสดีค่ะกัญเองนะคะ วันนี้กัญมีโอกาสได้เข้ามาปรึกษาแก้จมูก และฉีดไขมันหน้า

กับคุณหมอคิมจินฮยอนที่โรงพยาบาลบาโนบากิ โดยที่กัญมาปรึกษาพร้อมกับเพื่อนสาว

จะสวยทั้งที ก็สวยแพ็คคู่กันไปเลยค่ะ

วันปรึกษา

ก่อนหน้านี้กัญเคยเสริมจมูกมาก่อน เป็นการเสริมแบบโคลสแบบเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียว

เสริมมาค่อนข้างนานมากแล้วค่ะ เลยอยากที่จะเปลี่ยนซิลิโคนให้หน้าดูหวานละมุนขึ้น

แต่ด้วยความที่หน้าเราค่อนข้างผอมหน้าก็จะค่อนข้างตอบ

คุณหมอเลยแนะนำให้ฉีดไขมันหน้าผากร่วมด้วย ให้หน้าดูมีวอลลุ่ม ละมุนขึ้น

กัญปรึกษาก่อนวันผ่าตัดล่วงหน้า 1 วัน โดยที่วันที่เข้ารพ.ก่อนผ่าตัดจะได้

1.ปรึกษา 2.ตรวจร่างกาย 3.ตรวจเลือด

วันผ่าตัด

วันนี้ที่ผ่าตัดกัญได้มีการอดน้ำ อดอาหารมาตามเวลาที่เจ้าหน้าที่ของรพ.แจ้ง

โดยรพ.จะแจ้งเวลาที่ต้องอดอาหารล่วงหน้าค่ะ เราก็อดมาตามนั้น

แล้วก่อนที่จะผ่าตัดคุณหมอก็จะมีการดีไซน์ วาดรูปจมูก กับคถุณหมอคิมจินฮยอนก่อนค่ะ

พอดีไซน์เสร็จ พนักงานก็จะไปส่งเราไปรอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

บอกเลยว่าตอนแรกยังไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่ แต่พอเห็นห้องผ่าตัดแล้วก็ตื่นเต้นขึ้นมาเลยค่ะ

แต่ก็ยังไม่ลืมที่จะเซลฟี่กับเพื่อนสาวก่อนผ่าตัดค่ะ 55555 เพราะทริปนี้เราสวยแพ็คคู่

ไม่รู้ว่าตอนผ่าตัดจะเป็นยังไง และผลลัพธ์จะออกมาเป็นยังไง

แต่ก็อยากให้ทุกคนเป็นกำลังใจ และรอดูผลลัพธ์หลังผ่าตัดไปพร้อมๆ กับกัญนะคะ

Gunner (3)Logo.jpg (389.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Gunner  (3)Logo.jpg

Gunner (4).jpg (439.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Gunner  (4).jpg

Gunner (2) LOGO.jpg (337.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Gunner  (2) LOGO.jpg

Gunner (1) Logo.jpg (303.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Gunner  (1) Logo.jpg

Gunner (5).jpg (600.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Gunner  (5).jpg
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-5-13 17:18:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะวันนี้มาอัพเดทหลังจากผ่าตัดให้เพื่อนๆได้ดู วันนี้กัญจะมารีวิวหลังผ่าตัดครบ 1สัปดาห์

เริ่มตั้งแต่หลังผ่าตัดทันที ผ่าตัดเสร็จเราก็จะได้ไปนอนห้องพักฟื้นของรพ.

ซึ่งตอนนั้นเรารู้สึกตัวนะคะ รู้สึกตัวตลอดเวลา แต่มีอาการมึนๆ งงๆบ้าง

หลังจากพักฟื้นเสร็จก็มีพี่ที่รู้จักมารับกลับที่พัก พี่เค้าซื้อยา เตรียมอาหารอ่อนๆให้เราเรียบร้อยค่ะ

กันผ่าตัดตอนบ่าย ผ่าตัดเสร็จก็กลับมานอนเลยค่ะ

ตอนนั้นยังไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไร แต่รู้ว่ามีเลือดไหลที่จมูกค่อนข้างเยอะ หายใจลำบาก

วันนี้พักแบบพักจริงๆ เลยไม่ได้ถ่ายรูปอะไรมาให้ทุกคนเลยTT

ส่วนนี่เป็นรูปความบวมในแต่ละวันของเรานะคะ

จมูกแทบจะไม่บวมเลย แต่บริเวณที่ฉีดไขมันค่อนข้างบวม วันแรกๆ ช้ำ

แต่ผ่านๆป 3-4วันเริ่มหน้าเหลือง วันืี่ 4 ที่ทุกคนเห็นนี่ยังไม่ใช่วันที่หน้าเหลืองที่สุดนะคะ

จะมีวันที่พีคกว่านี้ คือหน้าเหลืองเฟหมือนทาขมิ้นเลย5555

นอกเหนือจากความบวมช้ำ เหลืองแล้ว ดูด้วยตาเปล่าก็รู้สึกเลยว่า

"การฉีดไขมัน ทำให้หน้าหวาน ละมุนขึ้นจริง"

ก่อนหน้านี้กัญหน้าตอบมากๆ ทำให้หน้าเราจะดูทื่อๆ

แต่หลังฉีดไขมัน หน้าดูมีอะไรมาก แม่ว่าจะมีเฝือกจมูก และหน้ายังบวมก็ดูออกค่ะ

ระหว่างรอไปถอดเฝือกก็ไม่ได้ดูแลตัวเองอะไรมาก ออกไปเที่ยว ไปช้อปปิ้งปกติเลย

การดูแลตัวเองหลักมีดังนี้ค่ะ

1.เช็ดแผลบริเวณจมูก จะมีคาบเลือด/น้ำมูกต่างๆไหลออกมา เราจะต้องพยายามเช็ดให้สะอาด ไม่ให้เลือดจับตัวกันเป็นก้อน แต่ก็จะไม่ได้เช็ดแรงนะคะ เช็ดด้วยยาที่รพ.ให้มา ทาเบาๆ

2.หากมีเลือดซึมออกมาเยอะก็จะเปลี่ยนผ้าก็อตที่ซื้อที่ร้านขายยาได้เลย

3.เช็ดหน้า ไม่ให้หน้ามันมาก แต่ส่วนตัวจะไม่ได้ใช้น้ำเช็ดนะคะ จะใช้เป็นกระดาษทิชชู่เปียกเช็ดเบาๆบริเวณโดยรอบเว้นตรงที่มีเทปติดกันไม่ให้เทปหลุดเร็ว บริเวณอื่นก็เช็ดเบาๆเอาค่ะ เพราะเราออกข้างนอกแทบทุกวัน ก็ยังต้องรักษาความสะอาดด้วย ไม่ให้หน้ามันมาก

4.ช่วงแรกๆเว้นอาหารเผ็ด รสจัดก่อนเพราะมันทำให้น้ำมูกไหล แล้วก็อาการบวมหายช้าค่ะ

และต่อไปนี้จะเป็นรูปกัญหลังจากเอาเฝือกออกค่ะ จะเปรียบเทียบให้ดูเลยค่ะ

ก่อน-หลังทำ 7วัน

ทุกคนคิดว่ายังไงคะ

กัญชอบมากกกกก หน้าละมุนขึ้นจริงๆ บางคนบอกเหมือนโยชิ แพทณปภา คือเชื่อค่ะ

ใครว่าสวยเราก็น้อมรับคำชม เพราะว่าเราก็สวยพอตัว555555

เปรรียบเทียบแบบเห็นชัดๆคือรูปด้านข้างเลยค่ะ ทรงจมูกละมุนขึ้นมากๆ

ใบหน้าดูมีวอลลุ่มมากขึ้น

แต่ทางรพ.ก็แจ้งว่าปลายจมูกมันจะตกลงมากว่านี้นิดหน่อยหลังอาการบวมหมดไปค่ะ

ตอนนี้ชอบหน้าตัวเองมากๆ อดทนรีอให้จมูกเข้าที่แทยไม่ไหวแล้วค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆที่ติดตามรีวิวของกัญนะคะ

ไว้จะมาอัพเดทรูปให้ทุกคนดูใหม่นะคะ มาลุ้นไปพร้อมๆกัญนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้