ดู: 183|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวทำตาและแก้จมูกซี่โครงตัวเอง ของคุณเจสัน #Jasonlandแดนกิมจิ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ เจสัน #Jasonlandแดนกิมจิ นะครับ

วันนี้เจสันมีโอกาสเดินทางเข้าปรึกษาเพื่อที่จะผ่าตัดทำตาและแก้จมูกกับคุณหมอยูกีฮยอน ที่รพ.บาโนบากิประเทศเกาหลีครับ

ด้วยความที่เดินทางมาเกาหลีบ่อย แล้วเราก็สายเกาหลีจ๋า ช่วงก่อนหน้านี้เจสันได้เข้ามาปรึกษากับคุณหมอแล้วรอบหนึ่ง
ก่อนที่จะเข้ามาปรึกษาเจสันก็ลองศึกษาหน้าข้อมูลหลายๆ รพ. ดูผลงานคุณหมอหลาย ๆท่าน

จนมาถูกใจรพ.บาโนบากิ ที่ตัดสินใจทำที่นี่เพราะรพ.มีมาตราฐาน อุปกรณ์ทันสมัย รพ.มีชื่อเสียงมาก คุณหมอฝีมือดี และมีศูนย์ให้คำปรึกษาที่ไทยด้วย เลยมั่นใจว่ายังไงก็สามารถติดต่อกับรพ.ได้ตลอด เผื่อเช็คอัพและฟอลโล่อัพด้วยครับ

หลังปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแนะนำทำตาวิธีกรีดชั้นตาและปรับกล้ามเนื้อตา
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-22 16:11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีครับ เจสัน #Jasonlandแดนกิมจิ นะครับ หลังจากผ่าตัดวันนี้จะเป็นรอบ 7 วันแล้วครับ

วันนี้ผมมีนัดเข้าโรงพยาบาลเพื่อมาถอดเฝือก ตัดไหมครับ ลุ้นสุดว่าจมูกจะออกมาเป็นยังไง

แต่ก่อนไปดูรูปหลังถอดเฝือกจะขอเล่าอาการหลังผ่าตัดก่อนนะครับ

หลังจากผ่าตัด ใช้ชีวิตได้ปกติมากๆ ไม่รู้สึกอะไรเท่าไหร่ครับ สามารถทานอาหาร เดิน ช้อปปิ้งได้ปกติเลย

จะบอกว่าคุณหมอมือเบามากๆเลยครับ เคสผมเป็นเคสแก้ซึ่งซิลิโคนนี้อยู่กับผมมานานมากๆ แล้วครับ

เท่าที่ทราบมา ปกติหากเป็นเคสแก้จะค่อนข้างบวมช้ำมากๆ

เพราะพังพืดจากการทำครั้งก่อนจะเกาะซิลิโคน

แล้วการที่ทำใหม่เปลี่ยนซิลิโคน จะค่อนข้างยาก เลยอาจจะบวมช้ำง่าย

แต่คุณหมอยูกีฮยอนมือเบามากจริงๆ ทั้งตาและจมูกบวมน้อยมากๆ มีเขียวช้ำบ้างแต่ก็น้อยมากครับ

ก่อนถอดเฝือก

และแล้ววันที่ถอดเฝือกก็มาถึงครับ เป็นวันที่ 7 หลังผ่าตัด
วันนี้ผมมีนัดเข้าไป

Jason BA LOGO.jpg (385.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

Jason BA LOGO.jpg

Jason 1Week (6) LOGO.jpg (1.41 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

Jason 1Week (6) LOGO.jpg

Jason 1Week (4) LOGO.jpg (1.67 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

Jason 1Week (4) LOGO.jpg
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-22 16:16:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjson เมื่อ 2024-3-22 16:22

และแล้ววันที่ถอดเฝือกก็มาถึงครับ เป็นวันที่ 7 หลังผ่าตัด
วันนี้ผมมีนัดเข้าไปทำแผล และรับโปรแกรมลดบวมครับ

พอถึงโรงพยาบาลอันดับแรกเลยก็ขึ้นไปทำโปรแกรมลดบวมที่เป็นเซอร์วิสของรพ.กันก่อน
ตัวในรูปที่ผมทำจะเป็นการฉายแสงเพื่อลดอาการช้ำครับ นอนรับโปรแกรมเพลินๆ
พอเสร็จแล้วก็จะมีเจ้าหน้าที่มาปิดเครื่องให้ครับ

หลังจากนั้นก็ลงมาถอดเฝือกจมูกและตัดไหมที่ตาครับ

ส่วนตัวเตรียมตัวเตรียมใจมารับความเจ็บจากการตัดไหมเต็มที่ แต่บอกเลยว่าไม่เจ็บขนาดนั้นครับ

และนี่คือรูปเทียบก่อนและหลังผ่าตัดครับ

จมูกและตาสองชั้นตอนนี้ยังบวมอยู่ เลยจะยังไม่ได้เห็นผลลัพธ์ที่ชัดเจนครับ

แต่ก็ประทับใจในผลลัพธ์มากๆครับ รู้สึกว่าดีขึ้นมากๆโดยเฉพาะจมูก

ส่วนเรื่องรอยบริเวณ สันจมูกที่กังวลคุณหมอแจ้งตั้งแต่ตอนปรึกษาว่ารอยจะดีขึ้น

แต่อาจจะไม่ได้หายไป เพราะรอยนี้เป็นมาค่อนข้างนานมาก ๆ แล้วครับ

แต่ตอนนี้ได้เปลี่ยนทรงจมูกจากที่จมูกเคยเป็นจมูกหมู ให้ดูดีขึ้นก็พอใจแล้วครับ

เดี๋ยวไว้จะมาลงรูปรีวิวให้ดูอีกเรื่อยๆนะครับ

Jason BA LOGO.jpg (385.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

Jason BA LOGO.jpg

Jason 1Week (4) LOGO.jpg (1.67 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

Jason 1Week (4) LOGO.jpg
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-4-3 16:11:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สวัสดีครับ เจสัน #Jasonlandแดนกิมจิ นะครับ หลังจากผ่าตัดวันนี้จะเป็นรอบ 2 สัปดาห์แล้วครับ

รอบ 2 สัปดาห์ตอนนี้จมูกบวมน้อยลงกว่าตอนถอดเฝือกมากแล้วค่ะ ตอนนั้นยังบวมๆ ตอนนนี้ลดลงไปมาก
ตาสองชั้นก็เช่นกันครับ ช่วง1 สัปดาห์ ชั้นตาค่อนข้างใหญ่มาก เพราะความบวม
ตอนนี้ดีขึ้นเยอะ ถึงแม้ความบวมจะยังไม่ลดลงไปแบบ100% แต่จะบอกว่าดีขึ้นมากจริงๆครับ
ถ้าเทียบกับตอนแรกที่ตาชั้นเดียว กับซิลิโคนที่ทำให้จมูกรั้งขึ้นไปกับตอนนี้
จะเห็นได้ชัดเลยครับว่าตอนนี้หน้าดูมีอะไรขึ้นเยอะเลยย
ทุกคนน่าจะเห็นรอยบริเวณสันตาอยู่ ซึ่งตรงนี้เป็นมานานมากๆแล้วครับ
คุณหมอบอกว่ารอยหายไปแบบ100%ยากเพราะเป็นร่องมานานมากแล้ว
เลยปล่อยใจแล้วครับ ส่วนสันจมูกตอนนี้จมูกไม่หมูแล้วครับ
ทรงจมูกเปลี่ยนไปเลยมีสัน มีปลาย จมูกยาวขึ้นทำให้หน้าดูยาวขึ้นด้วยครับ
ช่วงนี้ผมก็ยังอยู่เกาหลีอยู่ ถึงแม้จะตัดไหมครบแล้ว แต่ยังอยู่เที่ยวต่อ
เลยมีโอกาสได้ถ่ายรูปช่วง 2 สัปดาห์ มาฝากเพื่อนๆ ครับ

เดี๋ยวไว้มาอัพเดทให้เพื่อนๆ ดูอีกครั้งนะครับ ครั้งหน้าอาจจะเป็นช่วง 1 เดือน
ยังไงรอติดตามกันด้วยนะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-4-10 15:30:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  สวัสดีครับ เจสัน #Jasonlandแดนกิมจิ นะครับ หลังจากผ่าตัดวันนี้จะเป็นรอบ  1 เดือนแล้วครับ
ทุกคนว่าตอนนี้ที่ครบ 1 เดือนกับเมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว ต่างกันมั้ยครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าความบวมค่อยๆลดลงไปอีกนะครับ ตาตอนนี้ชั้นตาหายบวมไปเยอะเลยครับ ตอนแรกก็คิดว่าไม่ได้บวมมาก แต่พอความบวมลดลงได้อีก ก็รู้เลยว่าตอนแรกๆมันบวมจริง5555

ตอนนี้มีความมั่นใจในการถ่ายรูป /เซลฟี่ใกล้ๆมากขึ้นแล้วครับ
ปัจจุบันทำศัลยกรรมได้เพียง 1 เดือน ยังมีความบวมอยู่ แต่ถือว่าดูดีขึ้นเลยครับ
เลยไม่ได้กังวลเรื่องความบวมตรงนี้สักเท่าไหร่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้