ดู: 539|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวยกกระชับลดวัยคุณแม่คุณเรนนี่ #นางพญาปลวก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnyday17 เมื่อ 2024-2-13 16:46

ยกกระชับลดวัยคุณแม่คุณเรนนี่ #นางพญาปลวก

4.jpg (155.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

3.jpg (1.07 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2.jpg (1.41 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

1.jpg (1.94 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-13 16:44:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnyday17 เมื่อ 2024-2-13 16:50

สวัสดีค่ะ วันนี้คุณแม่กลับมาอัพเดทรูปหลังผ่าตัดยกกระชับกลางใบหน้าครบ 1-2 อาทิตย์ให้ทุกคนได้ชมกันค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าช่วงหลังผ่าตัดช่วงแรกคุณหมออาการดีมากค่ะ ไม่รู้สึกเหมือนมาทำศัลยกรรมเลย
บวมและช้ำน้อยมาก น่าจะเป็นเพราะเรามีเนื้อไม่เยอะเลยบวมน้อยด้วยค่ะ
แต่น้อยเรนนี่ทำน้อยกว่าคุณแม่ มีอาการคลื่นไส้นิดหน่อยค่ะ
เราจะไม่สามารถบอกได้เลยว่าทำเยอะจะเจ็บมากกว่า หรือทำน้อยจะบวมช้ำน้อยกว่า
แต่เคสของแม่ถือว่าโอเคเลยค่ะ

ลองมาดูรูปหลังผ่าตัดครบ 1อาทิตย์กันนะคะ
จากรูปแผลยังไม่ได้ตัดไหมนะคะ แผลคุณหมอเย็บเก็บละเอียดมาก ถ้าไม่สังเกตุแทบจะไม่เห็นเลยค่ะ
บวกกับคุณแม่พยายามล้างแผลให้สะอาด ทานของจืด ไม่ทานของแสลงเลยค่ะ

ตอนนี้ผ่าตัดได้ 2 อาทตย์แล้วค่ะ
ตัดไหมออกหมดแล้ว เลยออกไปถ่ายรูปทำคอนเทนท์รับหน้าใหม่หน่อยค่ะ
หลังผ่าตัดมามีความรู้สึกชาๆ บริเวณปากนิดนึง นอกนอกอาการปกติทุกอย่างเลยค่ะ

ช่วงนี้ก็พยายามจับหน้าแบบเบามือ ทาครีมบำรุงให้ผิวชุ่มชื้น เพราะหลังผ่าตัดหน้ามาทำความสะอาดได้ไม่เต็มที่
รู้สึกว่าหน้าผิวหน้าแห้งขึ้นค่ะ
ส่วนแผลคุณแม่รอสะเก็ดหลุดออกหมดก่อน จะเริ่มทายาลดรอยแผลเป็นค่ะ

แล้วจะมาอัพเดทรีวิวให้ชมต่อตอนหน้านะคะ ฝากติดตามด้วยค่ะ

2.jpg (243.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

1.jpg (226.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-23 13:34:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ วันนี้คุณแม่กลับมาอัพเดทรูปหลังผ่าตัดยกกระชับใบหน้าและกรอบหน้า

ครบ 4 อาทิตย์แล้วนะคะ คุณแม่จะมาอัพเดทช่วงเข้า 3-4 อาทิตย์ให้ชมกันค่ะ

เข้าสัปดาห์ที่ 3 ช่วงนั้นยังไม่มีอาการอะไรเปลี่ยนแปลงมากเท่าไหร่ มีแค่อาการตึงๆ ที่เริ่มดีขึ้นค่ะ

อาการที่บอกว่ามีอาการชาๆ ตรงปากดีขึ้นจรงิๆช่วงสัปดาห์ที่ 4 เลยค่ะ

ตอนนี้แผลการทำยกกระชับยังมีอยู่ แต่ก็ค่อยๆรักษา ทายาอยู่เรื่อยๆค่ะ

ช่วงนี้เริ่มทายาลดรอบแผลแล้ว สีของแผลก็ค่อยๆ ดีขึ้น ยังไม่ถือว่าจางแต่ว่าดีขึ้น

แต่ก็ไม่ได้มีใครเห็นนะคะ เพราะเราก็มีผมบังอยู่ค่ะ

คุณแม่รู้สึกเลยค่ะว่าหน้าเราเข้ารูปขึ้น ปัญหาความหย่อนคล้อยที่กรอบหน้าดีขึ้นเลยค่ะ
มีคนทักว่าคุณแม่สวยขึ้น ก็ดีใจค่ะ ชื่นใจที่สุดเลยค่ะ

เดี๋ยวคุณแม่มาอัพเดทรูปให้ดูใหม่นะคะ

MOM 4WEEKS (3) LOGO.jpg (308.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

MOM 4WEEKS (3) LOGO.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้