ดู: 3388|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสริมจมูกมาแล้วถอดสิริโคนออกไปไม่ใส่อะไรเลยได้หรือไม่

[คัดลอกลิงก์]
ใครรู้บ้างค่ะ ว่าถ้าถอดสิริโคนออกแล้วไม่ใส่เข้าไปอีกเลย คือว่าปลอยไปเลย แบบไม่ต้องใส่อะไร ทำได้หรือป่าว แล้วจะมีผลกระทบอะไรมั้ยค่ะ ตอนนี้เสริมจมูกมาได้สามสับดาห์แล้วค่ะ ไม่ชอบเลยค่ะ กะว่าถ้าไงอาจจะเอาออกไปเลย ต้องรออะไรหรือป่าวค่ะ ผู้รู้ช่วยแนะนำที ไม่ชอบจมุกตัวเองตอนนี้เลย โด่งเวอร์ๆๆๆๆๆๆ
อยากรู้เหมือนกันครับ
กำลังคิดอยากถอดเหมือนกัน  ของเรา 2อาทิตย์ แล้ว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-3 12:26:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 5# pandaka

นั้นดิค่ะ แล้วมันถอดออกไปเฉยๆได้ป่าวววว
แล้วมันจะยุบๆๆลงมาป่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-4 04:32:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 7# rtom1111

ทิวาไปถามคุณหมอมาค่ะ คุณหมอบอกว่าเนื้อหนังคนเรามันจะรัดตัวเข้ามาได้เหมือนเดิมค่ะ

ถ้าเราทำได้ไม่นาน ก้อจะได้จมุกทรงเดิมเลยค่ะ แต่ถ้าทำมาเป็นปี อันนี้ไม่รุ้เหมิอนกัน
ตอบกระทู้ tiwar_tiwar ตั้งกระทู้

พี่ถอดแล้วไม่สวยเหมือนเดิมนะคะ มันจะเหี่ยวและเนื้อตรงปลายจมูกยุบด้วย  ถอดครั้งที่สองโดนขูดสันไปด้วยแล้วยิ่งไม่สวยจมูดูใหญ่ขึ้นจนต้องคิดทําอีกครั้ง แต่คราวนี้จะศึกษาให้ดีมีบทเรียนที่ลืมไม่ลงมาแล้วเนอะ   ถ้าไม่ชอบก็เอาออกเถอะค่ะเข้าใจความรู้สึกค่ะเคยเป็นมาแล้ว พี่ทนกับจมูกยุบมาหลายปีคิดว่าจะไม่ทําอีกยังเข็ดไม่หายจนมาเจอคุรหมอสมศักดิ์เริ่มอยากทําอีกครั้งเรามาช่วยกันหาข้อมูลกันให้ดีดีจะได้ไม่ผิดหวังอีก  กลัววววววววววววมากกกกกกกกกกกก

แสดงความคิดเห็น

พี่ทำนานไหมค่ะ กี่เดือนถึงถอดออกค่ะ แล้วพี่ได้นวดจมูกไหมค่ะ  โพสต์ 2012-9-1 00:59
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 16:33:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ phantiwa ตั้งกระทู้

ถอดออกแล้วค่ะ ขูดสันเหมือนกันค่ะ ไม่มีชิ้นดีเลยค่ะ ตอนนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tiwar_tiwar เมื่อ 2011-1-17 16:33
ตอบกระทู้ phantiwa ตั้งกระทู้

ถอดออกแล้วค่ะ ขูดสันเหมือ ...

ขูดสัน เพื่อไรครับ ถอดซิลี่ออกต้องขูดสันจมูกด้วยเหรอคับ แล้วมันจะแหมบกว่าเดิมมั้ยอ่ะ
ทำมาได้ 7 วันละคับ อยากเอาออกเหมือนกาน รู้สึกมานม่ะเข้ากะหน้าผมไงไม่รู้ แฮะๆ
ถ้าจมูกเสริมปกติ ซิริโคนอย่างเดียว ไม่ขูด ไม่ทุบ
พอถอดออกมาจมูก เหมือนเดิมครับ ไม่ต้องเสริมใหม่ก็ได้ครับ
ก็จะเป็นจมูก เดิม ธรรมชาติ ตั้งแต่เกิดครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2011-5-25 09:34
ถ้าจมูกเสริมปกติ ซิริโคนอย่างเดียว ไม่ขูด ไม่ทุบ
พอถ ...

พี่ซีคับ
ถ้าผมทำมา 2ปีครึ่ง หมอไม่ได้ กรอหรือทุบกระดูกเลย เอาออกจะเหมือนเดิมไช่มั้ยคับ
กลัวมันจะไม่เหมือนเดิม เพราะมัน 2 ปีครึ่ง

ตอนเอาออกหมอก็ต้องขูดผังผืดออกด้วยไช่มั้ยคับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร้าบบ  โพสต์ 2011-5-26 01:50
ถ้าขูดก็อาจจฟีบนิดหน่อยครับ แต่ก็ไม่ต่างจากก่อนทำมากหรอกครับ  โพสต์ 2011-5-25 22:06
แล้วงี้ที่หมอ แซะๆเนื้อตรงหว่างตาออกนี้ มันจะยุบลงมั้ยอ่ะคับ กลัวๆ มันจะแหมบมากกว่าเดิมอะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้