ดู: 401|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรนนี่ #นางพญาปลวก อัพสวยที่รพ.บาโนบากิ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnyday17 เมื่อ 2024-1-2 16:02

สวัสดีค่ะเรนนี่เองนะคะ หรือที่หลายๆคนรู้จักในชื่อของ  #นางพญาปลวก
วันนี้เรนนี่และคุณหมอได้มีโอกาสมาปรึกษาการยกกระชับที่โรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

เดี๋ยวรีวิวของคุณแม่ เรนนี่จะแยกมาให้ดูอีกทีนะคะ บล็อกนี้จะเป็นการเขียนรีวิวของเรนนี่เองค่ะ
ส่วนตัวเรนนี่ได้ดูรีวิวของโรงพยาบาลบาโนบากิมาบ้าง และเชื่อในฝีมือของคุณหมอของรพ.ด้วยค่ะ

เรนนี่ทำกับคุณหมอควอนฮียอนค่ะ คุณหมอควอนให้คำแนะนำดี

มาที่รพ.ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนขายของหนักเลยค่ะ เพราะมาที่นี่จะให้คำแนะนำในส่วนที่จำเป็นต้องทำ

และเราสามารถตัดสินใจได้ว่าเราจะทำรายการไหนจากที่คุณหมอแนะนำค่ะ

เรนนี่มาปรึกษากับคุณหมอไว้ก่อน และคุณหมอก็แนะนำให้ทำเป็น

การยกกระชับหน้าผากด้วยเอ็นโดไทน์ และฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาในบริเวณใต้ตา

ซึ่งใต้ตาเป็นร่องด้านเดียวคุณหมอก็แนะนนำให้เติมให้เท่าอีกด้าน

และเรนนี่อยากให้กรอบหน้าชัด คุณหมอก็แนะนำเป็นการดูดไมันกรอบหน้า เหนียงด้วยค่ะ

หลังจากปรึกษาคุณหมอเสร็จล่ามที่ดูแล ก็จะพามาสรุปรายการ และให้คำแนะนำต่างๆอีกครั้งค่ะ

ใครมาใช้บริการที่นี่ไม่ต้องกังวลเรื่องการสื่อสารเลยค่ะ มีล่ามประจำอยู่ที่รพ.คอยดูแลค่ะ

นี่คือรูปก่อนที่จะทำนะคะ มีการดีไซน์ที่บริเวณหน้าก่อนด้วย

หลังจากนั้นก็ไปเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดกันเลยค่ะ

หลังผ่าตัดอาการจะเป็นยังไง ผลลัพธ์ที่ได้จะดีไหมต้องรอติดตามกันนะคะ

cosult (6) logo (1).jpg (32.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

cosult (6) logo (1).jpg
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-2 16:03:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สวัสดีค่ะ วันนี้เรนนี่มาอัพเดทหน้าหลังทำศัลยกรรม

เอ็นโดไทน์หน้าผาก,ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา,ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียงได้ 1 สัปดาห์ค่ะ

ก่อนทำ

หลังทำ 1 สัปดาห์

หลังทำในส่วนของเอ๋นโดไทน์หน้าผาก หนังตาของเรนนี่ที่ตอนแรก

ดูเป็นตาสองชั้นที่หนังตาค่อนข้างที่จะตกลงมาดูตึงขึ้น ทำให้ตาดูหวานขึ้น

ใต้ตาตอนนี้ ฟิลเลอร์กำลังทำงานอย่างหนักค่ะ ร่องใต้ตาตื้นขึ้นเล็กน้อย

แต่ตรงนี้คุณหมอบอกว่าต้องใช้เวลา+ให้ทานน้ำเยอะๆเพื่อให้ฟิลเลอร์ทำงานได้ดีค่ะ

แต่บริเวณที่เห็นได้อย่างชัดเจนที่สุดของเรนนี่ คือกรอบหน้า

หลังทำดูดไขมัน กรอบหน้าชัดมากขึ้นเนื้อตรงแก้มล่าง(กรอบหน้า)

ที่ตอนแรกดูเป็นคลื่นๆก็หายไป กรอบหน้าชัดขึ้นมากๆ และที่สำคัญเหนียงหายไปแล้วค่ะ

ส่วนอาการอื่นๆหลังศัลยกรรมแทบจะไม่มีอาการอะไรเลย จะมีแค่อาการมึนๆวิงเวียนในช่วงวันแรกๆ

แต่เป็นอาการทั่วไปของคนที่ทำศัลยกรรมเอ็นโดไทน์หน้าผาก

และอาการค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆ ตัวเรนนี่เองจึงไม่ได้กังวลอะไรค่ะ

เดี๋ยวไว้มาอัพเดทรูปให้เพื่อนๆ ดูเรื่อยๆ นะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-17 15:57:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ วันนี้เรนนี่มาอัพเดทหน้าหลังทำศัลยกรรม

เอ็นโดไทน์หน้าผาก,ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา,ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียงได้ 2 สัปดาห์ค่ะ

สวัสดีค่ะ เรนนี่มาอัพเดทรูปครบ 2 สัปดาห์ให้ทุกคนดูค่ะ
อาทิตย์นี้เริ่มแต่งหน้าแบบจัดเต็มได้แล้วค่ะ รู้สึกว่าหน้าดูหวานขึ้นมากกก
กรอบหน้าชัด ดูเหมือนผอมลง แต่จริงๆ น้ำหนักเท่าเดิมแต่หน้าเรียวขึ้นเท่านั้นค่ะ
ช่วงนี้อาจจะถ่ายรูปเยอะขึ้น เพราะว่ามั่นใจขึ้น หน้าเรียวตึงเป๊ะมากกกกก

การทำเอ็นโดไทน์หน้าผากทำให้ดูตาหวานขึ้นเล็กน้อยค่ะ เนื่องจากเดิมทีเรนนี่มีชั้นตาอยู่แล้ว
แต่การทำเอ็นโดไน์ช่วยชั้นตาชัดขึ้น พื้นที่ระหว่างคิ้วและตามากขึ้น ดูไม่อึดอัด
อาการหลังจากเอ็นโดไทน์หน้าผากช่วงแรกๆจะมีมึนๆหัว
ชาบริเวณศีรษะเล็กน้อยค่ะ แต่อาการนี้จะค่อยๆ ดีขึ้น ซึงตอนนี้ดีขึ้นกว่าช่วงสัปดาห์แรกมากค่ะ

ส่วนบริเวณที่ฉีดไขมันใต้ตาจะเห็นได้ชัดเลยว่าใต้ตาฟูขึ้นมาก ดูผิวฟูขึ้นหน้าตาดูอิ่มขึ้นค่ะ
คุณหมอควอนฮียอนประเมินให้ไม่ผิดหวังจริงๆ ค่ะ แก้ไขได้ถูกจุดเลย
สวยแบบธรรมชาติแบบเอะสวยขึ้น ไปทำอะไรมา ธรรมชาติ ไม่โป๊ะเลยค่ะ

รูปนี้ถ่ายมุมเสยก็รอดเพราะเราดูดเหนียงออกหมดแล้วค่ะ
กรอบบหน้าชัด ไม่มีคาง 2 ชั้นแล้ว  ถ่ายรูปได้ทุกมุมจริงๆ คอนเฟิร์มค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-23 15:35:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnyday17 เมื่อ 2024-1-23 15:40

สวัสดีค่ะเรนนี่เองนะคะ หรือที่หลายๆคนรู้จักในชื่อของ  #นางพญาปลวก

FON BA M LOGO.jpg (180.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

FON BA  M LOGO.jpg

Fon 4W Logo.jpg (123.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Fon 4W  Logo.jpg

Fon 4W Logo.jpg (123.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-20 16:36:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnyday17 เมื่อ 2024-2-20 16:38

สวัสดีค่ะ เรนนี่เองนะคะ หรือที่หลายๆคนรู้จักในชื่อของ  #นางพญาปลวก

8.jpg (214.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

7 lo.jpg (292.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

7 lo.jpg

6.jpg (245.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-20 16:39:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เรนนี่กลับมาอัพเดทหลังทำศัลยกรรมที่รพ.บาโนบากิครบ 2 เดือนให้เพื่อน ๆได้ชมกันค่ะ

เรนนี่ทำเอ็นโดไทน์หน้าผาก, ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา, ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียง กับคุณหมอควอนฮียอนนะคะ
ก่อนอื่นให้ดูรูปเปรีบเที่ยบก่อนผ่าตัดค่ะ

ตอนนี้หน้าเรนนี่เข้าที่มาก ๆ กรอบหน้าชัด แต่งหน้าง่าย ถ่ายรูปขึ้นสุด ๆ
เหนียงหายหมดไปแล้ว รู้สึกเหมือนไม่เคยมีมาก่อน
ชอบหน้าตัวเองตอนนี้มากๆ เลยค่ะ

เอนโดไทน์หน้าผากจับแล้วยังรู้สึกมีตุ่มๆ ด้านในไรผม แต่รู้สึกเล็กลงกว่าช่วงแรกที่ผ่าตัดมา
ตุ่มๆ คืออุปกรณ์เอนโดไทน์ค่ะ คุณหมอแจ้งว่าประมาณ 6เดือนจะสลายไป

แล้วก็ยังมีอาการชานิดๆ บริเวณไรผมค่ะ แต่ไม่มีปัญหาต่อการใช้ชีวิตประจำวันค่ะ
ทำเคมี ย้อมผมอะไรได้หมดเลย

หลังทำรู้สึกพื้นที่ระหว่างชั้นตากับคิ้วกว้างขึ้น ทำให้แต่งตาง่าย ตาดูสดใสขึ้น
ที่สำคัญเป็นธรรมชาติมาก ๆ คนรู้จักที่เรนนี่ไม่ได้บอกว่าไปทำศัลยกรรมาดูไม่ออกเลยค่ะ 55555

เรนนี่ว่าเหมาะกับคนที่ต้องการอยากทำศัลยกรรมให้ดูเด็ก ละมุนขึ้น แต่ดูไม่โป๊ะว่าผ่าตัดมาค่ะ

ถ้าใครมีปัญหาผิวเปลือกตาตก พื้นที่ระหว่างชั้นตากับคิ้วแคบลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ
เรนนี่แนะนำเลย พักฟื้นไม่นานด้วย

ส่วนใต้ตาให้ภาพเล่าเรื่องเลยค่ะ ตาตาดูสดใสเหมือนนอนเต็มอิ่มตลอดเวลา ทั้งๆ ที่นอนดึกมาก5555555

เป็นอีกหนึ่งหัตถการที่จะทำซ้ำแน่นอนค่ะ

แล้วกลับมาเจอกับรีวิวตอนหน้าของเรนนี่นะคะ ขอบคุณที่ติดตามชมค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-28 17:18:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ เรนนี่เองนะคะ หรือที่หลายๆคนรู้จักในชื่อของ  #นางพญาปลวก

A_RAINY 3M LOGO 2.jpg (143.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

A_RAINY 3M LOGO 2.jpg

A_RAINY 3M LOGO BA2.jpg (161.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

A_RAINY 3M LOGO BA2.jpg

A_RAINY 3M LOGO BA.jpg (176.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

A_RAINY 3M LOGO BA.jpg
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-29 16:55:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnyday17 เมื่อ 2024-3-29 16:58

Riany 4M (3)LOGO.jpg (114.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Riany 4M (3)LOGO.jpg

Riany 4M (5) LOGO.jpg (101.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Riany 4M (5) LOGO.jpg

Riany 4M (5) LOGO.jpg (101.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Riany 4M (5) LOGO.jpg

Rainy BA 4M.jpg (178.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Rainy BA 4M.jpg
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-29 16:57:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวลาผ่านไปมากๆ ค่ะตอนนี้เรนนี่ผ่าตัดครบ 4 เดือนแล้ว ไวเหมือนโกหก
หลังศัลยกรรมตอนนี้ไม่มีอาการอะไรแล้วค่ะ หายเป็นปกติมากๆ
หลังทำก็รู้สึกเลยว่าหน้าเราดูอ่อนกว่าวัยขึ้นนะคะ กรอบหน้าก็ชัดขึ้นมาก
ที่เคยแจ้งว่าที่เป็นรอยบริเวณเอ็นโดไทน์ ถ้าไม่ได้ไปจับไปคลำอะไรตรงศีรษะก็จะไม่เห็นตุ่มๆ
หน้าดูเต็ม ตึง ไม่หย่อนคล้อย แถมใต้ตาร่องหายไปปุ้บหน้าดูเต็มอิ่มฟูขึ้นทันทีเลยค่ะ
เรนนี่มีโอกาสได้ไปถ่ายรูปที่สตูกับคุณแม่ วันนี้เลยเอารูปชุดไทยที่ถ่ายที่สตูดิโอมาให้ดูค่ะ
เดี๋ยวเรนนี่จะมาอัพเดทหน้าให้ดูใหม่นะคะ ถึงแม้อาการหลังผ่าตัดหลังจากนี้จะไม่แตกต่างกันเท่าไหร่
แต่จะมาอัพเดทความสวยให้ดูเรื่อยๆนะคะ รอติดตามด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้