ดู: 554|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวแก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง ที่บาโนบากิ

[คัดลอกลิงก์]
แก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง วันปรึกษาก่อนผ่าตัด

สวัสดีค่ะ ชมพู่นะคะวันนี้ชมพู่จะมารีวิวการแก้จมูกที่โรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

ต้องเท้าความก่อนว่า ตัวชมพู่เป็นเอเจนซี่ส่งลูกค้าให้กับโรงพยาบาลศัลยกรรมในเกาหลี
และก่อนหน้านี้ตัวชมเองเคยพาลูกค้าไปปรึกษาศัลยกรรมที่รพ.แห่งหนึ่ง

คุณหมอที่รพ.นั้นกำลังให้คำปรึกษากับลูกค้า

แล้วได้ยกตัวอย่างจมูกชมพู่ว่าถ้าเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียวจมูกจะแข็ง

เป็นแท่ง หน้าดูไม่มีมิติเหมือนชม ตัวชมตอนนั้นค่อนข้างตกใจที่คุณหมอท่านนั้นพูดถึงเรา

ทำให้ชมเก็บเอาไปคิดแล้วก็รู็สึกกังวลเกี่ยวกับจมูกตัวเองมากๆ

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่ได้รู้สึกว่าเป็นปัญหาอะไร

แต่พอมีคุณหมอมาพูดแบบนั้นเลยทำให้เราเสียความมั่นใจ แล้วก็อยากจะแก้จมูกที่เกาหลี

ชมไมีโอกาสได้เห็นผลงานจมูกของคุณหมอหลายท่าน

แต่ชมก็เลือกจากทรงที่ตัวเองชอบ และผลงานคุณหมอ

แล้วก็ตัดสินใจจะแก้จมูกครั้งใหม่ที่โรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

วันนี้ได้เข้ามาปรึกษากับคุณหมอยูกีฮยอนก่อนผ่าตัด

รู้สึกตื่นเต้นเพราะวันนี้จะได้มาเป็นคนไข้เอง ต่างจากครั้งอื่นที่เป็นคนมาส่งคนไข้ ><

คุณหมอก็ให้คำปรึกษาดี คุณหมออธิบายวิธีการแก้ไข และให้คำแนะนำอย่างดี

และก่อนเข้ารับการปรึกษาก็ได้มีการถ่ายCT ก่อนด้วย

และก็ได้ตรวจร่างกายก่อนผ่าตัดไว้ก่อนด้วยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-22 15:42:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง วันผ่าตัด-หลังผ่าตัด 7 วัน

1 วันหลังทำ

ตื่นมาตกใจมาก ไม่มีอาการบวมหรืออาการช้ำเลยแม้แต่นิดเดียว

แต่มีอาการหายใจลำบาก เพราะมีสำลีในจมูกอยู่ แต่เรื่องของอาการเจ็บ ไม่มีเลย

2 วันหลังทำ
พอเข้าวันที่ 2 วันนี้ได้เข้ารพ.เพื่อเอาสำลีในจมูกออกแล้ว โล่งมาก
วันนี้ก็ยังไม่เจ็บไม่ปวดเลย  พอเข้าวันที่ 3-4 หลายคนบอกว่าจะเป็นวันที่บวมมาก
แต่ตัวชมก็ยังไม่บวมอยู่ดี คุณหมอยูกีฮยอน มือเบามากๆ
ด้วยความที่เราเป็นเอเจนซี่เราดูเคสคุณหมอมาเยอะ ลูกค้าไม่ค่อยบวมไม่ค่อยเขียวช้ำเลย

7 วันหลังทำ

วันนี้พบคุณหมอถอดเฝือก ตัดไหม หมอแจ้งว่าแผลหน้าจมูกแห้งดี

จนตอนนี้หมอยังแจ้งว่าอาการดีมาก อย่างที่แจ้งเลย ไม่มีบวมหรือเขียวช้ำ

เจอหมอฉายแสงรอบสุดท้ายกลับไทยได้เลย

แล้วกลับไปตัดไหมบริเวณซี่โครงที่ไทยได้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-7 13:14:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง วันผ่าตัด-หลังผ่าตัด 2 สัปดาห์

14วัน  ตอนนี้จมูกยุบบวมดีมาก  เริ่มเข้าที่สวยงาม

แต่ยังมีอาการภายในจมูกที่ยังบวมๆ อยู่  มีอาการน้ำมูกใสไหลบ้าง

ด้านในจมูกระคายเคือง แต่โดยรวม ปกติและชอบมากที่สุด

แผลซี่โครงก็หายดี อาการปวดไม่มีเลยทั้งบริเวณจมูกและซี่โครง

ทรงจมูกช่วง 14วัน หรือ 2สัปดาห์ ยังมีบวมๆบ้าง แต่ทรงสวยถูกใจเลยค่ะ
ความบวมลดลงกว่าจมูกก็น่าจะเรียวเล็กลงได้อีก
มารอติดตามกันต่อไปเรื่อยๆนะคะ ว่าทรงหลังเข้าที่จริง อาการบวมลดลงทั้งหมด
ทรงจมูกจะสวยเป๊ะแค่ไหน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-20 15:26:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดทแก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง หลังผ่าตัด 1 เดือน

รูปนี้เป็นรูป 3 อาทิตย์ค่ะ

โดยรวมดูแล้วไม่รู้เลยว่าทำจมูกมา เพราะความบวมช้ำหายเร็วมากๆ จมูกเริ่มเข้าที่
จมูกดูไม่เป็นแท่ง จมูกดูเป็นปกติ ธรรมชาติ ไม่โป๊ะตั้งแต่ช่วงแรก ชอบมากๆ
ดูสวยเป็นธรรมชาติเลยค่ะ ลืมไปแล้วว่าเคยทำจมูก

ครบ 1 เดือน

จมูกเป๊ะมากก ตอนนี้ทำทุกอย่างได้ปกติแล้วค่ะ แต่งหน้าใช้ชีวิตถ่ายงานได้ปกติ

มีอาการน้ำมูกไหลบ้างทบางครั้งที่อากาศหนาว  ไปไหนมีแต่คนชมว่าจมูกัข้ากับใบหน้าดูสวยหวานธรรมชาติ

ชอบมากกกก ช่วงนี้ทำทุกอย่างได้เป็นปกติแล้วค่ะ ออกกำลังกาย เริ่มทานเผ็ดแล้ว ถึงแม้ว่าจะมีน้ำมูกไหลอยู่บ้าง

แต่ใจเราชอบทานของแซ่บอยู่แล้ว ช่วงนี้กินของเผ็ดไปน้ำมูกไหลไปเป็นปกติค่ะ

ข้างในจมูกยังบวมอยู่นิดหน่อย แต่เป็นปกติของจมูกโอเพ่นค่ะ แรกๆจะบวม แต่ค่อยๆ ดีขึ้นเป็นปกติค่ะ

เลยไม่ได้กังวลอะไร ปล่อยใจสบายๆ ค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-27 16:29:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง EP.3  หลังผ่าตัด 2 เดือน

2เดือน  เข้าที่รัดแกนได้สวยงาม  เป็นทรงที่ทำใหัเราหน้าเด็กลงมากจริงๆ

ไม่เจ็บไม่ปวดที่แผลบริเวณไหนเลย น้ำมูกหยุดไหลแบบ100%

ตอนนี้เริ่มทาครีมลดรอยแผลเป็นที่บริเวณหน้าจมูกและแผลซี่โครงแล้วค่ะ

ทากันไว้ก่อน ทางรพ.บอกว่าหลังผ่าตัดพอแผลเริ่มตกสะเก็ดสามารถเริ่มทาได้เลย

เลยทาไว้กันเป็นแผลเป็นค่ะ แต่จริงๆแผลปกติมากๆ ไม่มีอะไรให้กังวลเลยค่ะ

ตอนนี้มั่นใจหน้ามาก ทั้งการถ่ายรูปและชีวิตจริง  

ถ่ายรูปมุมไหนก็สวยแต่ที่เห็นชอบหันข้างขวาบ่อยๆ ไม่ใช่อะไรนะคะ ถ่ายไม่ค่อยถนัด

ตอนนี้แฮปปี้สุดๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-24 14:12:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้จมูกใหม่ ใช้กระดูกซี่โครงตัวเอง  หลังผ่าตัด 3 เดือน

จากตอนแรกที่พอใจมากแล้ว พอเข้าเดือนที่ 3 ทุกอย่างโอเคมาก ทรงเริ่มเข้าที่

พอเริ่มเข้าเดือนที่ 3 ทรงสวยขึ้นมากๆ เพราะจมูกเริ่มรัดแกน เห็นทรงชัดขึ้น

ทรงที่รีเควสคุณหมอไปตอนแรกคืออยากได้ทรงเดิม ความสูงประมาณเดิม

คุณหมอก็ทำให้ตามรีเควส จะมีต่างแค่ความสูงบริเวณหว่างคิ้ว

ที่คุณหมออยากให้ต่ำลงจากตอนแรกนิดหน่อย จะได้ดูเป็นจมูกผู้หญิง

ซึ่งตรงนี้ก็ทำให้หน้าดูละมุ่น ดูไม่แข็งทื่อเท่าตอนก่อนแก้ค่ะ

ส่วนอาการอื่นๆหลังแก้จมูกคือไม่มีแล้วจริงๆค่ะ อาการบวม การหายใจ

แผลซี่โครงต่างๆ ไม่มีอาการปวดแบบ100% แล้วค่ะ

ใส่เสื้อที่โชว์เนื้อหนังได้ปกติ  ไม่เป็นปัญหาในการแต่งตัวค่ะ

ช่วงนี้ถ่ายรูปค่อนข้างเยอะเลยเอามาอวดเพื่อนๆด้วยค่ะ

ถ่ายมุมไหนก็มั่นใจ ได้ทุกมุม มาเลยค่ะ ไม่กลัวหรอกนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-22 16:51:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทหลังแก้จมูกใหม่ใช้กระดูกซี่โครงตัวเองครบ 4 เดือนให้ชมกันค่ะ

ตอนนี้อาการบวมแทบจะไม่มีแล้วค่ะ มีแค่อาการตึงปลายจมูกเหนือริมฝีปากนิดนึง

นอกนั้นไม่มีอาการอื่นๆ เลยค่ะ

ตอนนี้มั่นใจมาก แต่งหน้าเบาๆ หรือแต่งจัดเต็มก็เอาอยู่หมด

จากจมูกก่อนแก้ที่ถ่ายมุมไหนก็หน้าดูมีอายุ ตอนนี้มั่นใจจมูกมากๆ ทรงจมูกใหม่รับกับหน้าผากและคางสุดๆ
ยิ่งตอนหันข้างรู้สึกว่าหน้ามีมิติมากค่ะ

รู้สึกตัดสินใจถูกมาที่แก้จมูกครั้งนี้ จมูกแท่งนี้จะเป็รแท่งสุดท้ายแล้ว เพราะชอบที่สุด ไม่มีอะไรจะติเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-26 18:11:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทหลังแก้จมูกกระดูกซี่โครงให้อ่านกันค่ะ

5เดือน

ตอนนี้ทรงสวยเข้าที่ 100% ถ้าไม่ได้บอกว่าทำจมูกมา ทุกคนจะนึกว่าสวยธรรมชาติ เวลาเจอกันเพื่อนจะมองจมูกมากกว่ามองตาซะอีก โดยรวมหน้าละมุนถ่ายรูปมุมไหนก็มั่นใจค๊า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-26 18:12:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
6เดือน   

เข้าเดือนที่6แล้ว รู้สึกได้เลยว่า หน้าเปลี่ยน หมอปรับทรงได้เข้ากับหน้ามากๆ

ตอนแรกมีปัญหาที่กังวลเรื่องปลายจะงุ้มตลอด ตอนนี้หลังจากทำมา ปลายยังพุ่งสวยละมุนอยู่เลย  ตอนนี้ไม่มีอาการคัดจมูก หรืออาการใดๆเลย จากการทำจมูก ไม่ปวด ไม่เจ็บใดๆเลย ถือว่าเป็นการผ่าตัดที่ชอบมากๆ
เพราะทั้งสวยและปลอดภัย^^   แนะนำที่บาโนบากิจริงๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้