ดู: 596|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว

[คัดลอกลิงก์]
วันปรึกษาโครงหน้า ตา จมูก

สวัสดีค่ะฟูจิ หิรันรัตนาค่ะ มีโอกาสได้มาปรึกษากับคุณหมอโอชางฮยอน
และคุณหมอปาร์คออนจูที่โรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ
โรงพยาบาลอยาตรงกังนัมเลยค่ะเดินทางสะดวกมากๆ

ก่อนตัดสินใจทำศัลยกรรมที่บาโนบากิฟูจิเคยฉีดฟิลเลอร์คาง เลยทำให้ดูมีคางบ้าง

และเคยเสริมจมูกมาก่อน แต่ทรงมันค่อนข้างรัดแกนมาก

ปลายตกด้วยเลยมีความคิดที่อยากจะแก้จมูก ส่วนตายังไม่เคยทำมาก่อน

เป็นคนตาโตอยู่แล้วแต่ชั้นตาจะไม่เท่ากัน แล้วตาก็ดูง่วงนอนด้วย

อยากทำให้ตาสดใสขึ้นค่ะ ดูรีวิวมาค่อนข้างเยอะ

แต่ก็ตัดสินใจทำกับโรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

วันนี้เป็นวันปรึกษาตรวจร่างกาย ก่อนผ่าตัดแล้ว

ตอนปรึกษากับคุณหมอโอชางฮยอน

เนื่องจากเคยฉีดฟิลเลอร์คางมาก่อนคุณหมอเลยให้ฉีดสลายฟิลเลอร์ก่อน
แล้วจากนั้นค่อยนำกระดูกมาต่อคางเพื่อให้คางยาวค่ะ

โดยนำกระดูกจากการการทำโครงหน้าส่วนอื่นมาเสริมเข้าไปค่ะ

ตอนปรึกษากับคุณหมอปาร์คออนจู

คุณหมอแนะนำให้ทำเป็นการมัดกล้ามเนื้อตาร่วมกับการกรีดตาสองชั้น

เพื่อให้ตาดูสดใสขึ้นค่ะ ส่วนจมูกคุณหมอจะแก้ไขให้ทรงดูไม่งุ้ม

และใช้กระดูกซี่โครงรองบริเวณปลายจมูกช่วยให้ได้ทรงที่สูงขึ้นด้วยค่ะ

วันผ่าตัด

วันนี้ถึงวันที่ฟูจิจะต้องเข้าห้องผ่าตัดแล้วค่ะ
ของฟูจิจะเป็นการปรึกษาก่อนผ่าตัดล่วงหน้าไว้ 1 วัน หลังจากนั้นค่อยลงผ่าตัด
วันผ่าตัดก็จะมีการมาพบคุณหมอก่อนผ่าตัด
ทางโรงพยาบาลก็จะแจ้งเราว่าเราต้องเข้ารพ.กี่โมง ต้องเข้าไปทำอะไรบ้าง

อย่างวันนี้ฟูจิก็ต้องเข้าไปเตรียมตัวก่อนผ่าตัด และดีไซน์ตา+จมูกก่อนผ่าตัด
คุณหมอก็จะเขียนๆ ตรงหน้าเราว่าจะกรีดอะไรยังไงตรงไหนบ้าง

อันนี้รูปก่อนทำตา เดี๋ยวมาดูกันนะคะว่าหลังทำจะสวยแค่ไหน ^^

และวันก่อนผ่าตัดทางโรงพยาบาลจะมีข้อความมาบอกว่าเราต้องดงน้ำงดอาหารกี่ชั่วโมง
และมีการแจ้งเวลาที่ต้องงดน้ำงดอาหารมา ฟูจิก็เตรียมตัวมาอย่างดี
มีตื่นเต้นก่อนวันผ่านิดหน่อย นอนหลับๆตื่นๆแต่ว่าก็พร้อมมากๆสำหรับการผ่าตัดค่ะ
ผลลัพธ์จะออกมาเป็นยังไงติดตามกันด้วยนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-2 17:38:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำโครงหน้า ตา แก้จมูก ครบ 1 สัปดาห์

สวัสดีค่ะ ฟูจิมาอัพเดทช่วงหลังผ่าตัดสัปดาห์แรกให้ดูกันค่ะ

วันแรกหลังจากผ่าตัดจะยังเป็นวันที่นอนโรงพยาบาลอยู่ ตื่นเช้ามาล่ามก็จะมาดูอาการเรา

และอธิบายการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดให้เราฟังว่าต้องดูแลตัวเองยังไง

มียาทาน+ยาทาตัวไหนใช้ยังไง และข้อควรระวังต่างๆ ให้ฟังค่ะ

หลังจากนั้นก็กลับมาที่โรงแรม ใช้ชีวิตได้ปกติเลยค่ะ แต่จะทานอะไรไม่ได้ไม่ค่อยมีแรง จะหิวทั้งวัน

เพราะเรายังทานได้แค่นม หรืออะไรที่เป็นน้ำ อาหารอ่อนๆ เพราะยังเคี้ยวไม่ได้

หลังทำก็จะไม่สามารถแปรงฟันได้ จะต้องทำความสะอาดช่องปากด้วยการบ้วนปากค่ะ

แล้วยิ่งทำโครงหน้าด้วยแผลจะอยู่ด้านในปาก จะยิ่งต้องดูแลรักษาความสะอาดเป็นพิเศษ

วันที่ 2 หลังจากผ่าตัดก็มีนัดเข้ารพ.เพื่อเอาสำลีบริเวณจมูกออกค่ะ โล่งสุดๆเลย

วันที่1-2 ตัวฟูจิเองจะยังไม่ค่อยบวม จะมาบวมเยอะๆ ช่วงวันที่ 3 ค่ะ

แต่เมื่อเทียบกับรีวิวคนอื่นๆ ที่เคยดูมาถือว่าเราบวมค่อนข้างน้อยค่ะ

วันอื่นๆก็ไม่ค่อยมีอะไรมากใช้ชีวิตได้ค่อนข้างปกติยกเว้นเรื่องการทานอาหาร และรักษาความสะอาดค่ะ

วันที่ 7 หลังผ่าตัดวันนี้มีนัดเข้ารพ.อีกครั้งค่ะจะเป็นการเอาเฝือกจมูกออก

วันนี้จะได้เห็นทรงจมูกแล้วตื่นเต้น และลุ้นมากค่ะ

วันนี้ก็ได้ทำโปรแกรมลดบวมที่เป็นเซอร์วิสของโรงพยาบาลด้วยค่ะ

แล้วหลังจากนั้นก็ได้พบคุณหมอก่อนกลับไทยด้วยค่ะ

ลืมบอกไปว่าฟูจิอยู่เกาหลีหลังวันผ่าตัดแค่ 8 วันค่ะ วันรุ่งขึ้นก็จะบินกลับไทยแล้ว

คุณหมอเลยมาเช็คอาการเราก่อนกลับ ได้พบทั้งคุณหมอโอชางฮยอน และคุณหมอปาร์คออนจูเลยค่ะ

หลังถอดเฝือกจะบอกว่าชอบมากกกกกกกกก หน้าเราดูหวาน ละมุนขึ้นมากเลย ชอบมากค่ะ

อยากเห็นตัวเองตอนที่หน้าเริ่มหายบวมเร็วๆ แล้วก็อยากแต่งหน้าแล้วค่ะ

FJ Day 7(1).jpg (954.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

FJ Day 7(1).jpg
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-17 17:40:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำโครงหน้า ตา แก้จมูก ครบ 1 เดือน

สวัสดีค่ะ ฟูจิมาอัพเดทช่วงหลังผ่าตัดคบ 1 เดือนให้ดูค่ะ

ส่วนตัวแล้วตัวเราไม่ค่อยบวมเยอะมาก น่าจะเพราะเราตัวเล็กเป็นทุนเดิมด้วยค่ะ

จะบอกว่าชอบหน้าตอนนี้มากกก ดูสวยขึ้นกว่าช่วงก่อนทำ

แต่เป็นการสวยขึ้นแบบเอ๊ะไปทำอะไรมา ทำไมสวยขึ้น

สวยแบบเหมือนนอนตื่นมาก็สวย ใช่ค่ะเพราะเรานอนในห้องผ่าตัด

ตื่นมาก็สวยเลย เราไม่ได้ทำ คุณหมอทำ 555555

ไม่รู้ว่าหน้ายังลดบวมได้มากน้อยแค่ไหน

แต่แอบชอบตอนนี้ที่ดูบวมๆ เพราะแก้มดูไม่ได้ตอบมาก

แต่ก็มารอลุ้นตอนลดบวมด้วยกันอีกทีนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-23 16:33:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โครงหน้า ตา แก้จมูกคุณฟูจิ  หลังผ่าตัด 2 เดือน

สวัสดีค่ะวันนี้ฟูจิจะมาอัพเดทหน้าครบ 2 เดือนให้ดูกันค่ะ

จะบอกว่าตอนนี้แทบจะไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ มีแต่ความบวมเล็กๆน้อยๆ กับอ้าปากไม่ค่อยได้

ซึ่งเป็นอาการปกติของคนทำโครงหน้า อาการเจ็บปวด อื่นๆ ตอนนี้ก็ไม่มีแล้วค่ะ

ตอนนี้โครงหน้าละมุนขึ้นมาก แต่ไม่ได้ดูโป๊ะ ดูเป็นคนที่สวยขึ้นในแบบของตัวเอง
ใครเห็นจะเอ๊ะ สวยขึ้นนะไปทำอะไรมาแน่ๆ แต่จับไม่ได้ว่าทำอะไรมา
เพราะสวยขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ

ถ่ายมุมไหนก็รอดจริงๆ ค่ะ จะเสย จะเงยแค่ไหนก็ได้ทุกมุม ชอบจมูกตัวเองตอนนี้มากๆ
จริงๆ ชอบตัวเองตอนนี้มากแล้วนะคะ แต่ก็ลุ้นตอนหน้าเริ่มเข้าที่ทั้งหมดว่าหน้าจะออกมาเป็นยังไง
ต่างจากตอนนี้มากน้อยแค่ไหน ไว้ฟูจิจะมาอัพเดทให้ดูอีกนะคะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-26 14:20:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โครงหน้า ตา แก้จมูกคุณฟูจิ  หลังผ่าตัด 3 เดือน

หลังจากผ่านไป 3 เดือน หน้าเริ่มเข้าที่มากขึ้นยังมีบางจุดที่ยังบวมอยู่
แต่น้อยกว่าช่วง 1 เดือนแรก เดี๋ยวฟูจิจะรีวิวแต่ละจุดอย่างละเอียดเลย
เริ่มจากจมูก ฟูจิรู้สึกว่ารัดแกนขึ้น สันจมูกไม่โด่งมากจนเกินไป
ตัวปลายจมูกที่ใช้ซี่โครงเทียม ตอนนี้ยังมีความบวมตุ่ยๆ
แต่รู้สึกว่าปลายไม่ได้เชิ่ดสูงเหมือนทรงเก่าก่อนหน้านี้ ปลายรับกันพอดีกับสันจมูกเลย
ตาสองชั้นที่มีแก้ปัญหาเรื่องตาไม่เท่ากัน
ตอนนี้เวลาลืมตามาแล้วแทบไม่รู้สึกเลยว่าทำมามันเนียน มันสวยย
ไม่มีปัญหารอยแผลเป็นให้กังวล ตาดูสดใสขึ้น ยังคงอวยคุณหมอปาร์คอยู่ว่างเก่งงงมากกก

สุดท้ายจะเป็นโครงหน้า ที่ก่อนนี้มีปัญหา หน้า 2ฝั่งไม่เท่ากัน

จะชอบหันหน้าฝั่งซ้ายเพราะรู้สึกว่าหน้าเรียวกว่า

แต่หลังจากผ่าตัดโครงมาไป กล้องมาเลยยค่ะ พร้อมหันทุกฝั่งสู้สุดๆ

ก่อนหน้านี้เวลาถ่ายรูปอออกมาแล้ว จะมีโหนกที่ขัดใจ ต้องใช้แอปทุบบให้หน้าเรียว

ตอนนี้มันวีเชฟ มันเรียว อวยคุณหมอโออีกคน ตั้งแต่วันแรกที่เข้าไปปรึกษา

หมอบอกปัญหาของหน้าเรา จนฟูจิเองยังเอามือทาบอก ตกใจมาก ว่ารู้ได้ว่ากังวลจุดนี้

เพราะก่อนนหน้านี้ที่ยังไม่ทำโครงหน้าถ่ายรูปออกมาแล้วเหมือนผู้ชายจริงๆ

มีความดูแมน ตอนนี้เป็นสาวน้อยยยแล้ว

เดี๋ยวฟูจิจะมาอัพเดทใหม่อีกรอบบนะคะ ฝากติดตามด้วยนะ

Fuji 3M 2 LOGO.jpg (946.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Fuji 3M 2 LOGO.jpg
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-10 11:19:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โครงหน้า ตา แก้จมูกคุณฟูจิ  หลังผ่าตัด 4 เดือน

ใบหน้าที่จะมีรู้สึกเสียวๆหลังจากผ่าตัด ตอนนี้หายไปหมดแล้ว

แอบมีตรงคางยังรู้สึกแว๊บๆ อยู่บ้าง ช่วงโครงหน้ายุบลงไปเยอะแต่ยังไม่หมดแก้มยังดูตุ้ยๆ

จมูกเริ่มเข้าที่รัดแกนมากขึ้น มีช่วงปลายจมูกยังบวมบ้าง แต่เวลาถ่ายรูปออกมาแล้วแทบดูไม่ออกเลยค่ะ

ส่วนตาตอนแต่งหน้าถ่ายงาน ช่างแต่งหน้าดูไม่ออกเลยว่าไปทำมามีแอบถามว่าทำไมตาสวยยมาก

พอบอกว่าทำตามาช่างแต่งหน้าตกใจ ทำไมเนียนกริบไม่มีรอยผ่าตัดเลย

การไม่มีแผลเป็นเลยเป็นความภูมิใจของคนทำศัลยกรรมมากจริงๆๆ

เข้าเดือนที่ 4 บอกเลยว่าสวยละมุนเนียนกรุบมากกก สวยแต่ไม่โป๊ะ สวยดูธรรมชาติมากกก
บอกเลยว่าถูกใจมากๆค่ะ
เหมือนคุณหมอแก้ไขจุดที่เรากังวลให้เป็นจุดเด่นได้
ทำให้ใบหน้าเราสวยเข้ากัน ตารับจมูก จมูกรับโครงหน้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้