ดู: 453|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิววีไลน์ (เหลากราม+คาง)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เอารีวิวหลังผ่าตัดกราม+คาง มาให้ดูกันค่ะ

ตอนนี้ก็ผ่านไป 1 เดือนแล้ว
ผ่านช่วงสัปดาห์แรกมาได้ยังไงไม่รู้ งงๆ ค่ะ
ช่วง 3 วันแรกนี่คืนนอนเฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย
ที่บ้านก็หาข้าวหาน้ำให้ทาน(ดูเวอร์ไปไหมคะ แต่จริงๆ แล้วขี้เกียจค่ะ)
แต่ล้างหน้าก็ยังไม่ได้เลย อึดอัดสุดๆๆ
ใครที่ผ่าตัดแล้วอยู่คนเดียวคงจะใช้ชีวิตลำบากน่าดู
หลักๆ ช่วงนี้ก็กินอะไรอ่อนๆ ไปก่อนเพราะยังอ้าปากไม่ค่อยได้
หลังจากตัดไหมอะไรไปเรียบร้อยแล้ว ความบวมก็ลดลงไปอย่างดีเช่นกันค่ะ
ช่วงนี้ก็ทานข้าว แล้วก็ทุกๆ 30 นาทีก็ออกไปลุกๆ เดินๆ เพราะคุณหมอแนะนำว่าเดินเยอะๆ ช่วยลดบวมได้เลยขยันเดินเลยค่ะ
เพิ่งเริ่มฝึกอ้าปากได้ประมาณวันสองวันก่อนเองค่ะก็อ้าได้เบาๆ พอประมาณ ค่อยๆหัดไปค่ะไม่รีบ
ตอนอ้าปากก็ยังระวังอยู่เพราะคุณหมอบอกว่าถ้าฝืนอ้ากว้างเกินไปกรามจะค้างเอาได้
ถึงแม้ว่าจะยังมีอาการบวมอยู่ แค่ช่วงกราม คางดูแล้วเรียวมาก รูปหน้าได้รูปสุดๆ
ถ้าทุกอย่างเข้าที่น่าจะดีขึ้นกว่านี้เยอะเลย ตื่นเต้นแล้ว
แต่ช่วงนี้ก็พยายามดูแลตัวเองให้ดีที่สุด แต่ก็ไม่ได้กังวลอะไรจนเกินไปนะคะ แต่เน้นพวกการรักษาความสะอาด
หรือพวกการลดบวมที่คุณหมอแนะนำมากกว่า เพื่อให้ผลลัพธ์ ออกมาได้อย่างดี

รูปปัจจุบัน ก็ไม่ค่อยบวมแล้วนะคะ
กราม คาง ดูสโลบ เรียว ถูกใจสุดๆ

ส่วนรูปด้านล่างเป็นรูปก่อนทำค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-19 15:54:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทรูปให้ดูหลังจากทำโครงหน้าครบ 2 เดือนค่ะ

ดูเหมือนว่าหน้าจะเข้าที่ได้เร็วกว่าที่คิดนะคะ
ถึงจะอายุมากแล้วแต่การผ่าตัดก็ถือว่าฟื้นตัวได้ดีเลยค่ะ
ต้องยกความดีความชอบให้คุณหมเลยล่ะค่ะ เพราะฝีมือคุณหมอก็สำคัญมากๆ
รูปหน้าที่ดูยาวเป็นมะม่วงดูสั้นลง ดูเป็นหน้ารูปไข่

ฉันมีรูปหน้าที่ต้องการให้คุณหมอดู คุณหมอก็สามารถทำให้ออกมาได้ดีเหมือนที่ต้องการเลยค่ะ
คนรอบตัวก็ทักว่าเหลากระดูกมาหรอ พอมองหน้าแล้วรู้เลยกระดูกหายไปเยอะ หน้าเล็กลงมาก
พอเจอใครเค้าก็ทักว่าผลลัพธ์ออกมาดีมาก ฉันปลื้มปริ่มสุดๆ ค่ะ

ช่วงหลัง 1 เดือนก็เริ่มทำการฝึกอ้าปากแล้ว ตอนนี้ก็เลยค่อยๆดีขึ้นแล้วค่ะ
ยังงดทานของเหนียวๆอยู่ ตอนทานอาหารก็ไม่ได้รู้สึกว่าลำบากอะไร
ทานอาหารได้ปกติแค่งดอะไรที่เหนียวๆก่อนค่ะ
ถึงแม้จะยังไม่ได้เป็นปกติ 100% แต่จะบอกเลยค่ะว่าผลลัพธ์ความเปลี่ยนแปรง
จากการผ่าตัดครั้งนี้ได้ใบหน้าที่ถูกใจมากๆ ค่ะ เวลาก็ผ่านไปไวมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้