ดู: 1711|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกใหม่ แก้ไขจมูกสั้นด้วยการใช้กระดูกซี่โครง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ แอ๊นท์ เสาวนิตย์ ณัฐวรวโรตม์ นะคะ
แอ๊นท์ตั้งใจอยากแก้จมูก มา 3-5 ปีแล้วค่ะ ทำการศึกษาหาข้อมูลมาพอสมควร

เพราะจมูกทรงเดิมของแอ๊นท์ ทำมาแล้วประมาณ 10 กว่าปีแล้วค่ะ

มีปัญหาเนื่องจาก พังผืดเกาะซิลิโคน แล้วรั้งตัวซิลิโคนขึ้นไป ทำให้จมูกสั้นลง

ดูหน้าแข็ง สัดส่วนหน้าไม่พอดี และเชิ่ดขึ้นจนเห็นรูจมูก ทำให้เวลาถ่ายรูปแล้วไม่สามารถถ่ายได้ทุกมุม

อยากแก้ทรงให้มีความละมุนมากขึ้น ยาวขึ้น เพื่อให้สัดส่วนเหมาะสม และดูหน้าหวานมากขึ้น                                                                     

แอ๊นท์หาข้อมูลมาหลายที่ และตัดสินใจว่าอยากทำที่เกาหลี   จึงเลือกปรึกษาที่โรงพยาบาลบาโนบากิ  

วันที่เข้าไปปรึกษา ก่อนปรึกษาก็ได้มีการถ่ายรูปเอ็กซ์เรย์ไว้เพื่อให้คุณหมอดูโครงสร้างจมูกเดิมด้วยค่ะ

คุณหมอให้คำแนะนำที่ดีมากๆ ค่ะ สำหรับแอ๊นท์ ใช้วิธีเปลี่ยนซิลิโคน และใช้กระดูกซี่โครงเสริมด้วย

เนื่องจากก่อนหน้านี้แอ๊นท์จมูกสั้นเนื้อน้อยถ้าหากใช้แค่กระดูกหลังหูอย่างเดียวคุณหมอกลัวว่า

ทรงจะไม่เปลี่ยนมากและยังสั้นแบบเดิม จึงแนะนำให้ใช้กระดูกซี่โครงร่วมด้วย

เดี๋ยวมารอติดตามกันนะคะ หลังจากผ่าตัดแล้วทรงจมูกจะออกมาเป็นแบบที่ต้องการมากน้อยแค่ไหน

เป็นกำลังใจให้แอ๊นท์ผ่าตัดออกมาด้วยดีกันด้วยนะคะ

ตื่นเต้นมากๆ ค่ะ อยากเห็นทรงจมูกใหม่แล้ว

แอ๊นท์ถ่ายรูปกับคุณหมอมาอวดด้วยค่ะ><
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-8-23 15:50:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ants เมื่อ 2023-8-23 15:51

วันผ่าตัด

หลังจาก ปรึกษาคุณหมอไป แอ๊นท์ก็ได้ทำการนัดวันผ่าตัด

และเตรียมตัวบินไปล่วงหน้าสองวันเพื่อไปปรึกษากับคุณหมอปาร์ค ออนจู ก่อนเข้ารับการผ่าตัดจริงค่ะ

พอได้ scan ดูซิลิโคนและโครงหน้าแอ๊นท์

คุณหมอก็แนะนำว่าอาจจะให้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูร่วมด้วยเพื่อความแข็งแรง

พอถึงวันผ่าตัด ก็รู้สึกตื่นเต้นมากค่ะ แต่ทีมงานให้กำลังใจกันเต็มที่

ของแอ๊นท์ใช้ยานอนหลับนะคะ ผ่าตัดไปทั้งหมด 3 ชั่วโมง

พอฟื้นขึ้นมาก็มีอาการมึนๆ เล็กน้อย แล้วก็รู้สึกอึดอัดที่จมูกเพราะต้องอุดสำลีไว้ที่จมูก

ทำให้ต้องหายใจทางปาก ตอนนอนก็จะหลับๆตื่นๆ

ส่วนตรงหูก็ต้องมีการใส่ดินน้ำมัน เพื่อดันทรงไม่ให้ทรงหูพับ หรือเสียทรงค่ะ

หูก็จะอื้อๆ และได้ยินไม่ค่อยชัด

โดยรวมวันแรกไม่เจ็บแผลจากการผ่าตัดนะคะ อันนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละคนด้วย

แอ๊นจะมีแค่อาการมึน อาเจียน แต่พอนอนตื่นมาก็หาย ออกไปเดินเล่นได้ปกติค่ะ

วันที่ 3 หลังผ่าตัดก็คือ  แอ๊นก็เข้าโรงพยาบาลเพื่อนำสำลีที่จมูกออก

วันนี้คือโล่งจริงๆค่ะ นอนหลับสบายตลอดทั้งคืน เพราะหลังผ่าตัดเราจะมีน้ำมูกไหลออกมาตลอดเวลา

พอผ่านไปสองวัน จะรู้สึกแน่นจมูก หายใจไม่ออก เสมหะเยอะมากๆ

ซึ่งหลังจากวันนั้นก็ใช้ชีวิตได้ปกติ ใช้น้ำเกลือทำความสะอาดทุกวัน

วันตัดไหมและถอดเฝือก

จะเป็นวันแรกที่ได้เห็นทรงจมูกจริงๆค่ะ

พอไปถึงก็เข้าห้องตัดไหมก่อนเลย ของแอ๊นตัดแค่รอบเดียวนะคะ

วันนั้นก็สามารถเดินทางกลับไทยได้เลย หลังจากตัดไหม ถอดเฝือกเสร็จ

คุณหมอก็จะเข้ามาดูทรงจมูก และให้คำแนะนำ

ซึ่งคุณหมอแจ้งว่า เดี๋ยวจมูกจะค่อยๆยุบตัว บวมน้อยลงและทรงจะสวยขึ้น

ปลายที่พุ่งก็จะค่อยๆ ลงมา และดูละมุนมากขึ้น

สำหรับแอ๊นค่อนข้างประทับใจเลยค่ะ เพราะว่าทรงเปลี่ยนอย่างเห็นได้ชัด หน้าดูยาวขึ้น ได้สัดส่วนมากขึ้น

เดี๋ยวมารอติดตามไปด้วยกันนะคะ ว่าผ่านไปเรื่อยๆ ทรงจมูกของแอ๊นจะเป็นยังไงบ้าง

day 6 LOGO.jpg (135.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 38)

day 6 LOGO.jpg
You can buy New Yahoo PVA accounts from our website.We provide High Quality and Unique ip Created Yahoo Accounts cheap Price with verified.AccBuySell
buy old gmail accounts
You can buy New Yahoo PVA accounts from our website.We provide High Quality and Unique ip Created Yahoo Accounts cheap Price with verified.AccBuySell
buy old gmail accounts

buy google voice accounts
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-6 14:27:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 7

หลังจากถอดเฝือก และตัดไหมออกวันแรกนะคะ
สามารถอาบน้ำ ล้างหน้าได้ปกติ แต่ว่าวันนี้จะเริ่มรู้สึกตึงๆ ที่ปลายจมูกเล็กน้อย และยังมีอาการบวมที่ปลายจมูก รวมถึงตรงระหว่างคิ้ว ยังมีความช้ำเล็กน้อย
แต่ของแอ๊นท์คือโชคดีมากๆค่ะ ที่บวมและช้ำน้อยมาก เริ่มเห็นทรงจมูกที่ชัดขึ้น
ส่วนตัวชอบความ slope ที่พอดีของจมูกมากๆค่ะ และปลายที่ยาวลงมา ทำให้หน้าหวานขึ้นมาก

แต่ด้วยความบวมเล็กน้อย เลยยังทำให้ตาดูตึงๆอยู่บ้าง จากประสบการณ์ที่เคยทำมาแล้ว เดี๋ยวความตึงนี้จะค่อยๆหายไป
รวมไปถึงอาการตึงปลายจมูก จนทำให้ไม่สามารถเม้มปากได้ ก็จะค่อยๆดีขึ้นด้วย
สำหรับใครที่กำลังกังวล อาการเหล่านี้อยู่ สบายใจได้เลยค่ะ
พอแผลผ่าตัดเริ่มแห้ง เริ่มรัดแกน มันก็จะเริ่มตึง และค่อยๆดีขึ้นตามระยะเวลาเลยนะคะ

แอ๊น.jpg (407.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 30)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-14 11:37:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ants เมื่อ 2023-9-14 11:38

สวัสดีค่ะ วันนี้แอ๊นจะมาอัพเดทหลังผ่าตัดแก้จมูกวีคที่ 2 ให้อ่านกันนะคะ
เผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังสนใจทำหรือแก้จมูกค่ะ
ให้ดูรูปแต่ละวันที่ถ่ายเก็บไว้ก่อนนะคะ

Day 8

วันนี้เป็นวันที่สองนับจากวันถอดเฝือก โดยรวม ไม่มีอาการผิดปกติอะไรเลยค่ะ มีเพียงอาการตึงจมูก
คาดว่าน่าจะเกิดจากแผลผ่าตัดที่เริ่มแห้ง เลยทำให้มีอาการตึงเล็กน้อย และยังมีน้ำมูกไหลอยู่

ส่วนอาการบวมก็ค่อยๆลดลงเรื่อยๆ ความเขียวช้ำก็แทบจะไม่เห็นชัดแล้ว สามารถแต่งหน้าได้ปกติ ทรงจมูก แอ๊นค่อนข้างประทับใจมากๆเลยค่ะ เพราะทำให้หน้าแอ๊นดูมีมิติ เวลาถ่ายรูปก็ดูหน้าเรียว ยาวขึ้นเยอะเลยค่ะ ไม่ผิดหวังที่ตัดสินใจให้โรงพยาบาลบาโนบากิ และคุณหมอปาร์ ออน จูเป็นคนดูแล

การปรับทรงจมูกของแอ๊นในครั้งนี้

Day9

วันที่ 3 แล้วค่ะ วันนี้โดยรวมดีขึ้นมาก อาการตึงที่จมูกเริ่มดีขึ้น เริ่มเม้มปากได้มากขึ้นนิดหน่อย ความบวมที่ปลายจมูกเริ่มน้อยลง และความช้ำที่ใต้ตา กับแกนจมูก แทบจะไม่เห็นแล้ว วันนี้เลยเริ่มแต่งหน้าวันแรก ก็จะมีความเสียวๆบริเวณจมูกเล็กน้อย ไม่กล้าที่จะทัชตรงบริเวณนั้นมากเท่าไหร่ ที่ผ่านมาไม่กล้าแต่งมาก เพราะกลัวเวลาลงแป้ง จะกระแทกโดนจมูก ส่วนอาการของน้ำมูกก็ยังคงมีอยู่ ต้องคอยสั่งน้ำมูกออก และคอยปั่นจมูกเพื่อเอาน้ำมูกออกอยู่เรื่อยๆ เพราะ ตอนนี้ภายในรูจมูก จะมีทั้งเลือดและน้ำมูกที่แห้งเป็นก้อนใหญ่ๆติดอยู่ ทำให้หายใจค่อนข้างติดขัด

Day 10

วันนี้อาการตึงที่จมูกดีขึ้นมากค่ะ เริ่มเม้มปากได้มากขึ้น ยิ้มหัวเราะได้มากขึ้น แต่ยังมีตึงๆตรงตัวจมูกอยู่ โดยรวมคือฟื้นตัวไวมากๆค่ะ และอาการน้ำมูกไหลก็เริ่มน้อยลงเรื่อยๆ ทรงจมูกเริ่มเห็นชัด ความบวมน้อยลง และรัดแกนมากขึ้นค่ะ ส่วนรอยช้ำต่างๆตอนนี้หายไปแบบ 100% แล้วค่ะ ค่อนข้างประทับใจมากๆ เพราะว่าอาการบวมน้อย ช้ำน้อย และหายเร็วมากๆเลยค่ะ

Day 11

อาการวันนี้ถือว่าภายนอกแทบจะดูเป็นปกติแล้วค่ะ สามารถถ่ายงาน ทำงานได้ โดยไม่มีอาการเขียว ช้ำ เหลืองแต่อย่างใด แต่งหน้าได้มากขึ้น ไปทำทรีทเมนต์ได้แต่อาจจะต้องระมัดระวังเวลาเช็ดหน้าบริเวณใกล้ๆจมูก เพราะยังมีความรั้งตึงอยู่  สามารถยิ้มได้มากขึ้น น้ำมูกไหลน้อยลง แต่ก็ยังต้องคอยปั่นน้ำมูกออกมา ยังมีสีขาวขุ่นอยู่เหมือนเดิม รอดูว่าปลายหายบวมแล้วจะเป็นยังไง

Day 12

ตื่นมาวันนี้สิ่งแรกที่รู้สึก คืออาการตึงที่รอบๆจมูก ดีขึ้น สามารถฉีกยิ้มแบบกว้างได้ ถึงแม้จะยังรู้สึกรอบปากอยู่บ้าง แต่ถือว่าดีขึ้นเยอะ เริ่มพูดได้ ขยับปากได้แบบปกติแล้ว แต่ยังไม่สามารถเม้มปากได้ เพราะตัวด้านบนจมูกค่อนข้างตึง อาจจะเกิดจากอาการที่แผลเริ่มแห้ง ตอนนี้เหลือแค่รอให้ปลายจมูกยุบเข้าที่กว่านี้ คาดว่าน่าจะทรงสวย รับเข้ากับรูปหน้าเลยค่ะ

Day 13

ครบ 7 วันหลังจากตัดไหมและถอดเฝือก แอ๊นโชคดีมากๆค่ะที่ฟื้นตัวไว ประกอบกับคุณหมอเก่ง ทีมงานดี และแอ๊นก็ดูแลตัวเองตามที่หมอและโรงพยาบาลแนะนำตลอด ทุกคนแทบจะไม่เชื่อว่านี่คือคนที่เพิ่งผ่าตัดจมูกมา ดูเหมือน 2-3 เดือนแล้ว ค่อนข้างดีใจและประทับใจมากๆเลยค่ะ โดยรวมวันนี้ปกติทุกอย่าง อาการน้ำมูกไหลก็ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ความตึงที่ปลายจมูกยังมีอยู่บ้าง ทำให้หัวเราะ หรืออ้าปากมากๆอาจจะยังมีการตึงรั้งอยู่ ตัวจมูกเอง ก็ยังตึงๆ ต้องรอให้เริ่มเข้าที่อาการตึงน่าจะค่อยๆคลายลงค่ะ

Day 14

วันนี้โดยรวมค่อนข้างทรงๆ ไม่ได้ดูแตกต่างจนชัดเจน ถ่ายรูปแล้วรู้สึกว่าปลายจมูกเข้าที่มากขึ้น ความบวมเริ่มน้อยลง ยังมีน้ำมูกติดอยู่เล็กน้อย ความตึงที่จมูกก็น้อยลงเรื่อยๆค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-20 16:06:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังผ่าตัดครบ 1 เดือน

ประมาณ 10 วันหลังผ่าตัด ก็ถือว่าภายนอกแทบจะดูเป็นปกติแล้วค่ะ

สามารถถ่ายงาน ทำงานได้ โดยไม่มีอาการเขียว ช้ำ เหลืองแต่อย่างใด

แต่งหน้าได้มากขึ้น ไปทำทรีทเมนต์ได้แต่อาจจะต้องระมัดระวังเวลาเช็ดหน้าบริเวณใกล้ๆจมูก

เพราะยังมีความรั้งตึงอยู่  สามารถยิ้มได้มากขึ้น น้ำมูกไหลน้อยลง

แต่ก็ยังต้องคอยปั่นน้ำมูกออกมา ยังมีสีขาวขุ่นอยู่เหมือนเดิม รอดูว่าปลายหายบวมแล้วจะเป็นยังไง

ช่วง 1 เดือนหลังจากที่ผ่าตัดไป วันนี้โดยรวมเรื่องน้ำมูก หรือการหายใจก็ดีขึ้นมาก แต่ยังไม่คล่อง

และภายในจมูกยังบวมอยู่เล็กน้อย ความบวมภายนอกจมูกก็ดูลดลงไปเยอะมากๆค่ะ

ดูเป็นปกติแล้ว มีแค่อาการตึงที่ยังเม้มปากไม่ได้ หรือยังไม่สามารถออกกำลังกายแบบหนักได้

ส่วนทรงจมูกพอครบ 1 เดือนเริ่มเห็นทรงจมูกเป็นทรงมากขึ้น จมูกยาวขึ้น

ทำให้หน้าดูละมุนขึ้น อาการตึงตอนนี้แทบจะไม่มีแล้ว

โดยรวมประทับใจและชอบมากๆค่ะ ตัวแกนจมูกก็เล็กลง ทำให้หน้าดูหวานขึ้นเยอะ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-26 17:22:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ants เมื่อ 2023-9-26 17:24

หลังผ่าตัดครบ 2 เดือน

หลังจากครบ 1 เดือนไปแล้ว อาการตึงที่ปากและจมูกแทบหายไปเกือบ 100%
ส่วนกระกระดูกที่เคยบวมด้านในดีขึ้นมากๆ จมูกยุบลงอย่างเห็นได้ชัด
ตรงปลายที่พุ่งสูง ลดลงและดูละมุนขึ้น อาการเจ็บที่หลังหูก็ยังมีอยู่บ้านถ้ามือไปโดน

โดยรวมตอนนี้ทรงจมูกค่อนข้างสวย เข้ากับหน้ามากๆอะค่ะ
ประทับใจเลย อาการตึงหายหมดแล้ว มีแค่น้ำมูก
และการหายใจที่ยังมีติดขัดอยู่เล็กน้อย ต้องคอยระวังเวลาสั่งน้ำมูก

พอใกล้ครบ 2เดือนปลายจมูกยุบลงค่อนข้างเยอะมาก เห็นทรงจมูกที่ชัด
อาการบวมภายใน หรืออาการเจ็บหายหมดแล้ว แผลที่หลังหูก็ไม่ตึง ไม่เจ็บแล้วค่ะ
หน้าดูละมุนขึ้นเยอะมากๆ ถ่ายรูปแล้วมั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติ ออกกำลังกายได้ตามปกติค่ะ
ตอนนี้ถ่ายรูปมุมไหนก็รูปสึกหน้ามีมิติมากๆค่ะ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-10-5 15:58:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แก้จมูกได้ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ

แอ๊นแก้จมูกที่โรงพยาบาลบาโนบากิได้ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ
วันนี้เลยมาอัพเดทรูปให้เพื่อนๆ ได้ดูกันค่ะ
ปัจจุบันจมูกเข้าที่และทรงเล็กขึ้นเยอะมากเลยค่ะ
บอกเลยว่าชอบจมูกตัวเองตอนนี้มาก ๆ ค่ะ เป็นทรงที่เข้ากับหน้า
เจอคนรู้จักก็จะทักว่าสวยขึ้นเยอะเลย

แอ๊นเอารูปมาเปรียบเทียบให้ทุกคนดูก่อนหลังค่ะ
จะเห็นได้เลยค่ะว่าจมูกเดิมจะเป็นสันชัดเจนและเห็นรูจมูกชัดมากๆ ค่ะ

ซึ่งคุณหมอปาร์คออนจูสามารถทำการแก้ไขในส่วนนี้ได้ดีมากๆเลยค่ะ
ตอนนี้จมูกแอ๊นดูเรียวสวย แต่ไม่ได้ดูเป็นแท่งเหมือนก่อแก้ และที่สำคัญคือจมูกดูยาวขึ้น
และตอนมองหน้าตรงดูไม่ได้เห็นรูจมูกแล้วค่ะ หลังแก้จมูกเหมือนได้จมูกรับทรัพย์มาด้วย
จะบอกว่าหลังแก้จมูกงาน เงินเข้ารัวๆเลยค่ะ
คุ้มค่ากับการแก้ไขจมูกมากมาก 555555555

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-12 11:57:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทรีวิวหลังแก้จมูกที่รพ.บาโนบากิได้ประมาณ 4-5เดือนค่ะ
แอ๊นว่าตอนนี้จมูกเข้าที่เกือบ 100%แล้วค่ะ จะยังรู้สึกตึงๆ เหนือริมฝีปากบ้างบางทีเวลายิ้มกว้าง
และเวลานอนตะแคงบางทีจะเจ็บหลังหูตรงที่เอากระดูกอ่อนหลังหูมาใช้นิดนึงค่ะ
แต่โดยรวมไม่มีปัญหาในการใช้ชีวิตเลยค่ะ

ตอนนี้แต่งหน้าออกงานอีเว้นท์ฉ่ำๆ มีแต่คนชมว่าจมูกแท่งนี้สวยเข้ากับใบหน้ามาก งานเข้ารั่วๆเลยค่ะ
หลังจากแก้จมูกมาเรายังไม่กล้าแคะจมูกแรงๆ เวลาอยากเช็ดในจมูกจะใช้คัตตอนบัตเช็ดแบบเบามือ ตอนนี้ชินไปแล้วค่ะ

เอารูปอัพเดทให้ทุกคนได้ชมกันนะคะ

อยากแนะนำคนที่คิดว่าจะเสริมจมูก หรือแก้จมูก เราว่าหากเราไม่มั่นใจกับจมูกแล้วอยากเสริมความมั่นใจให้มากขึ้น
ลองปรึกษาคุณหมอ และหาข้อมูลเยอะๆค่ะ แล้วจะเจอรพ.กับคุณหมอที่เหมาะกับตัวเองค่ะ
เราสามารถสวยในแบบที่เป็นตัวเองได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-14 13:41:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ แอ๊นกลับมารีวิวหลังแก้จมูกกระดูกซี่โครงบริจาคครบ 6เดือนแล้วค๊าาา

ตอนนี้จมูกยุบเข้าที่มากๆ ทรงสวยเป็นธรรมชาติ ดูละมุน ไม่โด่งจนเกินไป ทำให้หน้าดูหวานขึ้น และละมุนมากๆค่ะ
ตัวแกนสันจมูกเล็กลง ดูเรียวขึ้น ทำให้หน้าดูไม่แข็งเหมือนก่อนผ่าตัดแล้วค่ะ
หลังจากแก้มาไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ หายใจสะดวก ไม่เจ็บ ไม่คัดจมูกเลย

ตอนนี้แฮ้ปปี้มากๆ หลังจากแก้จมูกมางานเข้า อีเว้นท์เข้ารัวๆ จมูกแท่งใหม่รับทรัพย์สุด ๆค่ะ
แอ๊นอยากแนะนำท่านที่กำลังหาข้อมูลว่าจะทำจมูก หรือแก้จมูก
แนะนำศึกษาข้อมูลเยอะๆ ดูรีวิวคุณหมอหลายๆ ท่าน แล้วค่อนเลือกรพ.และคุณหมอที่เราชอบ เราถูกใจจริงๆ ค่ะ
รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน
และถ้าอยากทำที่เกาหลีแอ๊นแนะนำที่รพ.บาโนบากิเลยค่ะ เพราะมีศูนย์ปรึกษาที่ไทยด้วยค่ะ ถึงแม้ว่าทำที่เกาหลีก็อุ่นใจ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้