ดู: 549|ตอบกลับ: 0

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว แก้จมูก ศัลยกรรมเกาหลี ครั้งที่ 9 เป๊ะไหมมาดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minds09 เมื่อ 2023-3-23 20:04

ตัดสินใจไปทำจมูกใหม่ ครั้งที่ 9 ในชีวิตที่รพ. บราวน์ ประเทศเกาหลี
ขอเล่าอดีตกันก่อนค่ะ มายทำจมูกมาแล้ว 8 ครั้ง ทำในไทยตลอดค่ะ
ทำกี่ครั้งก็เอียงทุกครั้ง ต้องคอยแก้ตลอด ไม่ใช่ว่าหมอทำไม่ดีนะคะ
แต่ฐานจมูกมายเอียงเป็นทุนเดิมอยู่แล้วทำให้การทำทุกครั้งก็จะมีโอกาสเอียงได้ค่ะ
โดยครั้งที่ 8 มายได้ทำการกรีดเสริมซิลิโคน พร้อมกับกระดูกอ่อนหลังใบหูเพื่อให้ปลายจมูกเฉิด
และมีดั้งที่โด่ง ทุกครั้งของการทำ  มายไม่เคยขูดพังผืดออกนะคะ มีแต่เติมใส่เพิ่มตลอด
บางครั้งก็เคยสงสัยว่า หายใจไม่ค่อยสะดวกมันเกี่ยวกับโครงสร้างจมูกไหมนะคะ
เพราะยิ่งทำยิ่งหายใจได้ไม่ค่อยดีเหมือนก่อนทำค่ะ
โดยจมูกรอบที่ 8 ของมายส่วนตัวคือยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ
เพียงแค่ไม่ชอบทรงจมูกเท่านั้น เพราะปลายจมูกมีการยุบตัวไม่พุ่งแบบที่อยากได้
และยังเห็นช่องว่างตรงปลายจมูกค่อยๆชัดขึ้นเรื่อยๆด้วยค่ะ  

ก่อนทำ

พอมาถึงเนอะ มีคนดูแลพาไปล้างหน้า ถ่ายภาพก่อน-หลัง จากนั้นก็มาสแกนเพื่อวิเคราะห์โครงหน้า
กลายเป็นว่า จมูกมายต้องแก้เยอะมากค่ะ อย่างแรกเลยคือ โครงสร้างข้างในไม่ดี ต้องจัดเรียงใหม่ทั้งหมด
ปรับโครงสร้างให้จมูกมายตรงที่สุดเท่าที่ทำได้ เหลาฮัมออก และใส่ซิลิโคนเป็นรูปตัวไอ
และใส่กระดูกหลังหูรองที่ปลายจมูก เพราะมายทำจมูก ผ่านการเซาะมาแล้วหลายครั้ง
เนื้อมันจะน้อยลงทุกครั้งที่ทำ พร้อมรองปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อเทียม เพื่อป้องกันไม่ให้จมูกทะลุในอนาคต ไม่ทำให้จมูกใส
แถมยังสามารถยืดจมูกตรงปลายให้พุ่งได้ดั่งใจต้องการได้ด้วยทุกคน  และสุดท้ายคือ เสริมจมูกด้วยกระดูกซีโครง
ฟังไม่ผิดค่ะ กระดูกซีโครงตัวเอง  เสริมตรงปลายจมูกร่วมกับการใช้ผนังกั้นจมูก
และกระดูกหลังหูเดิมทำเป็นเสาใหม่ให้ปลายจมูกพุ่ง อนาคตจะไม่งุ้มตกลงมาอีก

หลังทำ

วันถอดเฝือก

ครบ 15 วันหลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้