ดู: 651|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ปรับโครงหน้า 3จุด และแก้จมูก ที่เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อน้ำอิ๊กค่ะ อายุ 34ปี  
พอดีได้มีโอกาสไปขึ้นเขียงผ่าตัดศัลยกรรมหน้าที่แดนกิมจิมา
เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ เพื่อแบ่งปันสำหรับผู้ที่กำลังหาข้อมูลหรือลังเลกันอยู่นะคะ ^^

รูปก่อนผ่าตัด

พออายุเยอะขึ้น ก็เริ่มคิดที่อยากจะปรับเปลี่ยนดูแลให้ตัวเองดูดีขึ้น
และมีความกังวลเกี่ยวกับรูปหน้าเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
เลยลองหาข้อมูลเกี่ยวกับศัลยกรรมปรับรูปหน้าต่างๆ ทั้งรพ.ในไทยและต่างประเทศ
จนมาเจอรพ.ที่ทำให้รายการ let me in คุณหมอที่เชี่ยวชาญด้านปรับรูปหน้า คุณหมอโอชางฮยอน รพ.ศัลยกรรมบาโนบากิ

เท้าความนิดนึงนะคะ ....ว่าทำไมถึงเลือกไปทำถึงเกาหลี ทั้ง ๆ ที่ไทยก็มีหมอที่ชำนาญด้านนี้เหมือนกันเนื่องจากว่าการศัลยกรรมทุก ๆ อย่างไม่ว่าจะเป็น ตา จมูก ปาก ศัลยกรรมเล็กๆไปจนถึงใหญ่ถ้าพลาดมาแล้วเราก็ไม่สามารถกลับไปแก้ไขมันได้ เพราะฉะนั้นเราเลยเลือกรพ.ที่มั่นใจ และเชี่ยวชาญด้านนั้นจริงๆ
จนได้ตัดสินใจเลือกบาโนบากิ เพราะทางโรงพยาบาลมีออฟฟิศอยู่ที่ไทยด้วย
ไหน ๆก็ ไหน ๆ ลองไปปรึกษาดูหน่อยแล้วกัน

วันที่เข้ามาปรึกษา เราปรึกษากับเจ้าหน้าที่คนไทยนะคะ
พี่คอนเซาท์แนะนำว่าเราควรแก้จมูกและปรับโครงหน้า 3 จุด คือกราม คาง และลดโหนกแก้มค่ะ
แอบเยอะกว่าที่คิดไว้นิดนึง แต่จะทำทั้งทีก็อยากให้ออกมาสวยที่สุด เลยตัดสินใจทำทุกส่วนที่เค้าแนะนำมาเลยค่ะ

พอเดินทางไปถึงเกาหลี มีนัดเข้ารพ.เพื่อตรวจร่างกาย และปรึกษาคุณหมอแต่ละด้านอย่างละเอียดอีกครั้ง
เราผ่าตัดโครงหน้ากับคุณหมอโอชางฮยอน ส่วนจมูกแก้กับคุณหมอปาร์คออนจูค่ะ

พอถ่าย CT scan กับ Xray เสร็จก็พบคุณหมอโอ
คุณหมอบอกว่าโหนกแก้มกับกรามชัด ถ้าลดกระดูกออกหน้าจะดูเด็กขึ้น และต้องปรับคางให้เข้ากับสันกรามใหม่ด้วยค่ะ

พาร์ทจมูกคุณหมอบอกว่าจะแก้ให้รับกับโครงหน้า จะปรับแก้จมูกเอียงให้ และเก็บลดปีกจมูกให้นิดนึงค่ะ

หลังจากปรึกษาเสร็จก็กลับบ้าน เตรียมซื้ออาหารเหลวสำหรับกินหลังผ่าตัด
วันพรุ่งนี้จะได้ขึ้นเขียงแล้ว ตื่นเต้น นอนหลับๆ ตื่นๆ

เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้