ดู: 1107|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] นอนฝันมา 7 ปี วันนี้เป็นจริงแล้ว : รีวิวโครงหน้า3จุด + แก้จมูกที่ฉีดฟิลเลอร์มา

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนจะเริ่มเล่าเรื่องใดๆ ขอทำร้ายตัวเองเบาๆ
ด้วยการเปิดภาพปัจจุบันของเราให้ดูก่อนเลยดีกว่าค่ะ

ปัญหาหลักของใบหน้าเราก็คือ ด้วยความที่เป็นคนผอม หน้าไม่ค่อยมีเนื้อ
เลยทำให้เห็นกระดูกโครงหน้าชัดมาก เวลาส่องกระจกแล้วรู้สึกรูปหน้าไม่ละมุน
โหนก กราม เด่นไปหมด ตอนอายุยังน้อยเราก็สนใจแค่ตา จมูก อยากให้สวย
แต่พออายุมากขึ้นก็รู้สึกว่ารูปหน้าเนี่ยแหละที่ทำใบหน้าโดยรวมมันดูไม่โอเคค่ะ

ในส่วนของจมูกเราเคยฉีดฟิลเลอร์มาเมื่อ 7 ปีก่อน ทรงที่ได้ก็ไม่ใช่แบบที่ชอบเลย
แถมตอนนี้เหมือนฟิลเลอร์มันเริ่มไหลมารวมกันเป็นก้อนเลยทำให้ดูไม่เป็นธรรมชาติ
เวลาเห็นจมูกคนอื่นเค้าที่เรียวๆ สโลปปลายพุ่ง บอกตรงๆว่าอิจฉามาก อยากได้มั่ง TT
ที่เห็นในภาพคือได้มีการไปฉีดสลายฟิลเลอร์มาเรียบร้อยแล้วค่ะ เตรียมพร้อมสำหรับ
การผ่าตัดครั้งใหญ่ในชีวิต! บอกตามตรงทั้งตื่นเต้น ทั้งกลัวค่ะ

รายการผ่าตัดที่เราจะทำในครั้งนี้ก็คือ ผ่าตัดปรับโครงหน้าและศัลยกรรมจมูก
ผลจะออกมาเป็นยังไงมารอลุ้นไปด้วยกันนะคะ~!

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-3-23 17:05:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimaurapink เมื่อ 2023-3-23 17:11

ทำโครงหน้าและจมูกครบ 1 สัปดาห์แล้วค่ะ
มีอาการบวมตามคาดเหมือนกับที่ไปดูรีวิวศัลยกรรมของคนอื่น ๆ มาเลยค่ะ

วันแรกหลังผ่าตัด
        หลังผ่าตัดเสร็จเจ้าหน้าที่ก็พาเรานั่งวิลแชร์เข็นไปนอนที่เตียงห้องพักฟื้นค่ะ
สภาพคือสะลึมสะลือสุด ๆ ค่ะ พยาบาลก็จะให้เราไล่แก๊สออกก่อนโดยการให้หายใจเข้าลึก ๆ  แต่ตอนที่ต้องสูดหายใจเข้าคือรู้สึกอึดอัด แน่นหน้าอกมาก แล้วยิ่งตอนนั้นยังมีผ้าพันศีรษะอยู่เลยยิ่งทำให้หายใจได้ไม่สะดวกเท่าที่ควร แล้วก็ยังไม่สามารถนอนได้ จะต้องเป็นนั่งหลับเอาก่อน
         หลังจากผ่าตัดเสร็จคอแห้งมาก แต่ยังทานน้ำไม่ได้ พยาบาลบอกว่าทานได้หลังผ่าตัด 2  ชั่วโมงเลย
ตอนดื่มน้ำยังไม่สามารถดื่มได้เหมือนตอนก่อนผ่าตัด จะต้องจิบๆเอาก่อน แล้วก็ต้องกลั้วปากด้วยน้ำ ซึ่งตรงนี้จะมีคุณพยาบาลสอนวิธีการกลั้วปากด้วยค่ะ ทำแล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะเลยย ระหว่างที่นอนโรงพยาบาลก็จะมีคุณพยบาลคอยช่วยอยู่ตลอดเลยค่ะ

วันที่ 3  ก็เอาผ้าที่รัดหน้าออกได้แล้วเราไม่เป็นแอปเปิ้ลอีกต่อไปค่ะ

8 วันหลังผ่าตัดเป็นวันที่เราจะต้องเดินทางไปที่โรงพยาบาลเพราะมีนัดทำแผลและเอาเฝือกบริเวณจมูกออกค่ะ
ดีใจสุด ๆ ในที่สุดก็ได้เอาเฝือกออกแล้ว
หลังจากทำแผล+ถอดเฝือกบริเวณจมูกออกรู้สึกโล่งมากๆ
จมูกยังบวมอยู่แต่ก็รู้สึกว่าหน้าเราเปลี่ยนไปเลยดูหน้ารวมๆแล้วละมุนขึ้นขนาดยังไม่หายบวมนะเนี่ย

9.JPG (157.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

7.JPG (219.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้