ดู: 915|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ศัลยกรรมจมูกครั้งแรกในชีวิต

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาเล่าประสบการ์และรีวิวการศัลยกรรมจมูกครั้งแรกในชีวิตให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันครับ

ก่อนอื่นมาดูว่าผมกังวลอย่างไรบ้าง?

สิ่งที่ผมไม่ชอบทรงปัจจุบัน คือ ฐานจมูกค่อนข้างกว้าง และปีกจมูกใหญ่

อยากแก้ไขให้จมูกเรียวขึ้น และสันสูงขึ้นให้ได้มากที่สุดครับ

ก่อนอื่นผมไม่เคยศัลยกรรมอะไรมาก่อนเลย แต่โชคดีที่แฟนมีประสบการณ์ศัลยกรรมอยู่บ้าง

คุณแฟนแนะนำรพ.บาโนบากิให้ครับ  เป็นรพ.เดียวกับที่แฟนทำเลย

หลังจากเลือกรพ.แล้วก็ดูรีวิวของคุณหมอที่ทำจมูก

ผมตัดสินใจผ่าตัดกับคุณหมอปาร์คออนจู เพราะชอบสไตล์ที่คุณหมอทำครับ

เมื่อถึงเกาหลีแล้วก็เข้ารพ.มาตรวจร่างกายเตรียมผ่าตัด ถ่ายรูป Before และปรึกษากับคุณหมออย่างละเอียดอีกครั้ง

ตอนปรึกษาคุณหมอแจ้งว่ากระดูกใบหน้าสองฝั่งของผมไม่เท่ากัน ทำให้รูเห็นสองข้างไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดเจนด้วย

อันนี้ผมไม่ทราบวก่อนเลยจนมาเจอคุณหมอนี่แหละครับ 5555

คุณหมอบอกจะไม่สามารถแก้ไขให้รูเท่ากันได้ 100%  แต่จะปรับแก้ไขรูให้ใกล้เคียงกันได้มากที่สุดครับ

แบบที่ผมเตรียมไปให้คุณหมอดูสันจมูกค่อนโด่ง และปลายสูง แต่ถ้าผมทำสูงมาก เวลาสันสูงขึ้นเยอะจะยิ่งทำให้เห็นว่าไม่เท่ากันกว่าเดิม

ผมก็ทำตามที่คุณหมอแนะนำ และขอใกล้เคียงกับแบบที่อยากได้ที่สุดครับ

หลังจากปรึกษาเสร็จก็เปลี่ยนชุดเตรียมตัวลงผ่าตัด

ตอนแรกก็ไม่ตื่นเต้นนะ 55555 แต่พอเปลี่ยนชุดปุ๊บ ความตื่นเต้นทั้งหมอมารวมกันเลยตอนนี้

หลังผ่าตัดเสร็จ จะมาอัพเดทให้ทุกคนอ่านอีกทีนะครับ

ฝากติดตามและเป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับบ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-2-27 17:42:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong.deary เมื่อ 2023-2-27 17:45

สวัสดีครับ กลับมาอัพเดทแล้วครับ
วันผ่าตัด หลังจากออกจากห้องผ่าตัดพี่ล่ามพามานอนพักฟื้นดูอาการต่อ ให้เราหายมึนยานอนหลับก่อน
พออาการดีขึ้น ก็เปลี่ยนชุดกลับมาพักต่อที่โรงแรมครับ

จำได้ว่าหลับไปแปปเดียว รู้สึกตัวอีกทีก็ผ่าตัดเสร็จแล้ว
ช่วงที่หลับไปไม่รู้สึกเจ็บเลย ชอบตรงนี้

วันแรกที่ผ่าเสร็จยังไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ แต่วันถัดมาเริ่มมีความบวม รู้สึกตึงๆ ตรงจมูก แต่ไม่ได้เจ็บมากอย่างที่คิดครับ
พี่ล่ามบอกว่า 1-3 วันแรกจะบวมที่สุด ให้ประคบเย็นบ่อยๆ เดินเยอะๆ ให้เลือดไหลเวียน จะช่วยลดบวมได้ดี
ผมเลยเดินเยอะมาก เดินช้อปปิ้ง เดินเล่น วันนึง 15,000ก้าวได้ 55555

วันที่ 3หลังผ่าตัดมีนัดเข้ามาทำแผลที่รพ.
คุณพยาบาลบอกว่าผมบวมช้ำน้อยมาก ถ้าเทียบกับเคสอื่นๆ
ผมว่าการเดินช่วยได้เยอะจริงๆ ครับ

ตอนล้างแผล แอบเจ็บนิดนึงครับ เพราะคราบเลือดในจมูกแห้งติดด้านใน
ต้องล้างให้คราบเลือดออกให้หมด แผลถึงจะสะอาด จะได้ตัดไหมง่ายด้วยครับ
ตอนล้างแผลคุณพยาบาลก็ให้เราถือกระจกไปด้วย และบอกวิธีล้าง
หลังจากกลับไปโรงแรมเราก็เริ่มล้างเองแล้วครับ

มาถึงวันแกะเฝือกแล้ว ตื่นเต้นมาก ๆๆๆๆๆ ลุ้นว่าทรงจะเป็นยังไง 5555
พอแกะเฝือกออกแล้ว ถึงจะยังดูบวมอยู่ แต่ทรงถูกใจมากครับ

คุณหมอบอกใช้เวลาเข้าที่ประมาณ 3-6 เดือน แต่เท่านี้ผมก็ชอบมากๆ แล้ว
จากคนที่ไม่ทำศัลยกรรมอะไรมาก่อนเลย รู้สึกว่าตัดสินใจถูกจริงๆ ที่เลือกทำกับบาโนบากิ

เจอคุณหมอเสร็จก็ทำโปรแกรมลดบวม ฉายแสงต่อ อันนี้จะทำให้ยุบบวมได้เร็วขึ้นครับ

รอครบ 2 อาทิตย์จะมาอัพเดทให้ทุกคนได้ชมกัน ฝากติดตามด้วยนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้