ดู: 2116|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมอึ๋ม สวยจริง ทรงดูเป็นธรรมชาติ อยากบ่อต่อทุกๆ คนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีนะค่ะทุกคน ขอแนะนำตัวเองสักหน่อย เราชื่อรักค่ะ ปัญหาของรักในเรื่องหน้าอกก็คือเป็นคนหน้าอกเล็กไม่พอ แถมยังห่างและก็สูงต่ำไม่เท่ากันอีก ฟังดูแล้วคือดูแย่เนอะ เราก็พยายามอยู่กับนมเล็กๆ มาตั้งนาน แต่ตอนหลังๆ สักทนไม่ไหวเพราะเดียวนี้คือเพื่อนๆ เวลานัดปาร์ตี้คือแต่ละคนดูดีขึ้น เปลี่ยนตัวเองกันใหญ่ก็เริ่มอายุมากแล้วอ่ะนะ ไม่อยากรู้สึกว่าเวลาเปลี่ยนไปแล้วตัวเองจะดูแก่ลงไป เราก็คิดว่าควรต้องเปลี่ยนตัวเองให้ดูดีซ๊ะหน่อย ข้อแรกที่คิดคือเรื่องนมเลยค่ะ เราก็มีคลินิกที่อยากทำในใจอยู่แล้ว เพราะเราเองก็เป็นคนชอบดูชอบอ่านรีวิว คิดไว้ว่ามีโอกาสเราต้องไปเสริมหน้าอกที่ The SiB เพราะชอบคุณหมอดารินทร์มาก

รักรู้จักคุณหมอดารินทร์ มาเกือบปี คือคำว่ารู้จักคือติดตามเป็นแฟนเพจของคลินิก คือคุณหมอออกมาไลฟ์สดตลอดและให้คำแนะนำกับคนไข้ดีจริงๆ รู้สึกว่าคุณหมอเป็นคนน่ารักและให้ความรู้เกี่ยวกับพวกศัลยกรรมหน้าอก แบบไม่มีกักเลย คือบอกทั้งข้อดี ข้อเสีย และการปฎิบัติตัวเองว่าก่อนทำควรต้องทำอย่างไรบ้าง และหลังเสริมหน้าอกควรดูแลตัวเองอย่างไร ที่สำคัญคือคุณหมอชอบผ่าตัดแบบให้ดูเรียลไทม์มาก เห็นภาพก่อนทำ และหลังผ่าตัดทันที คือสุดยอดจริงๆ หาน้อยมากที่จะมาแสดงให้เห็น

พอเราตัดสินใจก็โทรเข้าไปที่คลินิกก่อน ถึงจะได้จองคิวเพื่อนัดรับคำปรึกษา พอพบคุณหมอเสร็จคือคุณหมอจะแนะนำให้เราเลือกใส่ซิลิโคนที่ 375 cc. เพราะเป็นขนาดที่พอดีกับตัวรักเอง ก่อนถึงวันผ่าตัดสิ่งที่ต้องก็ต้องเตรียมตัวคือต้องไปตรวจสุขภาพก่อนและนำผลให้คุณหมอดูด้วย พอถึงวันผ่าตัดก็ต้องงดน้ำงดอาหารตามที่พี่พนักงานบอกคือไม่ต่ำกว่า 8ชม.

อาการหลังผ่าตัดรักจะเล่าให้ฟังคือบางคนกลัวเจ็บ สำหรับรักคือไม่เจ็บมากเลยค่ะ อาหารหลังผ่าตัดคือแค่อึดอัดกับหน้าอกจะหายใจยากสักหน่อย แต่เดียวพอสักพักเราก็จะชิน ก็ต้องอดทน  คืนสำหรับการผ่าตัดและกลับบ้านไปรักษาตัว ก็แค่กินยาแก้อักเสบถ้าปวดคุณหมอก็มียาให้ไปทานที่บ้าน ประมาณ 2วัน ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ ข้อสำคัญที่ต้องระวังมากที่สุดคือห้ามแผลโดนน้ำ โดนน้ำได้เมื่อก่อนที่แผลแห้ง  หลังจากผ่าตัด 14 วันคุณหมอจะนัดอีกครั้งเพื่อมาตัดไหมค่ะ พอตัดไหมเสร็จกลับบ้านก็ต้องนวดหน้าอกเลย แต่ช่วงแรกต้องนวดเบาๆ ก่อนนะค่ะ ไม่ต้องรีบร้อน นวดสักระยะนึงจะรู้สึกดีขึ้นแล้วก็ไม่ค่อนเจ็บ พยายามนวดทุกวันค่ะ เพราะนวดแล้วทำให้หน้าอกฟูและเข้าที่เร็ว หน้าอกตอนนี้ของเราครบ 2 เดือนกว่า หน้าอกจับแล้วก็เริ่มนิ่ม

ความรู้สึกตอนนี้คือชีวิตเปลี่ยนไปมากค่ะ รู้สึกดีและมีความสุขที่สุดที่ได้หน้าอกคู่นี้มา

ขอบคุณสำหรับทุกคนที่คลิกเข้ามาอ่านรีวิวของรักนะค่ะ

ซึ่งถ้าเพื่อนๆ สนใจเราแนะนำให้ติดต่อไปยังคลินิกที่เบอร์ 088-2228660 ได้เลยค่ะ

พนักงานเข้าจะให้คำแนะดีมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้