ดู: 857|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] นมทำแล้วสวย ทำแล้วดี เราแนะนำเสริมหน้าอกกับคุณหมอดารินทร์ The SiB ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะเพื่อนดั่งโด่งทุกๆ คน วันนี้เรามารีวิวหน้าอกของเราที่ไปเสริมหน้าอกที่ The SiB มาครบ 1 เดือนพอดี ทำขนาด 375cc. ซิลิโคนทรงกลม แผลผ่าตัดใต้ราวนม เล็กมากๆ แผลแห้งเร็ว

รูปก่อนทำ

รูปหลังทำครบ 1 เดือน

คือหลังทำไม่มีปัญหาเลยค่ะ เราดูแลตัวเองดีมากๆ สำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจเราแนะนำเลยค่ะที่นี่ทำสวยจริงๆ ซึ่งถ้าจะทำก็ต้องไปปรึกษาคุณหมอก่อน คลินิกเดินทางสะดวกมากค่ะอยู่แถวทองหล่อ ตอนที่เราไปปรึกษาก็แอบรอคุณหมอนานเพราะคนมารอคิวพบคุณหมอเยอะจริงๆ ทั้งคิวปรึกษา ทั้งคิวผ่าตัด พอได้พบคุณหมอก็ใช้เวลาไม่นานมาก คุณหมอก็จะพูดคุยและสอบถามเราว่าเรามีโรคประจำตัวหรือเปล่า ตัวจริงคุณหมอน่ารักมาก พูดกับคนไข้เป็นกันเอง แล้วคุณหมอก็แนะนำให้เราเสริมซิลิโคนทรงกลม ขนาด375cc. เราก็โอเคตามที่คุณหมอแนะนำค่ะเพราะเชื่อว่าคุณหมอต้องแนะนำสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเรา

เมื่อถึงวันผ่าตัด ตื่นเต้นมากค่ะ นอนไม่หลับเลย คิดโน้นคิดนี่เต็มหัวไปหมด มาถึงคลินิกแบบเพลียๆ เราต้องงดน้ำงดอาหาร ก่อนที่จะผ่าตัด 8-10 โมงเช้า เราได้คิวบ่ายโมง ดีหน่อยยังไม่หิวมาก พอถึงคลินิกก็เขาพบกับคุณหมออีกครั้งเพื่อนคอนเฟิร์มขนาดซิลิโคนที่เราจองไว้ หลังจากนั้นเสร็จคุณหมอก็เตรียมปากกา สายวัดมาวัดหน้าอกเราเหมือนเป็นการขีดเพื่อวางซิลิโคนประมาณนั้น  ใช้เวลาไม่นานมากเสร็จแล้วก็ขึ้นห้องผ่าตัดเลยค่ะ ในห้องก็จะมีหลายคนเลยทั้งพยาบาล ผู้ช่วยคุณหมอและวิสัญญีแพทย์เตรียมให้น้ำเกลือพร้อมกับลมยา ไม่นานก็หลับไปแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว ตื่นมาก็มานอนอีกห้องนึงค่ะ เป็นห้องพักฟื้น อาการก็จะงงๆ มึนๆ ปวดหัวหน่อยๆ เรานอนอย่างเดียวเลย เหมือนนอนเพื่อเพิ่มพลังให้กับตัวเอง สักพักคุณหมอก็จะมีดอาการถ้าไม่มีปัญหาก็กลับบ้านได้เลย

กลับมาบ้านก็ต้องดูแลตัวเองให้ดีที่สุด ตอนที่อยู่คลินิกยังไม่ยาชารู้สึกไม่ปวดเท่าไหร่ แต่พอมาถึงบ้านเท่านั้นแหละความปวดมาเลยค่ะ ดีนะคุณหมอมียามาให้ทานทุก 4-6 ชม. แล้วก็กินยาแก้อักเสบ อาการปวดมากๆ คือช่วงวันที่ 1-2 แค่นั้น หลังจากนั้นก็ดีขึ้นเป็นลำดับเลยค่ะ เราไม่อาบน้ำเลยค่ะ ใช้เช็ดตัวเอง อาบแค่ช่วงล่างพอ ช่วงบนก็แค่เช็คตัวเอง คุณหมอจะนัดอีกครั้งเมื่อครบ 5 วัน คุณหมอะจะเปิดผ้าพันแผล ดูแผลทำความสะอาด แล้วก็นัดพบอีกครั้งแค่เมื่อครบ 14 วันต้องมาตัดไหมค่ะ  ตัดไหมเมื่อไหร่ก็สามารถอาบน้ำได้ตามปกติเลย  

ตอนนี้ผ่านมา 1 เดือนแล้วไม่มีปัญหาเกี่ยวกับหน้าอกเลย ตอนนี้ก็นวดหน้าอกทุกวัน หน้าอกจะได้นิ่มๆ การใช้ชีวิตตั้งแต่หลังมีหน้าอกคือดีมาก สำหรับเราคือการมีหน้าอกทำให้เรามีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้น แต่ตัวอะไรก็ดูสวย คุ้มมากกับเงินที่จ่ายไป แล้วได้หน้าอกคู่นี่มา ถ้าใครสนใจเราก็แนะนำนะค่ะ ที่ The SiB Clinic รับรองไม่ผิดหวังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้