ดู: 1654|ตอบกลับ: 5

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก 400cc !! จัดหนัก จัดเต็ม บอกลาคัพ A !

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า วันนี้เราจะมาเขียนไดอารี่บันทึก
ช่วงที่ศัลยกรรมตั้งแต่ต้นจบ จะเก็บไว้อ่านบวกกับไว้แชร์
ให้คนที่สนใจทำได้อ่านด้วย ยังไงก็ฝากติดตามด้วยนะคะ

การศัลยกรรมที่เราจะไปทำในครั้งนี้คือ เสริมหน้าอกค่ะ
จากรูปจะเห็นเลยว่าเราไม่มีเนินหน้าอกเลย...TT
ใส่เสื้อในคัพ A แล้วก็ยังเหลือที่เลยค่ะ...
แล้วก็ไม่ชอบใส่เสื้อในพวกดูมๆดันทรงด้วย
เวลาใส่เสื้อผ้ารัดรูปนี่เห็นหน้าอกแบนราบเป็นกระดานเลย
กลายเป็นว่าแทนที่เราจะได้ใส่เสื้อผ้าที่อยากใส่
ต้องมาใส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ๆที่ซ่อนรูปแทนค่ะ
อีกอย่างนึงเราเป็นคนชอบออกกำลังกาย
แต่แทนที่หุ่นจะสวย เอวคอด มีตูดมีก้น หุ่นกลับกลายเป็นเหมือนผู้ชาย
เลยคิดว่าอยู่ไม่ได้ละ ต้องทำอะไรสักอย่าง ก็เลยตัดสินใจผ่าตัดในครั้งนี้ค่ะ

ออกตัวไว้ก่อนเลยว่าเราเป็นกลัวเจ็บมากกกก
แต่ก็คิดมาแล้วว่าชีวิตนี้อยากใส่เสื้อผ้าแล้วออกมาสวยบ้าง
อยากใส่เสื้อผ้าที่เราอยากใส่ ไม่ใช่ใส่เพราะจำใจต้องใส่
ความสวยชนะความกลัวค่ะ งานนี้ 5555555
นี่ก็เหลืออีกไม่กี่วันแล้วก่อนจะถึงวันผ่าตัด
ไว้ผ่าตัดเสร็จแล้วจะมาอัพเดทต่อนะคะ ~

เจ้าของ| โพสต์ 2022-10-3 17:24:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2022-10-3 17:26

ผ่าตัดเสริมหน้าอกได้ 1อาทิตย์แล้วค่ะ
พอได้พัก 1อาทิตย์พวกอาการปวดต่างๆ ก็ดีขึ้น
เราจะมาเล่าประสบการณ์หลังผ่าตัดให้ทุกคนที่สงสัยได้อ่านกันค่าา

ก่อนอื่นตอนปรึกษาคุณหมอบอกว่าขนาดหน้าอกของเราเมื่อเทียบกับสัดส่วนตัวแล้ว
ควรเสริมไซส์ 380cc หรือ 400cc
แต่เราชอบใหญ่ๆ เลยขอคุณหมอว่าขอขนาดใหญ่สุดที่จะสามารถใส่ได้เลย
หลังออกจากห้องผ่ามา เป็นปลื้มมากกก คุณหมอเสริมขนาด 400ccให้ค่ะ

หลังผ่าตัดช่วง 5วันแรก เป็นช่วงที่ทรมานที่สุดของเราเลย...
ปวดมากจนต้องกินพาราตลอด
แต่หลังจากวันที่ 5 อาการค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ

ลองเปลี่ยนชุดครั้งแรกหลังผ่าตัด กรี๊ดดด เสื้อในตัวเก่าใส่ไม่ได้แล้วค่ะ
เหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะ 5555
ตอนนี้เพิ่งผ่าตัดได้ 1อาทิตย์ ทรงยังไม่เข้าที่ ต้องใจเย็นๆ รอเวลาก่อน หวังว่าทรงจะสวยถูกใจแบบที่เราหวังนะคะ

หลายคนอาจจะอยากเห็นรอยแผลที่กรีด
รูปนี้เทปติดแผลยังอยู่นะคะ อยากแกะเทป ตัดไหม และให้แผลเข้าที่ไวๆ แล้วล่ะค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2022-10-26 14:18:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2022-10-26 14:24

หลังจากผ่าตัดเสริมหน้าอกมา ตอนนี้เข้าสัปดาห์ที่ 2แล้วค่ะ
ไม่ค่อยมีอาการเจ็บ หรือปวดแล้ว ฟื้นตัวได้ค่อนเข้างเร็วเลยค่ะ

พอลองหยิบชุดออกกำลังกายมาใส่ นี่ใครอ่ะ 5555 ทำไมสวยจัง
แค่ลองใช่ชุดออกกำลังกายนะคะ รู้สึกคิดถูกเลยที่ตัดสินใจเสริมหน้าอก  ><

เคสเราคุณหมอสั่งให้ทานยาลดพังผืดค่ะ
แต่ช่วงที่กินเราถ่ายท้องเสียตลอด บวกกับมีอะไรขึ้นบริเวณแผลด้วย เลยไม่ได้ทานต่อแล้วค่ะ

ตอนแรกบริเวณรอยกรีดแปะแผ่นแปะแผล duoderm อยู่ค่ะ ถึงเวลาแกะออกแล้ว เราว่าแผลแห้งดีมากเลยนะ
รูปนี้ถ่ายหลังแกะออกครั้งแรกหลายวันแล้วนะ แผลสะอาด เนียนมากๆ
รอยแผลต้องใช้เวลาให้เค้าสมานตัวก่อน ตอนนี้ก็คงต้องรอเวลาอย่างเดียวค่ะ
โดยรวมตอนนี้ทรงถูกใจมากค่ะ รอยุบบวมอีกหน่อย จะรู้ว่าทรงจริงๆ ของเราเป็นแบบไหน

แล้วมาพบกันใหม่ตอนหน้านะคะ
2 loco.JPG
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-12-7 16:55:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2022-12-7 16:56

เผลอแปปเดียวผ่าตัดเสริมหน้าอกครบ 1เดือนแล้วค่ะ เวลาผ่านไปเร็วมาก 5555
เรื่องการออกกำลังขึ้นอยู่กับแต่ละคนนะ แต่เราเริ่มออกกำลังกายช่วงร่างเบาๆ ตั้งแต่สัปดาห์ที่ 3 แล้วค่ะ
ตอนออกกำลังกายจะมีช่วงที่ต้องแกร็งด้วย
พอแกร็งแล้วรู้สึกเจ็บหน้าอก ก็ยอมแพ้ เปลี่ยนเป็นท่าง่ายๆ แทนค่ะ ไม่ฝืนทำต่อ T^T

หลังผ่าตัดมา ทุกอย่างโอเค ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ตอนนี้นอนตะแคงข้างได้แล้วค่ะ
ถ้าไม่อามือไปกดหน้าอกแรงๆ ก็ไม่รู้สึกเจ็บค่ะ
ที่บอกว่าเจ็บเหมือนรถทับ เราว่าแล้วแต่คนนะคะ สำหรับเราไม่ถึงขนาดนั้น เป็นความเจ็บที่ทนไหวค่ะ

ส่วนแผลค่อยๆ สมานตัว  รอยเริ่มจาง แผลดูตื้นขึ้นจากตอนแรกเยอะเลยค่ะ
ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ทายาและปิดเทปตลอดเลยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าแผลสมานเร็วขึ้นจากยาที่ทารึป่าว ตอนนี้แผลดูดีมาค่ะ

เมื่อวานไปเจอเพื่อนครั้งแรก หลังจากผ่าตัดมา
เพื่อนๆ ชมกันทุกคนเลยว่าทรงหน้าอกสวย นิ่ม ไม่แข็ง ดูเป็นธรรมชาติ เหมือนหน้าอกจริงเลย
คอนเฟิร์มว่าเราไม่ได้คิดเองไปคนเดียว คนอื่นก็ชมว่าสวย5555
ปลื้มมาก คิดถูกที่ตัดสินใจผ่าตัดหน้าอกค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2023-1-4 18:17:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2023-1-4 18:18

หลังผ่าตัดเพิ่งได้ลองหยิบเสื้อชั้นในครึ่งตัวมาใส่ค่ะ
ความรู้สึกหน้าอกตอนนี้กับก่อนผ่าตัดต่างกันมากกกก
เมื่อก่อนถ้าใส่คือหน้าอกจะแบน ไม่มีทรงเลยค่ะ

ตอนนี้รู้สึกว่าทรงเริ่มเข้าที่ สัมผัสหน้าอกนิ่มขึ้น ไม่แข็งเหมือนช่วงแรกๆ แล้วค่ะ
ที่เคยกังวลเรื่องร่องอกดูเป็นก้อน ไม่เป็นธรรมชาติ ตอนนี้เริ่มเข้าที่เป็นธรรมชาติแล้วค่ะ

ด้วยความที่หน้าอกใหญ่ขึ้น พอสวมชุดออกกำลังกาย
รู้สึกว่าตัวเองเอวคอดไปเลย แบบงง แต่สวยอ่ะ 555555

ส่วนรอยกรีดใต้ราวนม ถ้าดูดีๆ จะไม่ได้อยู่ตรงเส้นใต้ราวนมพอดีค่ะ
เกิดจากซิลิโคนที่เสริมขนาดใหญ่กว่าตัว ทำให้มีน้ำหนักมาถ่วง
เลยไม่สามารถกรีดให้ตรงกับเส้นใต้ราวนมได้เป๊ะ 100% ค่ะ T^T
ตรงนี้ทำอะไรไม่ได้ เพราะเราเป็นคนขอคุณหมอเอาขนาดซิลิโคนใหญ่กว่าตัวเองค่ะ
ต้องทายา ดูแลรอยแผลเป็นต่อไปค่ะ บอกตัวเองว่า สู้ๆ!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-2-9 13:12:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ วันนี้มาอัพเดทรีวิวหลังเสริมหน้าอกตอนสุดท้ายแล้วค่ะ
ตอนนี้ความบวมต่าง ๆ น่าจะหายหมดแล้ว อาการเจ็บก็ไม่มีแล้วค่ะ
ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติ เหมือนก่อนผ่าตัดเลยค่ะ
แต่ช่วงก่อนเป็นประจำเดือนจะรู้สึกคัดหน้าอก แอบรู้สึกจี๊ดๆ นิดหน่อยค่ะ

ก่อนผ่าตัดขนาดหน้าอกเรา 70A  แต่หลังผ่าตัดใส่บาร์คัพ 70E หรือ 65G ได้ กรี๊ดดด เลิฟมาก
คือว้าวมากกก ไม่คิดว่าจะหน้าอกตัวเองจะเปลี่ยนเป็นคัพ E ได้
ตอนบอกเพื่อนๆ ทุกคนตกใจกันหมดเลย บางคนก็อยากทำตามด้วย 5555555555

ที่เรากังวลมากที่สุดก่อนผ่าตัด คือ หน้าอกเริ่มหย่อนคล้อย กลัวว่าจะยิ่งดูหย่อนกว่าเดิม
แต่หลังผ่าตัดผลลัพธ์ออกมาน่าพอใจกว่าที่คิดไว้เยอะ บริเวณเนินอกดูเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะเว่อ
(เคยอ่านรีวิวคนที่เคยเสริมหน้าอกไป มีหลายเคสที่หน้าอกดูกลมแข็งเหมือนกะลาครอบด้วย)

อยากขอบคุณคุณหมอมากๆ ที่เนรมิตหน้าอกเราให้สวยแบบนี้
เพื่อนๆ ที่กำลังตัดสินใจเสริมหน้าอก เราบอกเลยว่าคุ้มค่ะ ทำเลย สวยแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้