ดู: 988|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อวดอกอึ๋ม เพียง 20 วันก็เลิศแล้วค่ะ ทำกับคุณหมอดารินทร์ ที่เดอะซิปคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อวดอกอึ๋ม เพียง 20 วันก็เลิศแล้วค่ะ  

สวัสดีค่ะ จะมาแชร์ประสบการณ์หลังไปทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกที่เดอะซิปคลินิก ทำกับคุณหมอดารินทร์ ถ้าใครอ่านรีวิวและศึกษามาเยอะไม่มีใครไม่รู้จักคุณหมอแน่นอน เพราะทุกคนต้องรู้จักมีคนรีวิว ส่วนตัวเราเองได้ยินชื่อเสียงของคุณหมอมานานแล้วค่ะ เพราะพี่สาวเราเองก็ไปเสริมหน้าอกกับคุณหมอมาก่อนเราอีก พอเขาไปทำเราก็มาทำบ้าง  ซึ่งเราก็ได้ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องการดูแลตัวเองต้องทำอย่างไร เสริมแล้วต้องปฎิบัติตัวอย่างไรบ้าง อันนี้คืออ่านข้อมูลเตรียมตัวไว้ก่อน แต่เอาจริงๆ นะพอเราไปทำที่คลินิก เขาจะมีพนักงานดูแลเราอย่างดีเลยค่ะคอยให้ข้อมูล ค่อยดูแลนัดวันพบคุณหมอ ไม่ต้องกังวลเลย

ประวัติคุณหมอท่านนี้ไม่ธรรมดาเลยค่ะ คุณหมอเป็นแพทย์ที่มีชื่อเสียงอันดับต้นๆ เรื่องเสริมหน้าอกเลย คนที่รีวิวก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าคุณหมอเสริมหน้าอกสวย คุณหมอจะเน้นเสริมให้ดูธรรมชาติ ประเด็นที่เรามาเขียนครั้งนี้คือรู้สึกว่าทำแล้วโอเค อยากบอกต่อสิ่งดีๆ กับทุกคนที่สนใจและกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเสริมที่ไหนดี วันนี้เราก็มีคำตอบให้กับทุกคนเลยค่ะ  

พื้นฐานหน้าอกก่อนทำของเราคือไม่มีหน้าอกเลย หน้าอกเล็กมากใส่สุดชั้นในแบบฟองน้ำมาโดยตลอดตั้งแต่โตเป็นสาว แถมยังมีปัญหาเรื่องฐานหน้าอกที่สูงต่ำไม่เท่ากันอีกค่ะ เล็กไม่พอปัญหาก็มีอีก55555 ซึ่งเราก็แอบกังวลใจเหมือนกันกลัวว่าถ้าเสริมออกมาแล้วหน้าอกจะสูงต่ำไม่เท่ากัน ก็ค่อนข้างกลัวและกังวลใจมาก แต่ตอนที่มาปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแจ้งเลยค่ะว่าจะเสริมและตกแต่งหัวนมให้ทำให้เวลาเสริมแล้วหน้าอกใหญ่เท่ากัน แล้วหัวนมจะอยู่ในระดับเดียวกัน รู้สึกใจชื่นขึ้นมาทันทีเลยค่ะ

คุณหมอแนะนะให้เราเสริมที่ขนาด 375 cc. ทรงกลม จะใหญ่กำลังพอดีกับตัวเรา เมื่อสรุปจบแล้วก็จองคิวจ่ายเงินมัดจำไป 10,000 บาท มัดจำเสร็จก็กลับบ้าน รู้สึกตื่นเต้นเพราะนั่งนับวันรอคิวไปทำเลยค่ะ เราอยากทำมาก พอมีเวลาเราก็ต้องไปตรวจสุขภาพตามที่คุณหมอระบุ ส่งผลตรวจก่อนล่วงหน้า 1 วันค่ะ สิ่งที่ควรงดก่อนการผ่าตัดคือยาบำรุงวิตตามินต่างๆ  แล้วก็แอลกอฮอล์ เมื่อถึงวันนัดทำศัลยกรรมต้องงดน้ำงดอาหารก่อน 8 ชม. การปฎิบัติตัวพวกนี้คือพี่พนักงานที่ดูแลเราคอยบอกเราแนะนำเราค่ะ ไม่ต้องกังวลเลย

พอทำเสร็จก็ไม่ต้องนอนที่คลินิกทำเสร็จกลับบ้านได้เลยค่ะ การใช้ชีวิตหลังเสริมหน้าอกก็จะต้องดูแลตัวเองพักผ่อนสัก 3 วัน วันที่ 4 ก็ปกติแล้วค่ะ ดีขึ้นเยอะเลย ถ้าเพื่อนคนไหนสนใจอยากจะติดต่อหรือพูดคุยปรึกษาก็สามารถ @line พิ่มเพื่อน@Thesibclinic หรือโทรไปที่ Call Center 088-2228660  ตามนี้ได้เลยค่ะ ว่างๆ วันไหนเราจะมา  Update รูปหน้าอกให้ทุกคนได้ดูกันนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้