ดู: 1262|ตอบกลับ: 4

[ดึงหน้า] พาคุณแม่ยกกระชับอัพสาวอีกครั้ง!! ที่รพ.บาโนบากิ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ หลังจากที่พาคุณแม่ไปศัลยกรรมยกกระชับอัพความสาวเพิ่มแล้ว
เราจะมาเขียนรีวิวให้เพื่อนๆ หรือคุณแม่ที่กำลังสนใจ ได้มีข้อมูลเพื่อช่วยในการตัดสินใจนะคะ

ก่อนอื่นคุณแม่เรากังวลเรื่องริ้วรอยหน้าผาก และเปลือกตาค่อนข้างเหี่ยว
ครั้งนี้ถือเป็นโอกาสที่ดี เลยตัดสินใจตอบแทนคุณแม่โดยการพามาศัลยกรรมยกกระชับค่ะ ^^

คนแม่ไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อน เป็นการผ่าตัดครั้งแรกของท่าน
คุณแม่ก็จะกลัวอยู่บ้างค่ะ

แต่พอเราบอกท่านว่าการผ่าตัดจะช่วยเรื่องริ้วรอยที่คุณแม่กังวลได้เยอะเลย
คุณแม่ก็ใจชื้น ตื่นเต้นใจจดใจจ่อ อยากให้ถึงวันผ่าตัดไวๆ เลยค่ะ 55555

พอได้มองคุณแม่แล้ว ทำให้คิดได้ว่าคนที่อายุเยอะก็บยังอยากดูสวย อยากดูอ่อนเยาว์เหมือนตอนสาวๆ
ตอนที่เรามีอายุคิดว่าตัวเองต้องเก็บเงินไว้สำหรับตัวเองบ้างแล้วล่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-2 17:34:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ ในที่สุดคุณแม่ก็ได้ผ่าตัดแล้วววว
หลังจากผ่าตัดเสร็จแล้ว คุณพยาบาลพาคุณแม่มาที่ห้องแอดมิด ท่านดูเพลียๆ หน่อย น่าจะเป็นเพราะฤทธิ์ยาสลบค่ะ
เห็นแกแบบนี้ก็แอบสงสารนะคะ

พอให้แกพักสักแปป อาการก็ดีขึ้นค่ะ
หลังจากนั้นเราก็เม้ากับคุณแม่เรื่องผ่าตัดกับคุณแม่ไม่หยุดเลย 555  อยากให้หน้าคุณแม่เข้าที่ไวๆ แล้ว
คุณแม่จะกลับมาสาวอีกครั้ง  แค่คิดก็ตื่นเต้นแล้วค่ะ 555555

ดูจากรูปเห็นชัดเลยว่าริ้วรอยลึกๆ ตื้นขึ้นเยอะมาก
ส่วนริ้วรอยเล็กๆ อย่างที่คุณหมอแจ้งตอนแรกว่าจะไม่ได้หายไปหมด
แต่ถ้าลองเทียบรูปก่อนหลังผ่าตัด หลังผ่าตัดดูดีขึ้นมากๆ ค่ะ
นี่แค่ 1อาทิตย์เองนะคะ เห็นผลลัพธ์ด้วยตาเปล่าเลย
รอให้ยุบบวมกว่านี้ก่อนนะ จะเอารูปให้ทุกคนดูว่าคุณแม่เด็กขึ้นขนาดไหนค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-13 12:14:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
magbommy ตอบกลับเมื่อ 2022-9-2 17:34
สวัสดีค่ะ ในที่สุดคุณแม่ก็ได้ผ่าตัดแล้วววว
หลังจากผ ...

สวัสดีค่ะ ตอนนี้คุณแม่เราผ่าตัดมาได้ครบ 1 เดือนแล้วค่า~

แผลบริเวณอื่นสมานกันดีเกือบหมดแล้ว

เหลือแค่แผลแถวๆหัวคุณแม่ที่หายช้าหน่อย

วันนี้เลยจะพาคุณไปแม่ไปทำแผลกับเช็คอัพที่รพค่ะ

รพ.บอกว่าแผลตรงที่มีเส้นผมปิดอยู่ เป็นส่วนที่มีความชื้น

เลยอาจจะทำให้หายช้ากว่าส่วนอื่นค่ะ คุณแม่ก็ค่อนข้างกังวล

แต่คุณหมอบอกว่าไม่มีปัญหาอะไร ให้วางใจได้ค่ะ

ถึงจะผ่านไปหนึ่งเดือนแล้ว แต่คุณแม่บอกว่าก็ยังรู้สึกปวดอยู่บ้างค่ะ

ทางรพ.บอกว่า ต้องใช้เวลา จะดีขึ้นเรื่อย ๆ เองค่ะ

นอกเหนือจากส่วนนี้ ก็ไม่มีอะไรที่กังวลแล้ว

เราก็คอยให้กำลังใจคุณแม่ นับวันรอที่หน้าจะเข้าที่ไปด้วยกัน

อยากให้วันนั้นมาถึงไวๆแล้วค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-19 11:34:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ ตอนนี้คุณแม่ผ่าตัดมาได้ครบ 2 เดือนแล้วค่ะ~

ร่างกายคุณแม่ฟื้นตัวขึ้นเยอะแล้ว
อาจจะยังไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์แต่ก็ดีขึ้นมากค่ะ
คุณแม่เห็นรูปที่เราถ่ายให้ก็ยังบอกเลยว่าตัวเองดูเด็กลง
แต่สีผมนี่ไม่ได้เลย แกบอกว่าคงต้องไปย้อมผมใหม่แล้ว 5555555
ใบหน้าก็เข้าที่มากกว่าเดือนก่อน ดีขึ้นตามเวลาเลยค่ะ

ในส่วนของแผลเป็นหลัง 2 เดือน ก็เป็นอย่างที่เห็นในภาพค่ะ
รอยแผลจะยังแดงๆอยู่บ้าง อาจเพราะคุณแม่อายุมากแล้ว
แผลเลยอาจจะไม่สมานเร็วเหมือนกับคนอายุยังน้อยค่ะ
อาจจะต้องใช้เวลาหน่อย คงต้องรอดูกันต่อนะคะ
เพราะนี่ก็เพิ่งสองเดือนเอง
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-26 14:36:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่า วันนี้เป็นรีวิวตอนสุดท้ายของคุณแม่แล้วค่ะ

รอยแผลเป็นที่คุณแม่กังวลมากที่สุดยังไม่หายไปร้อยเปอร์เซนต์

แต่แดงน้อยลง แล้วก็เริ่มจางขึ้นเรื่อยๆแล้วค่ะ

ผลจากการผ่าตัดที่เห็นในปัจจุบันคือ พวกริ้วรอยที่เห็นชัดๆ หายไปเยอะมาก

หน้าที่หย่อนคล้อยก็ตึงขึ้น ถึงจะไม่ได้หน้าเหมือนกลับไปเป็นสมัยสาวๆ

แต่ก็ลดอายุไปเยอะเลยค่ะ คุณแม่แกถูกใจมาก

มาอวดไม่หยุดเลยค่ะ ว่าคนแถวบ้านชมแกกันใหญ่ 55555555

เห็นแม่ชอบก็ดีใจไปกับแกด้วยค่ะ ^^❤
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้