ดู: 1555|ตอบกลับ: 3

[ดึงหน้า] ยกกระชับหน้า ลำคอ กระชากวัย รวดเดียวจบ!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า วันนี้ฉันจะมาเขียนรีวิวที่ได้ไปยกกระชับใบหน้าและลำคอ

เทคนิคกรีดที่รพ.บาโนบากิมาค่ะ แรกเริ่มฉันเคยได้ยินชื่อรพ.มานานแล้ว

จากรายการ Let me in ก็เลยคิดว่ารพ.น่าจะมีความน่าเชื่อถือ

แล้วก็มีรีวิวให้ดูหลายเคสเลยตัดสินใจเลือกทำที่นี่ค่ะ

เล่าตามตรงพออายุมากขึ้น จากที่เคยอยากได้ยินคนชมว่าสวย

ตอนนี้กลายเป็นว่าอยากได้ยินคนชมว่าหน้าเด็กแทน 555555

แล้วส่วนอื่นๆบนใบหน้าในตอนนี้ฉันก็พอใจอยู่แล้ว มีแค่ปัญหาความหย่อนคล้อย

ลำคอย่น แก้มห้อย ที่มาพร้อมอายุก็เลยอยากจะทำยกกระชับค่ะ

มาคอยติดตามผลลัพธ์ไปด้วยกันนะคะ~!! ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-26 17:06:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beem.1004 เมื่อ 2022-7-26 17:07

สวัสดีค่ะ กับรีวิวหลังผ่าตัดยกกระชับค่ะ

รูปนี้ถ่ายหลังผ่าตัดทันที บวมน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะเลยค่ะ แน่นอนว่าความบวมของแต่ละคนแตกต่างกันนะคะ
เคสเราถือว่าไม่ค่อยบวมเลย
ถึงเวลาที่ต้องกลับมาใช้ชีวิตประจำวันแล้วจ้าา

รูปนี้ถ่ายหลังจากมาตัดไหมที่รพ. ครบ 2อาทิตย์ค่ะ
ไม่ค่อยมีรอยช้ำเลย จะมีแค่อาการชาๆ บริเวณที่ผ่าตัดอยู่บ้าง แต่ไม่เป็นปัญหาต่อการใช้ชีวิตประจำวันนะคะ

คุณหมอให้ใบแผ่นพับฝึกยิ้มมา ตอนนี้สามารถเริ่มฝึกยิ้มได้แล้วค่ะ
การฝึกยิ้มจะช่วยเกิดริ้วรอยได้ช้าลง แนะนำให้คนที่ผ่าตัดยกกระชับมา ทำอย่างสม่ำเสมอนะคะ
ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก เอาไว้ดูตอนยุบบวมกว่านี้ค่ะ

รูปรอยแผลที่กรีด

รอยแผลนี้ถ่ายหลังผ่าตัดครบ 1เดือนค่ะ
อยู่ในช่วงแผลกำลังสมานตัว อาจจะยังเห็นรอยแผลชัดอยู่ค่ะ T^T
ถ้ารวบผมขึ้นเห็นยิ่งชัดเลย แอบกังวลกับส่วนนี้เหมือนกันนะคะ
เลยหายาทาลดรอยแผลเป็นมาทาค่ะ

คนรอบข้างชมต่างชมกันว่าสวยขึ้น เรานี่ยิ้มปลื้มปริ่มเลยค่ะ
ถึงตอนนี้เราจะอายุค่อนข้างเยอะแล้ว พอได้ยินคำชมแบบนี้ก็อดดีใจไม่ได้ค่ะ 5555
รู้สึกว่าตัวเองคิดถูกแล้วที่ตัดสินใจผ่าตัดยกกระชับค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-8 17:32:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beem.1004 เมื่อ 2022-8-8 17:33

สวัสดีค่า ตอนนี้ยกกระชับหน้ามาได้ 2 เดือนแล้วค่ะ
รู้สึกหน้าดีขึ้นเยอะมากกก แบบส่องกระจกแล้วรู้สึกได้เลยค่ะ
โดยเฉพาะเหนียง เรียบขึ้นเยอะเลย ไม่ห้อยแล้ว แถมดูไม่โป๊ะด้วย
อารมณ์แบบไปลดน้ำหนักมาแล้วดูดีขึ้นประมาณนั้นเลยค่ะ
พอกลับไปเทียบกับรูปก่อนทำก็ยิ่งเห็นชัดขึ้นไปอีก

ในส่วนของรอยแผลก็จางขึ้นเรื่อย ๆ เลยค่ะ
ถือเป็นสัญญาณที่ดีนะคะ ^^

เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-19 14:17:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beem.1004 เมื่อ 2022-8-19 14:19

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวหลังผ่าตัดยกกระชับหน้าครบ 3เดือน เป็นตอนสุดท้ายค่ะ
จนถึงตอนนี้ผิวที่ผ่าตัดยกกระชับมายกขึ้น ไม่ตกเลย เราพอใจกับการผ่าตัดมากค่ะ
ยิ่งตอนถ่ายรูปผิวหน้าดูอ่อนเยาว์ สดใสกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
หลังอาบน้ำเสร็จ เราจะใช้ไดร์เป่าผม และบริเวณรอยแผลให้แห้งค่ะ

มาดูรูปปัจจุบันอัพเดทกันค่า~~

หลังผ่าตัดตอนนี้หน้าเริ่มเข้าที่แล้ว รู้สึกแฮ้ปปี้มากๆ ~~
ช่วงนี้เราเริ่มไอเดทแล้ว พยายามควบคุมน้ำหนักไม่ให้เพิ่มขึ้น เพื่อให้ผลลัพธ์อยู่กับเราไปนานๆ ค่ะ
ขอบคุณคุณหมอที่ทำให้เราสวยขึ้นนะคะ เลิฟเลยค่าา♥

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้