ดู: 1269|ตอบกลับ: 0

[โปรปลูกผม] ปลูกผม ขอนแก่น โปรเหมา ๆ 99,990 .- ไม่จำกัดกราฟ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tararin2551 เมื่อ 2022-6-28 10:28

ปลูกผม เทคนิค  (Follicular Unit Extraction) โดยทีมแพทย์จาก กทม.

ปลูกผม 99990 s1080.png

โปร เหมาๆ 99,990 ผ่อน 16,666 นาน 6 เดือน

ปลูกผม ที่ธาราริน คลินิก
แพทย์จะทำการออกแบบ และวาดแนวผมที่จะทำการปลูกใหม่ บริเวณด้านหน้า หรือ กลางศรีษะ
โกนผมบริเวณท้ายทอยซึ่งจะย้ายเซลล์ผมบริเวณนี้ออกไปปลูกถ่าย
แพทย์จะทำการฉีดยาชาบริเวณที่จะทำการเจาะเก็บรากผม(ท้ายทอย)
หลังยาชาออกฤทธิ์ แพทย์จะใช้เครื่องมือพิเศษทางการแพทย์ที่เป็นหัวเจาะขนาดเล็ก ประมาณ 0.8 – 1.0 มิลลิเมตร เจาะผ่านผิวหนังตามแนวขนานกับรากผมแล้วดึงเซลล์รากผมออกมาจากหนังศีรษะ และนำไปเก็บไว้ในน้ำเลี้ยงเซลล์เพื่อรักษารากผม
ก่อนทำการปลูกผม แพทย์จะทำการฉีดยาชาเพื่อให้บริเวณจะปลูกรู้สึกชา จากนั้นจะฉีดยาห้ามเลือดที่ผสมในน้ำเกลือ เพื่อให้หนังศีรษะโป่งและพองตัวขึ้น จากนั้นแพทย์จะทำการเจาะรู และหยิบเซลล์รากผมที่จะทำการปลูก ใส่ลงไปในรูที่เจาะไว้
นำเซลล์ผมที่ได้ ไปปลูกใหม่ในบริเวณที่ต้องการ
วิธีนี้ไม่ควรทำเกินครั้งละ 2,000 กราฟ (กอผม) เนื่องจากถ้านำเส้นผมออกมาจากบริเวณท้ายทอยมากเกินไปจะทำให้เหลือเส้นผมด้านหลังน้อย ซึ่งจะทำให้เกิดภาวะผมบางด้านหลังได้
แผลที่เกิดขึ้นหลังทำ มีขนาดเล็กมากและกระจายไปทั่วบริเวณท้ายทอย สามารถถูกปกปิดด้วยเส้นผมที่ยังเหลืออยู่
ระยะเวลาการพักฟื้นประมาณ 2-3 วัน

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่ธารารินคลินิกทุกสาขา

Tararin Contact.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้