ดู: 1728|ตอบกลับ: 4

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกสำหรับสาวรูปร่างผอม ไม่มีเนื้อหน้าอก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า กี้นะคะ

วันนี้กี้จะมาเขียนเล่าเรื่องที่ได้ไปเสริมหน้าอกมา บวกเอารูปมาฝากด้วยค่ะ
กี้ส่วนสูง 161ซม. น้ำหนัก 46กก. ก็คือเป็นคนคอนข้างผอมค่ะ

แล้วก็หน้าอกแบนด้วย ไม่มีเนื้อนมเลย
เห็นหน้าอกเพื่อน ๆ แต่ละคนที่วัยเดียวกับเราที่มีหน้าอกก็อิจฉา
เพื่อนบางคนก็ไปทำมาแล้วใส่เสื้อผ้าสวยขึ้นมาก
ก็เลยแบบมีความคิดว่าอยากทำหน้าอกบ้างเหมือนกันแต่ก็ไม่ได้ทำค่ะ TT

เวลาเลยมาจนกี้แต่งงาน มีลูก หลังมีลูกรู้สึกว่าหัวนมใหญ่ขึ้น
แล้วหน้าอกก็เริ่มหย่อนคล้อยด้วยค่ะ ทำให้รู้สึกไม่มั่นใจยิ่งกว่าเดิม
เวลาใส่ชุดว่ายน้ำยิ่งเห็นชัดเลยค่ะ ตอนนี้ลูกก็หย่านมมาหลายปีแล้ว
กี้เลยคิดว่าอยากไปทำหน้าอกค่ะ
อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง อยากเพิ่มขนาดหน้าอก
อย่างที่อยากทำมานานแล้วก็จะได้แก้เรื่องที่หน้าอกหย่อนด้วย
แทนที่จะกลัวแต่กลับกลายเป็นว่าอยากรีบทำไวๆ แทน รีบทำก่อนที่จะสายค่ะ TT

ก่อนผ่าตัด

หลังทำ 1 สัปดาห์

กี้ทำหน้าอกที่รพ.บาโนบากิ โดยเลือกทำซิลิโคน Motiva ค่ะ
เห็นเค้าว่าดีที่สุดก็จัดเลยค่า กี้ใส่ซิลิโคน 335cc ทั้งสองข้างค่ะ
หลังทำแรก ๆ คิดว่าจะช้ำเยอะ แต่ไม่ขนาดนั้นค่ะ มีบ้างนิดหน่อย
แต่รู้สึกว่าขยับตัวค่อนข้างลำบาก ในรูปอาจจะดูไม่ได้บวมเวอร์วัง
แต่ในความเป็นจริงคือบวมเยอะมากค่ะ
แล้วก็ตึงมาก TT ได้แต่หวังว่าจะดีขึ้นไว ๆ

ไว้มาติดตามกันต่อในพาร์ทหน้านะคะ~!

เจ้าของ| โพสต์ 2022-6-28 17:34:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำ 1 เดือน

สวัสดีค่า ~กี้กลับมาแล้วจ้า

กลับมาพร้อมรูปหลังทำครบ 1 เดือน!! อย่างที่เคยสัญญาไว้ค่ะ

ผ่านไปเดือนนึงแล้ว รู้สึกฟื้นตัวได้เกือบเต็มร้อยแล้วค่ะ

ไม่เสียใจเลยจริง ๆ ที่ตัดสินใจทำ

พอใจกับผลที่ได้มาก ๆ  ยิ่งตอนไปหาซื้อชุดชั้นในใหม่ยิ่งปลื้ม

ลองใส่ตัวไหนก็ออกมาสวยค่ะ  หน้าอกดูเต็ม ไม่ฟีบแล้ว น้ำตาจะไหล TT

แต่ว่าคุณหมอยังไม่ให้ใส่นะคะ .... 555555555 ยังใส่ชุดชั้นในที่รพ.ให้ใส่อยู่ค่ะ

แค่ไปซื้อมาเผื่อไว้ก่อน แต่แค่นี้ก็ปลื้มแล้วอยากให้หายไวๆ

มารอชมรีวิวไปด้วยกันนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-8 18:08:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำ 2 เดือน

สวัสดีค่า กี้นะคะ

ตอนนี้กี้ทำหน้าอกมาได้ครบ 2 เดือนแล้วค่า~

ถ้าถามว่ามีอะไรที่แตกต่างไปจากเดือนที่แล้วที่บ้าง

ก็คือตอนนี้กี้จะได้เริ่มใส่บราประคองทรงแล้วค่ะ!

ได้ยินคนเค้าบอกกันว่ามันค่อนข้างอึดอัดตอนใส่

แต่สำหรับกี้ถือว่าโอเคนะคะ ไมได้อึดอัดมากขนาดนั้น

รูปนี้เป็นรูปบริเวณรอยกรีดค่ะ (กี้เลือกทำแบบกรีดใต้ราวนมค่ะ)

ส่วนตัวกี้คิดว่าแผลสวยอยู่นะคะ 555555

ถ้าดูจริง ๆ คือแผลไม่ได้ใหญ่เลย แล้วก็อยู่ใต้ราวนมเลยค่ะ

มองหน้าตรงไม่เห็น ต้องมาจ้องจากข้างใต้ถึงจะเห็นค่ะ

ต้องมารอดูกันว่าพอแผลหายดีแล้วจะจางลงอีกไหม

ไว้มาติดตามต่อในตอนหน้านะคะ~

เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-25 17:21:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำ 3 เดือน

สวัสดีค่า กลับมาพบกับกี้อีกแล้วนะคะ

ตอนนี้กี้เสริมหน้าอก (ซิลิโคนโมติว่า) มาได้ครบ 3 เดือนแล้วค่า
บอกตามตรงว่ารอบนี้รู้สึกเหมือนเวลาผ่านไปช้ามากเลยค่ะ YY
น่าจะเป็นเพราะหน้าอกเริ่มเข้าที่แล้ว เลยไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนแปลงใหญ่ๆ
แบบเห็นได้ชัดเหมือนเมื่อก่อน ตอนนี้ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดแล้ว
เนื้อหน้าอกก็นุ่มขึ้นด้วยค่ะ

เมื่อก่อนเป็นคนไม่มีเนื้อหน้าอกเลย ส่วนใหญ่เสื้อผ้าที่ใส่เลยจะเป็น
โอเวอร์ไซส์เกือบหมด ตอนนี้ก็เริ่มเปลี่ยนไปใส่เสื้อผ้าที่รัดรูปบ้างแล้วค่ะ
ชุดชั้นในก็เปลี่ยนจากเสื้อในเน้นฟองน้ำหนา ไปใส่เสื้อในที่มีสีสัน มีลายมากขึ้น ตามที่กี้*ชอบ
ไม่ต้องมาคอยห่วงแล้วว่าจะมีฟองน้ำหนาไหม พอมีหน้าอกแล้วรู้สึกว่าหุ่นดีขึ้นด้วยค่ะ
น่าะจะเพราะมันช่วยให้เห็นส่วนเว้าส่วนโค้งมากขึ้น เอาเป็นว่าถูกใจมากเลยค่ะ ❤❤
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-4 17:51:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovely.cookie เมื่อ 2022-8-4 17:55

หลังทำ 5 เดือน

สวัสดีค่า นี่ก็ถือว่าผ่านมานานพอสมควรแล้วนะคะ

นับตั้งแต่ที่กี้ทำหน้าอกมา ตอนนี้รู้สึกเหมือนหน้าอกตัวเองจริงๆไปแล้ว

จนบางทีลืมแล้วนะว่าเคยไปทำหน้าอกมา หน้าอกตอนนี้นิ่มขึ้นมากค่ะ

เหมือนตอนก่อนทำเลย ที่เคยมีเจ็บจี๊ดๆบ้าง ตอนนี้ก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ

ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติทุกอย่างเหมือนแต่ก่อนเลย

มีร่องอกกับเค้าแล้วด้วย ทรงหน้าอกสวยมากค่ะ

เวลาใส่เสื้อคอลึก สายเดี่ยว เกาะอกแล้วออกมาดูดีมาก

ในส่วนของรอยแผลเป็นใต้ราวนม

พอเข้าเดือนที่ 5 รู้สึกเลยว่าจางลงเยอะแล้วค่ะ

แต่เราก็ยังแปะแผ่นเจล+ทายาลดรอยแผลเป็นตามที่รพ.แนะนำอยู่เหมือนเดิมนะคะ

ทำทุกวันจนชินไปแล้ว 555+ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ

ถ้าดูแลดีๆ กี้ว่ามันน่าจะจางลงได้อีกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้