ดู: 1850|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] Review เสริมหน้าอก จากสาวเนินน้อย ตอนนี้กลายเป็นสาวคัพ Cแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bluefha เมื่อ 2022-1-19 10:06

สวัสดีค่ะ เราจะมารีวิวประสบการณ์การศัลยกรรมหน้าอกให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ

ก่อนอื่นถ้าคนที่เพิ่งเคยเจอเราครั้งแรก จะบอกว่าดูภายนอกเราเหมือนคนมีหน้าอก
แต่ถ้าคนที่สนิทได้เจอกันบ่อยๆ จะทักว่าหน้าอกเราดูไม่มีวอลลุ่มเท่าไหร่ค่ะ
เราเลยคิดเรื่องศัลยกรรมหน้าอกตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ
ช่วงหน้าร้อนเวลาที่อยากใส่เสื้อโชว์เนื้อหนังหน่อย เราจะใส่เสื้อในที่ฟองน้ำหนามากๆค่ะ
พอยิ่งใส่ฟองน้ำหนา เหงื่อก็ยิ่งออกเยอะ กลายเป็นร้อนกว่าเดิมอีกค่ะ
แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องใส่แบบนี้เพราะไม่มั่นใจในหน้าอกของตัวเองเลยค่ะ

เรากังวลเรื่องหน้าอกมาตลอด จนกระทั่งตอนนี้อยู่ในช่วงกำลังพักงาน
คิดว่าถ้าผ่าตัดช่วงนี้ก็น่าจะโอเค เลยตัดสินใจเข้ามาปรึกษาที่รพ.ค่ะ
ตอนแรกเราไม่ค่อยรู้ว่าหน้าของเราเป็นทรงอะไรยังไงเท่าไหร่
พอได้ปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอแจ้งว่าเราเป็นอกไก่นิดหน่อย หน้าอกหย่อนคล้อยนิดนึง
และเนินหน้าอกไม่มีวอลลุ่มค่ะ

คุณหมอบอกว่าอกไก่ของเราไม่ได้เป็นหนักมาก ไม่เป็นไร
หลังผ่าตัดเนินอกจะมีวอลลุ่มขึ้นอีกเยอะค่ะ
ตอนแรกเรามาปรึกษาเพราะกังวลแค่เรื่องขนาดหน้าอกเท่านั้นเอง
แต่คุณหมออธิบายถึงส่วนที่บกพร่อง และส่วนที่จะดีขึ้นหลังผ่าตัดให้ฟังอย่างละเอียด ชอบตรงนี้มากเลยค่ะ
เค้าพูดกันว่าในบรรดาการศัลยกรรมทั้งหมด การศัลยกรรมหน้าอกเป็นการผ่าตัดที่ให้ความพึงพอใจสูงสุด ยิ่งคาดหวังกับการผ่าตัดเลยค่ะ
ตอนนี้ได้แต่นั่งรอวันผ่าตัด ดูบิกีนี่และชุดชั้นในไปเรื่อยค่ะ 55555
พอคิดว่าหลังผ่าตัดจะได้ใส่บิกีนี่และชุดชั้นในสวยๆ โดยไม่ต้องกังวลเรื่องหน้าอกแล้วก็แฮ้ปปี้มากค่ะ
ขอให้การผ่าตัดเป็นไปได้ดีเหมือนที่เราคาดหวังไว้นะคะ!!

4.PNG (87.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 67)

3.PNG (284.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 67)

2.PNG (100 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 67)

1.PNG (297.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 68)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-1-19 15:06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bluefha เมื่อ 2022-1-19 15:07

วันผ่าตัดวันแรก - ครบ7วัน

ในที่สุดเราก็ได้เข้าผ่าตัดเสริมหน้าอกมาแล้วค่ะ
ของเราเสริมซิลิโคนBella Gel กรีดใต้รักแร้ค่ะ
ตอนแรกที่ปรึกษาคุยไว้ว่าอยากได้คัพ C Full ขนาดประมาณ 350cc-375cc
แต่พอกลับมาคิดอย่างละเอียดอีกครั้ง ด้วยความที่เราค่อนข้างสูงด้วย ถ้าเสริมขนาดใหญ่เกินไปจะยิ่งทำให้เราดูตัวใหญ่ ดูตันกว่าเดิมค่ะ

วันผ่าตัดตอนที่ดีไซน์หน้าอกเลยแจ้งกับคุณหมอว่ากลัวดูตัน ขอไซส์ใหญ่กว่าคัพ B Full แต่เล็กกว่าC Fullค่ะ
ตอนดีไซน์คุณหมอก็บอกว่ารูปร่างเราค่อนข้างใหญ่ ถ้าเสริมไซส์ใหญ่จะทำให้เราดูท้วมกว่าเดิม แนะนำให้ลดขนาดไซส์ลงค่ะ
สรุปคุณหมอใส่ซิลิโคนข้างละ 325ccให้ค่ะ

ถ้านึกถึงตอนหน้าอกลดบวมหมดแล้ว เราโอเคกับไซส์นี้มากค่ะ
เพราะเป็นการผ่าตัดที่เราอยากทำมาตลอด ตอนขึ้นเตียงผ่าตัดเราไม่กังวลเลยค่ะ
ตอนคุณหมอเอาหน้ากากยาสลบมาทาบหน้า แปปเดียวก็หลับเลยค่ะ 5555
ที่จำได้คือ หน้ากากมาทาบหน้า กระพิบตาและลืมตาอีกทีคือผ่าตัดเสร็จแล้วค่ะ

หลังผ่าตัดต้องนอนพักฟื้นที่รพ. 1คืน
ตอนพยายามจะลุกนั่งเราเอามือช่วยดันเตียง เพื่อพยุงตัวเองขึ้น เจ็บมาก รู้สึกไม่มีแรงเลยค่ะ
ถ้าจะให้นอนราบ และต้องลุกขึ้นอีกคงไม่มีแรงพยุงตัวเอง เราเลยนั่งนอนเอาค่ะ
ช่วงกลางดึกคุณพยาบาลคอยเข้ามาดู เห็นเรานั่งหลับอยู่ เลยบอกว่า "เอนตัวนอนมากกว่านี้ก็ได้นะคะ"
แต่เรากลัวเจ็บตอนลุก เลยบอกว่า "นอนแบบนี้สะดวกกว่าค่ะ"
เจ้าหน้าที่รพ.คอยเอาใจใส่แบบนี้ เราสบายใจขึ้นกว่าเดิมอีกค่ะ

เช้าวันถัดมาคุณหมอเข้ามาเยี่ยม
คุณหมอแจ้งว่าอาการโดยรวมโอเคมาก ฟื้นตัวได้ไว
วันนี้เราลองเอามือดันเตียงพยุงตัวขึ้น ไม่รู้สึกเจ็บแล้วค่ะ

วันแรกหลังผ่าตัดต้องนั่งนอน แต่พอกลับมาบ้าน ลองนอนราบแล้วลุกขึ้นตอนนี้ก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ
ตอนลุกเดินก็ไม่รู้สึกอึดอัดเลยค่ะ
แต่รู้สึกเหมือนแน่นๆหน้าอก เหมือนมีลูกโป่งอยู่ข้างใน เป็นแค่หน้าอกด้านซ้านเท่านั้นนะคะ
พอผ่านไปประมาณ 5วัน ความรู้สึกแน่นๆ ก็หายไปค่ะ
จะมีเจ็บหน้าอกนิดนึงด้านซ้ายบ้าง เหมือนตึงๆ ค่ะ

ส่วนด้านขวาไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ตอนนี้แกะผ้าพันหน้าอกออกและใส่สปอร์บาร์แล้วค่ะ
คุณหมอให้เราใส่ผ้าคาดหน้าอกด้วย ถ้ารู้สึกอัดอัดให้ใส่เฉพาะตอนกลางคืนอย่างเดียว กลางวันไม่ต้องใส่ก็ได้
สำหรับเราไม่อึดอัดเลย เราใส่ทั้งวันเลยค่ะ

วันนี้มีนัดเข้ารพ. คุณหมอแจ้งว่าตั้งแต่ตอนนี้ไม่ต้องใส่ผ้าคาดหน้าอกแล้วค่ะ
ทรงหน้าสวย และเราฟื้นตัวได้เร็วมากค่ะ
คุณหมอบอกว่านัดเช็คอัพรอบหน้า ครบ3อาทิตย์หลังผ่าตัด วันนั้นจะดูอีกทีว่าต้องใส่สปอร์ตบาร์ต่อไหม
แล้วก็เรียกเรามาดูรูปที่ถ่ายวันนี้พร้อมกันค่ะ

ตอนนี้เพิ่งผ่าตัดได้ไม่นานความรู้สึกสัมผัสจะยังแข็งอยู่ ทรงจะยังไม่เป็นธรรมชาติเท่าไหร่
ถ้าเวลาผ่านไปทรงและความรู้สึกสัมผัสจะดีขึ้นค่ะ
อยากให้เวลาผ่านไปเร็วๆจัง อยากเห็นทรงหน้าอกที่สวยขึ้นแล้วค่าา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-1-26 13:48:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bluefha เมื่อ 2022-1-26 13:52

หลังผ่าตัดครบ 2สัปดาห์

หลังผ่าตัดวันแรกๆ ได้แต่คิดว่าเมื่อไหร่เวลาจะผ่านไปนะ แต่เผลอแปปเดียวก็ครบ 2อาทิตย์แล้วค่ะ
เวลาผ่านไปเร็วกว่าที่คิด การฟื้นตัวก็ค่อนข้างดีเลยค่ะ
ตอนที่เข้าไปรพ.เช็คพอัพครบ 1อาทิตย์ คุณหมอบอกว่าแผลติดดี ซิลิโคนอยู่ในตำแหน่งที่ดีเลยค่ะ

คุณหมอบอกว่าให้เริ่มใส่ผ้าคาดหน้าอกได้ และก็ถ่ายรูปหลังผ่าตัดที่รพ.เก็บไว้มาดูอีกทีตอนครบ 3อาทิตย์ค่ะ
ตอนครบ 3สัปดาห์จะนำรูปตอนที่ถ่ายครบ 1สัปดาห์มาเปรียบเทียบดูว่าต้องใส่สปอร์ตบาร์ต่อไหม
และให้เราแกะเทปกาวที่แปะบริเวณแผลที่กรีดค่ะ
ตอนแกะเทปออก แผดูนูนนิดหน่อย แต่โดยรวมแผลติดสนิทดีค่ะ

กลับมาถึงบ้าน เราเองยังรู้สึกได้เลยว่าร่างกายฟื้นตัวได้เร็วมากค่ะ
ตอนนอนหงายแอบรู้สึกปวดกระดูกสะบักเลยลองนอนตะแคงดู ปรากฎว่าอยู่ๆก็มีเสียงดัง 'ครืด' แล้วก็เจ็บหน้าอกเจ็บแปล๊บๆ
เราตกใจ เลยไม่กล้านอนตะแคงไปหลายวันเลยค่ะ
พอผ่านไปประมาณ 2-3วันก็ดีขึ้นค่ะ

เสียงดัง 'ครืด' หายไปแล้ว ตอนนี้นอนตะแคงข้างไม่เจ็บแล้วค่ะ
จะนอนตะแคงซ้ายหรือขวา หรือนอนหงายได้หมดแล้ว ไม่เจ็บแล้วค่ะ
เวลานี่แหละค่ะ ที่จะช่วยรักษาทุกอย่าง 555

พอเสียงดังหายไปแล้ว ยังมีทรงหน้าอกกับความนิ่มมของหน้าอกที่เราอยากให้เข้าที่ไวๆ นี่แหละค่ะ
ความรู้สึกสัมผัสตอนจับหน้าอกรู้สึกเหมือนจะนุ่มกว่าสัปดาห์ที่แล้ว แต่ทรงยังไม่เข้าที่รู้สึกเหมือนทรงกะลาคว่ำอยู่ค่ะ 555
ตอนนอนหน้าอกดูเป็นก้อนไม่ขยับเลย ถ้ามองจากด้านข้างทรงเหมือนจรวด...ค่ะ
อยากให้เวลาผ่านไปเร็วๆจัง หน้าอกจะได้นิ่มขึ้นเร็วๆ ทรงเป็นธรรมชาติกว่านี้เร็วๆสักทีค่า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-2-8 11:36:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังผ่าตัดครบ 3สัปดาห์

ตอนนี้รู้สึกว่าดีขึ้นกว่าสัปดาห์ที่1 กับ2อย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ

เวลานอนตะแคงก็ไม่เจ็บจนนอนไม่หลับเหมือนตอนแรกแล้วค่ะ
ความรู้สึกแน่น อึดดัดหน้าอกตอนนี้เริ่มชินแล้ว ที่เคยเจ็บแปล๊บๆ ก็หายค่ะ

ทรงหน้าอกยังดูออกอยู่ว่าเสริมมา แต่ทรงค่อยๆดูธรรมชาติขึ้นค่ะ
ทั้งที่รู้ว่าต้องรอให้ทรงเข้าที่กว่านี้ก่อน แต่ด้วยความที่เป็นคนใจร้อนทำให้กังวลกับเรื่องทรงอยู่เหมือนกันค่ะ T^T

ตอนนี้ทรงยังไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ หน้าอกยังไม่ค่อยชิดกัน...
รอให้เวลาผ่านไปหน้าอกจะเป็นธรรมชาติขึ้นกว่านี้ใช่ไหมคะ..?
เพื่อนๆเราบอกว่าให้ลองเพิ่มน้ำหนักดู ทรงอาจจะเป็นธรรมชาตกว่านี้
แต่เราเป็นคนที่ถ้าน้ำหนักขึ้นช่วงบนจะไม่ค่อยขึ้น วิธีนี้เลยใช้ไม่ได้กับเราค่ะ
แอบกังวลเรื่องทรงจังเลยค่ะ

ตอนยืนทรงค่อนข้างดูเป็นธรรมชาตินะคะ ค่อยสบายใจขึ้นหน่อยค่ะ 5555
เพื่อนซื้อชุดชั้นใจให้เป็นของขวัญหลังทำหน้าอกมาค่ะ
ลองใส่ถ่ายรูปมาให้ชมกันนะคะ พนักงานที่ร้ายขายชุดชั้นในชมว่าเนินอกสวยด้วย เขินเลยค่ะ

เมื่อก่อนซื้อเสื้อในจะเลือกแต่แบบที่เสริมฟองน้ำ ตอนนี้เลือกแค่ดีไซน์ที่ชอบ ไม่ดูเรื่องฟองน้ำแล้วค่ะ 555
แล้วเจอกันใหม่ตอนหน้านะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-2-15 12:32:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ กลับมาพบกับรีวิวครบ1เดือนหลังเสริมหน้าอกนะคะ

ช่วงนี้ยังกังวลกับทรงอยู่ เลยไม่ค่อยอยากโฟกัสกับหน้าอกเท่าไหร่ค่ะ
ส่องกระจกแต่ละทีก็จับหน้าอกที คิดแต่ว่าเมื่อไหร่จะหน้าอกจะนิ่มขึ้นนะ เราว่าถ้าโฟกัสกับหน้าอกบ่อยๆ อาจจะเครียดได้ ปล่อยไว้ดีกว่าค่ะ

จากรูปจะเห็นเลยว่าทรงดูดีขึ้นมาก แต่ดูในกระจกก็ยังไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไหร่
ตอนนอนตะแคงข้างหน้าอกคล้อยมาชิดกัน ดูโอเคเลยค่ะ

ตอนนี้ครบเดือนแล้ว รออีกแปปก็น่าจะครบ6เดือนเน๊าะ
รอยุบบวมอีกหน่อยหวังว่าทรงจะเข้าที่แบบที่เราต้องการนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-2-24 13:24:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ เราจะมาอัพเดทรีวิวเสริมหน้าอกต่อนะคะ

เมื่อไม่กี่วันก่อนมีนัดเช็คอัพหน้าอกครบ 1เดือนค่ะ
ก่อนไปรพ.คิดว่าจะได้เปลี่ยนจากสปอร์ตบรามาใส่บราแบบปกติแล้ว แต่คุณหมอให้ใส่ต่ออีก 1เดือนค่ะ
ตำแหน่งซิลิโคนค่อยๆคล้อยลงเร็วกว่าที่เราคิดอีก ทรงเข้าที่มากขึ้นแล้วค่ะ

ตอนแรกซื้อบราสวยๆเตรียมไว้เยอะ เพราะคิดว่าจะได้ใส่แล้ว ต้องพับเก็บไว้อีก1เดือน อดใจอยากใส่ไม่ไหวแล้วค่ะ 5555
ที่ตื่นเต้นที่สุดคือความนิ่มค่ะ เราพยายามไม่จับหน้าอกมาสักพัก ลองจับตอนนี้คือนิ่มขึ้นมากจนตกใจเลยค่ะ
แต่จะนิ่มได้มากกว่านี้อีก ต้องใช้เวลารอต่อไปก่อนค่ะ
นี่แหละที่เค้าบอกว่าเวลาจะช่วยเยียวยาทุกสิ่ง คือเรื่องจริง คอนเฟิร์มค่ะ 5555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้