ดู: 1188|ตอบกลับ: 1

[ปลูกผม] เสียเงินเป็นแสน หยุดทา หยุดกิน ผมก็กลับมาร่วงเหมือนเดิม รีวิวปลูกผมครั้งแรกในชีวิต กับคุณหมอเพชร ที่เดอมาสเตอร์ เอกมัย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ministory.time เมื่อ 2022-1-18 10:32

วันนี้ขอมาเขียนเล่าเรื่องราวประสบการณ์ส่วนตัว การปลูกผมแบบ FUE ที่เป็นการย้ายรากผมไปปลูกบริเวณที่มีปัญหา

ซึ่งส่วนตัวฟอร์ดมีปัญหาที่เริ่มจากหน้าผากเริ่มเถิกขึ้นเรื่อยเป็นตัว M และเริ่มหลุดร่วงกินพื้นที่ลึกขึ้นเรื่อยๆ

(ถ้ากินลึกมากกว่านี้คงต้องใส่วิกแน่นอนครับ)

ก่อนที่ฟอร์ดจะตัดสินใจมาปลูกผม เราดูแลเองด้วยอย่างทานวิตตามิน ใช้เซรั่มบำรุงผม ไปหาหมอ จำนวนเงินที่เสียไปเป็นแสน เพราะยาพวกนี้ เซรั่มต่างๆถ้าหยุดแล้วปัญหาก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม

เลยเป็นจุดเริ่มต้นที่จะหาวิธีการแก้ปัญหาจนมาเจอ "วิธีการปลูกผม" เริ่มหาข้อมูลในส่วนนี้และมีการเข้าไปปรึกษาแพทย์ สอบถามเรื่องค่าใช้จ่าย จนมาเจอคลีนิคเดอมาสเตอร์ ในซอยเอกมัย จึงตัดสินใจขอเข้าไปปรึกษากับแพทย์สอบถามปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวเรา การรักษา รวมไปถึงค่ารักษาต่างๆ ราคาในการปลูกผมของแต่ละที่จะแตกต่างกันไป แต่ที่ฟอร์ดมั่นใจเลือกเดอามาสเตอร์เพราะความชอบส่วนตัวเราล้วนๆ ไม่ว่าจะเป็นหมอที่รักษาเรา บรรยากาศภายในคลีนิค รีวิวจากคนอื่นๆที่เข้ามารักษา และที่ชอบอีกอย่างคือความส่วนตัวซึ่งทำเรารู้สึกสบายใจมาก

(หมอเพชร มาร์คแนวไลน์ผมไว้เป็นขั้นตอนที่ช่วยกันออกแบบตามความชอบเราด้วย)

พอถึงวันที่จะปลูกผมฟอร์ดทำใจแล้วว่าจะเจ็บมากแน่นอนเตรียมตัวเตรียมใจไว้เลย แต่พอทำจริงๆแล้วเลยบอกว่าไม่เจ็บอย่างที่คิดเพราะหมอจะฉีดยาชาให้ก่อนระหว่างที่ทำการปลูกผม หมอก็จะคอยถามฟอร์ดตลอดว่ารู้สึกเจ็บมั้ย และจะค่อยใส่ยาชาให้เราและก็หลับไปเลยหลับจริงๆครับ แต่สิ่งฟอร์ดเจอคือเมื่อยมากว่าครับ55555 เมื่อยจริงครับเพราะนอนนิ่งๆหลายชั่วโมง แต่ต้องขอบอกอกว่าความรู้สึกอาจจะนานแต่คุณหมอที่นี้ทำละเอียดมากเลยครับ ปลูกผมแบบกราฟต่อกราฟเลยคอยเช็คไลน์ผม คอยเติมไลน์ผมอยู่ตลอด ซึ่งเราปลูกไปทั้งหมด 2 พันกว่ากราฟ

(ไลน์ผมที่เราร่วมกันประเมินกับคุณหมอ เตรียมตัวเข้าห้องเพื่อทำการปลูกผมครับ)

หลังจากผ่านมาหลายชั่วโมง สุดท้ายก็เสร็จละคร้าบ หลังจากที่นอนเมื่อยมาหลายชั่วโมง ต่อไปนี้จะมีผมไว้เสย ไว้เชตอย่างมั่นใจ

พอผ่านไปสัก 2-3 วัน จะมีการตกสะเก็ด ห้ามเผลอเกานะครับ แต่คุณหมอมียาให้เรานะครับเรื่องนี้ไม่ต้องห่วงเลยครับ

หลังจากทำการปลูกผมมา 3 เดือน รากผมใหม่ที่ทำการปลูกเริ่มขึ้นมาแล้วครับ

เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาเรื่องผมเหมือนฟอร์ด ฟอร์ดอยากแนะนำให้ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอเพชร
ที่เดอมาสเตอร์ ก่อนครับเพราะส่วนตัวฟอร์ดเองรู้สึกประทับใจที่นี้มากเลยครับ คุณหมอ เจ้าหน้าที่ทุกๆคนคอยใส่ใจเราอยู่ตลอดเลยครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2022-1-18 10:34:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองเข้ามาขอคำปรึกษาคุณหมอก่อนได้นะครับ

ปรึกษาฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้