ดู: 1565|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก B cup -> Full D cup หลังน้องนมเล็กลงจากการไดเอท!

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนผ่าตัด

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ตรงของเราหลังจากไปเสริมหน้าอกมาค่ะ

เริ่มจากเหตุผลที่ไปเสริมหน้าอกเลย
คือ เรารู้สึกว่าหน้าอกเล็กลงหลังจากเริ่มไดเอท น้ำหนักตัวลงไปค่อนข้างเยอะ แต่ไม่ใช่แค่น้ำหนักที่ลง
น้องนมก็เหมือนจะหายไปด้วยค่ะ TT จากที่เคยหน้าอกคัพ B แบบเต็มๆ ชุดชั้นในที่เคยใส่พอดีก็หลวม
หลังจากนอนคิดหลายตลบว่าจะเอายังไงดี  สุดท้ายก็ตัดสินใจไปเสริมหน้าอกค่ะ

ถ้าดูรูปตอนใส่เสื้อในคนอื่นอาจจะคิดว่า
ไซส์มันไม่ได้ดูเล็กถึงขั้นต้องไปเสริมหน้าอก
แต่ถ้าดูดีๆคือหน้าอกเราเล็กลงมาจนเสื้อใส่เสื้อในแล้วไม่เต็มเต้าแบบเดิม

จุดนี้ทำให้เราเครียดมากจนอยากทำค่ะ
ยังไงมารอดูอัพเดทผลหลังทำกันนะคะว่าจะเปลี่ยนไปขนาดไหน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-8-13 13:41:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hana.happy เมื่อ 2021-8-13 13:44

2สัปดาห์หลังผ่าตัด

1.อาการเจ็บปวด

หลังผ่าตัดช่วงประมาณ1สัปดาห์แรกมีอาการเจ็บ และรู้สึกตึงๆ แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ
ตอนนี้โดยรวมบางทีรู้สึกเจ็บบ้างเป็นปกติค่ะ อาการชาที่ผิวเริ่มกลับมาแล้ว
บริเวณหัวนมตอนเสียดสีกับเสื้อผ้า รู้สึกแสบ และเจ็บด้วยค่ะT^T
ตอนโดนผิวบริเวณหัวนมหรือตอนเปลี่ยนเสื้อผ้าต้องระวังเป็นพิเศษ แอบใช้ชีวิตลำบากนิดนึงค่ะ

ตอนเปลี่ยนเสื้อผ้าแต่ละครั้ง เราจะใช้บอดี้โลชั่นหรือออยทาผิวทาค่ะ
มีอาการเจ็บแปลบบริเวณหัวนมอยู่บ่อยๆ เพราะกำลังอยู่ในขั้นตอนการฟื้นตัว
ได้แต่รอให้เวลาผ่านไปค่ะ

2.การใช้ชีวิตประจำวัน

สามารถอาบน้ำและใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติค่ะ
แต่ถ้าทำกิจกรรมที่เคลื่อนไหวมากๆ จะรู้สึกเหมือนหนักหน้าอก, บวมขึ้น และเพลียมากค่ะ
อยากรีบกลับมาบ้านมาพักผ่อนเลยค่ะ 555
ดูภายนอกดูเหมือนหายดีปกติแล้ว แต่ผ่าตัดได้ 2สัปดาห์ ยังเคลื่อนไหวไม่สะดวกเท่าไหร่ค่ะ

3.ทรงหน้าอก

ตอนถอดเสื้อทรงดูกลมๆ รู้เลยว่าไม่ใช่หน้าอกธรรมชาติ
ต่างกับตอนสวมเสื้อ หน้าอกดูมีวอลลุ่ม อยากให้หน้าอกหายบวมเร็วๆ จังเลยค่ะ
ตอนนี้รอให้ทรงเป็นธรรมชาติและสัมผัสเป็นธรรมชาติขึ้นค่ะ

4.ออกกำลังกายได้หรือไม่

ตอนเข้าไปเช็คอัพกับคุณหมอตอนครบ 1สัปดาห์
คุณหมอบอกว่าหลังจากผ่าตัดครบ 1สัปดาห์ เริ่มออกกำลังกายช่วงล่างได้แล้ว
แต่เรารู้สึกว่าร่างกายยังเพลียอยู่ ยังไม่พร้อมออกกำลังกาย รู้สึกตึงหน้าอกด้วย
เลยออกกำลังกายเบาๆ เต้นแอโรบิคบ้างค่ะ

ตอนยกมือขึ้น(ทำท่าไชโย) รู้สึกว่าเต้านมเคลื่อนตามด้วย
รู้สึกว่ายังไม่ใช่หน้าอกตัวเองเท่าไหร่ เวลาทำอะไรต้องคอยระวังมากๆ ค่ะ
ตอนนี้ใส่สปอร์ตบราที่ทางรพ.ให้มาอยู่ค่ะ ตอนออกกำลังกายเปลี่ยนมาใช้สปอร์ตบราปกติที่เรามีอยู่ค่ะ
โชคดีที่สปอร์ตบราที่เรามีอยู่ตัวไม่เล็กมาก พอสำหรับเนื้อหน้าอกที่เพิ่มขึ้นค่ะ
มีวอลลุ่มที่เพิ่มขึ้นจากเดิมที่ไม่มีเลยค่ะ

5.รอยแผลที่กรีด

เมื่อเทปแปะแผล Dermabond หลุดแล้ว ลองดูบริเวณแผลข้างซ้ายและขวา ยาวประมาณ4cmได้ค่ะ
ถ้าเทียบกับรอยแผลหลังผ่าตัดประมาณ 2สัปดาห์ ถือว่าแผลสวยมากค่ะ
ยิ่งเวลาผ่านไปยิ่งรู้สึกว่าคุณหมอฝีมือเทพมากๆ 5555
เราเรียกคุณหมอว่า 'คุณหมอมือเทพ' ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-8-19 13:36:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hana.happy เมื่อ 2021-8-19 13:42

1เดือนหลังผ่าตัด

เผลอแป้ปเดียวผ่านไป 1 เดือนแล้ว เวลาเดินไวจนงง....

1.อาการปวดและท่าทางในการนอน/ เวลานอนตะแคง

อาการปวดตรงแถวปานนมที่ปวดมาตั้งแต่แรก จนตอนนี้ 4 สัปดาห์แล้วก็ยังปวดอยู่ค่ะ
แต่ที่เจ็บๆแสบๆแถวหัวนมตอนนี้ลดลงแล้วค่ะ จากเต็ม 10 ลดลงเหลือประมาณระดับ 6

อาการปวดโดยรวมตรงส่วนอื่นดีขึ้นไม่ปวดมากแบบตอนแรกแล้วค่ะ
สามารถนอนตะแคงหรือนอนคว่ำได้แล้วค่ะ!

แต่ถ้านอนคว่ำจะรู้สึกเหมือนหน้าอกโดนกด จะปวดๆและไม่ค่อยสบายใจนิดนึงค่ะ 555555
เหมือนเรากังวลไปเองด้วย เหมือนไปนอนทับน้องนม
ถ้าเป็นไปได้ก็จะไม่ค่อยนอนคว่ำเท่าไหร่
แต่นอนตะแคงได้สบายมากค่ะ~!

2. การแต่งตัว / การใช้ชีวิตประจำวัน

ตอนนี้ถึงจะต้องใช้ชีวิตอยู่นอกบ้านนานๆ ก็ไม่ได้รู้สึกเพลียมากแล้วค่ะ
ตอนนี้ยังใส่เสื้อในมีโครงไม่ได้ เลยจะแปะซิลิโคนบราอย่างเดียวแล้วใส่เสื้อปกติค่ะ
ใส่แบบนี้แล้วสบายมากๆๆๆ ไม่อึดอัดเลย
ซิลิโคนบราคือกาวติดดีมากค่ะ ใส่ทั้งวันไม่มีหลุด 555555

3.รูปทรงหน้าอก

ตรงเนินอกจากที่เคยบวมๆจนดูเหมือนปูดขึ้นมา จากที่เรารู้สึกว่าทรงดูแปลกๆในช่วงแรก
ตอนนี้ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ พอเข้าหนึ่งเดือน รู้สึกเลยว่าทรงดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นเยอะเลยค่ะ
แต่ถึงยังไงก็ยังยุบบวมไม่หมดนะคะ น่าจะต้องใช้เวลานานกว่านี้

4.รอยแผลผ่าตัดใต้ราวนม

เราจะคอยทายาบริเวณรอยแผลใต้ราวนมเรื่อยๆค่ะ ทุกครั้งที่นึกได้

เช่น หลังอาบน้ำ,เวลาเปลี่ยนเสื้อผ้า,ก่อนนอน ตอนถ่ายรูปอาจจะยังเห็นเป็นรอยแผลแบบนี้อยู่

แต่ในชีวิตประจำวัน ตอนนี้ทรงหน้าอกก็เริ่มเข้าที่ ทำให้เริ่มทิ้งตัวลงมาตามธรรมชาติ ถ้าไม่ไปดันต้านมขึ้นดู ก็แทบจะไม่เห็นรอยแผลเลยค่ะ

5.ผิวสัมผัส

ช่วง 2 3 อาทิตย์แรกก็อยากจะลองบีบน้องนมดูนะคะ เพื่อดูว่าเป็นไง นิ่มมั้ย แต่ยังทำไม่ได้ค่ะ
พอเข้าเดือนนึงก็สามารถทำได้แล้ว ที่ตึงๆแข็งๆดูเหมือนจะดีขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ
ลองให้เพื่อนที่เคยทำหน้าอกมามาลองจับดู เพื่อนบอกว่ายังแข็งอยู่เลย ยังต้องรออีกนานค่ะ
แต่พอให้เพื่อนที่ไม่เคยทำหน้าอกมาจับ กลับบอกว่าดูเป็นธรรมชาติมากๆเหมือนหน้าอกเราเองเลยค่ะ

ไม่รู้จะเชื่อใครดี 555555555

ความหมายของเพื่อนที่เคยทำมาแล้ว แล้วบอกว่ายังต้องรออีกนาน
คงหมายความว่าผิวสัมผัสคงจะนุ่มกว่านี้ขึ้นอีกเรื่อยๆ
ส่วนในมุมมองของคนที่ไม่เคยทำมาก่อน
ในตอนนี้ก็คงดูเป็นธรรมชาติแล้วมั้งคะ

6.เปรียบเทียบก่อนหลังเสริมหน้าอก

ลองใส่ชุดเดียวกันเพื่อเปรียบเทียบก่อนกับหลังทำด้วยค่ะ หน้าอกดูมีวอลลุ่มขึ้นมาเยอะมาก

ขอจบรีวิว 1 เดือนไว้เท่านี้ก่อนนะคะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-8-27 15:22:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

3 เดือนหลังผ่าตัด
วันนี้จะมาเขียนความรู้สึกในด้านต่างๆที่เรารู้สึกในช่วง 3 เดือนให้ได้อ่านกันค่ะ

1.อาการปวด

ในปัจจุบัน อาการเจ็บหรือปวดหลังผ่าตัดไม่มีหลงเหลืออยู่แล้วค่ะ

จะมีก็แค่รู้สึกแสบตรงหัวนมเป็นบางที ซึ่งถ้าเทียบกับที่แสบตอนแรกก็ถือว่าดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ

การที่ 3 เดือนแล้ว แต่ตรงหัวนมยังรู้สึกแสบอยู่บางที

ทำให้เราคิดว่าร่างกายอาจจะยังไม่ฟื้นกลับมา 100%

แต่ก็คิดในแง่ดีว่าอาจจะเป็นเพราะประสาทสัมผัสกำลังค่อยๆกลับมา

เลยไมได้กังวลอะไรมากมายนักค่ะ ^^

2. ผิวสัมผัส

รู้สึกว่าเนื้อหน้าอกนิ่มขึ้นกว่าเมื่อก่อนค่ะ

ที่เคยรู้สึกว่าช่วงเนินอกมันปูดๆออกมาตอนนี้ก็ไม่เป็นแล้ว

3.เวลานอนหงาย

เวลายืนขอพูดเลยว่าหน้าอกทรงสวยมากค่ะ

อยู่ตรงกลาง คล้อยสวยเป็นธรรมชาติมากๆ

แต่เวลานอนยังคงรู้สึกเหมือนเห็นซิลิโคนเป็นนูนๆไม่แบนออก

เหมือนหน้าอกธรรมชาติ100%

แต่เราเคยได้ยินมาว่าบางเคสใช้เวลา 6เดือน – 1ปีเลยค่ะกว่าจะหาย

แล้วแต่สภาพร่างกายของแต่ละคนด้วยค่ะ

เวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง 55555555

เอาจริงๆก็ไม่ได้กังวลอะไรกับมันมากขนาดนั้นค่ะ

เดี๋ยวนานๆไปก็ดีขึ้นเอง แค่ในปัจจุบันก็พอใจกับผลลัพธ์การผ่าตัดมากๆ

รู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะเวลาใส่เสื้อผ้า

สาวๆคนไหนอยากมาอัพไซส์ไม่ต้องลังเลแล้วค่ะ แนะนำเลย (●'◡'●)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้