ดู: 1792|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์แก้จมูกOpen ซี่โครง หน้าเด็กลงจริงไหม?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อจิน นะคะ วันนี้พี่จิน จะมาบอกเล่าประสบการณ์แก้จมูกOpen ซี่โครง ให้ทุกคน ได้ทราบกันเผื่อใครที่กำลังสนใจอยากจะเสริมหรืออยากจะแก้ไขจมูกด้วยเทคนิคนี้ จะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจ

1672564 BE_210716_11.jpg
เหตุผลที่พี่อยากแก้เลยก็คือ ก่อนหน้านี้ พี่ทำจมูกซิลิโคนธรรมดามา 10 ปี ตอนสมัยนั้น ทำมาแรกๆก็สวย พอนานๆไป จมูกดูแข็งท่อ รัดแกนจนเห็นสันแบบชัดเจน จนมีความรู้สึกเหมือนจมูกจะทะลุ รู้สึกเสียวที่ปลายจมูก และมีปัญหาอีกหลายๆอย่างตามมา ซึ่งช่วงๆหลังๆ พี่ก็กังวล  จนดูมาเรื่อยๆแหละ และได้มาเจอเพจของ ธีระธรฌ์ ก็ดูรีวิวคุณหมอกัน มาเป็นปีๆ ถือว่าเป็นแฟนคลับคุณหมอเลยค่ะ อิอิ กว่าจะตัดสินใจได้คือพี่ก็ศึกษาเยอะมากจริงๆ  จนทุกอย่างพร้อมแล้วจริงๆ เลยตัดสินใจนัดเข้ามาปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

วันที่เข้ามาปรึกษาคุณหมอ พี่ก็ตื่นเต้นมากกกกกกก  พอเข้าไปคุณหมอก็ให้คำปรึกษาละเอียดสุด  ส่องดูโครงสร้างจมูก และจับดูเนื้อจมูก ว่าจะสามารถยืดเนื้อจมูกออกมาได้ประมาณไหน คุณหมอจะบอกเลยว่าอะไรที่เป็นไปได้ หรือไม่ได้ อย่าเพิ่งคาดหวังว่าหมอจะทำได้แบบรูปที่เราหามาเป๊ะนะคะ เพราะโครงสร้างหน้าแต่ละคน ไม่เหมือนกัน และอีกอย่างที่เลือกคุณหมอเพราะ คุณหมอทำจมูกได้หลายทรง ก่อนมาปรึกษาเลือกทรงดาราที่เราชอบมาได้เลยนะคะ ว่าเราต้องการทรงจมูกประมาณไหน คุณหมอจะบอกว่าสามารถทำได้ให้ใกล้เคียงที่สุดค่ะ อย่างของพี่เลือกทรงปุยฝ้าย AF

คุณหมอแนะนำให้ทำเป็นเทคนิคโอเพ่นซี่โครงนะคะ

ข้อดีของการใช้กระดูกอ่อนซี่โครง การแก้โครงสร้างทำได้ละเอียดกว่า และทำให้โครงสร้างแข็งแรงกว่าแบบธรรมดา ได้รูปทรงของจมูกที่สวยเป็นธรรมชาติมากกว่าการเสริมจมูกด้วยซิลิโคน
ลดปัญหาของการอักเสบ การติดเชื้อ และยังป้องกันการทะลุได้อีกด้วย

งั้นขอสปอยด้วยรูปเปรียบเทียบ before vs after ก่อนล่ะกัน

1672564 BE_210716_10.jpg
before vs after

อะ เป็นยังไงล่ะทุกคน งงเลย
อยู่ๆ ก็แบ๊วเฉยเลย หน้าลดลงเป็น 10 ปีจริง

แต่เดี๋ยวพี่พาไปดูคร่าวๆ ด้วยว่าก่อนจะหน้าเด็กลงขนาดนี้ มีขั้นตอนอะไรบ้าง

อย่างแรก หัวใจของการแก้จมูกให้หน้าเด็กลงตามเคล็ดลับที่หมอกันบอกเลยก็คือ
‘ความเป็นธรรมชาติ’

1672564 BE_210716_9.jpg

รูปก่อนแก้จมูก ระหว่างรอขึ้นห้องผ่าตัด

1672564 BE_210716_8.jpg

หลังทำเสร็จ ผ่านไปด้วยดี ไม่เจ็บเลยแค่รู้สึกตึงๆ ที่จมูก แต่ที่เจ็บคือซี่โครง แงงง แต่ทนได้เพื่อความสวย   

1672564 BE_210716_7.jpg

วันที่ 1 หลังทำเสร็จใหม่ๆ นี่เห็นชัดเลยว่าเคล้าโครงเริ่มมา ขนาดยังไม่ได้ถอดเฝือกยังรู้สึกว่าหน้ามีมิติขึ้น ไม่ได้บวมมากด้วย คุณหมอเก่งมาก ขออนุญาตฝากตัวเป็นลูกสาวไว้เลยค่ะ

1672564 BE_210716_6.jpg
อัพเดตจมูกวันที่ 2-3 ค่ะ ไม่บวม ไม่เจ็บเลย ดีใจจจจ

1672564 BE_210716_5.jpg
5 วันใกล้ตัดไหมแล้ววว ออกมาเที่ยวกับคุณลูก แกล้งๆ ปลอมตัวเป็นพี่สาวได้เลย

1672564 BE_210716_4.jpg
7 วันครบพอดี ตัดไหมเรียบร้อย
วินาทีที่เอาเฝือกออกคือประทับใจมาก รู้สึกว่าจมูกสวยขึ้นจริง
มันเรียวและปลายจมูกคุณหมอทำทรงออกมาได้พุ่งมากก เลิฟเลยตรงนี้

1672564 BE_210716_3.jpg
10 วัน ก่อนถอดเฝือกอีกรอบหลังตัดไหม

1672564 BE_210716_2.jpg
ครบ 2 อาทิตย์แล้วค่า ไม่ตึง ไม่โป๊ะ เป็นธรรมชาติมากๆ ทั้งๆ ที่เพิ่งผ่านไปแค่ 2 อาทิตย์เอง
แต่งหน้าแล้วออกมาสวยกว่าปกติเยอะเลย เจอเพื่อนคือทุกคนทักว่า สวยขึ้น จมูกพุ่งมาก

ผ่านไป 1 เดือน จมูกเข้าที่เพิ่มไปอีกค่ะ ดูเป็นธรรมชาติขึ้นเยอะเทียบกับ 2 อาทิตย์แรกที่คิดว่าดีแล้ว
สังเกตได้จากสโลป และเวลายิ้มจะดูเหมือนแค่ทำปลายจมูก แต่ดั้งคือเหมือนได้มาแต่เกิดจริงๆ

1672564 BE_210716_1.jpg
จะแต่งหน้าแต่งตัว หรือหน้าสดเป็นอาม๊าอยู่บ้าน แค่มีจมูกก็คือเอาอยู่แล้วจริงๆ
ตอนนี้คือเชิดมาก บางวันไม่แต่งหน้าก็ยังมั่นใจเลย

และนี่คือ 3 เดือนค่า

1672564 BE_210716_0.jpg
ทุกคนคิดว่ายังไงกันบ้างคะ ส่วนตัวคือชอบมาก ถ่ายรูปมุมไหนก็พุ่ง
รู้สึกลุคตัวเองดูหน้าเด็กลง หน้าหวานขึ้น
พี่เองก็ชอบลุคตอน 3 เดือนนี้มาก ละมุนไปหมด แต่คุณหมอบอกว่า มันจะค่อยๆ รัดแกนมากกว่านี้ ต้องใช้ระยะเวลา

ขอบคุณหมอกันและธีระธรฌ์คลินิกที่ทำให้ได้หน้าใหม่นี้มา
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกันนะคะ

โพสต์ 2021-7-31 16:37:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้เท่าไรคะ สวยเข้ากับหน้ามากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้