ดู: 1154|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] แก้จมูกOpen+ขูดสารเหลว แก้ปลายจมูกอักเสบกับหมอกัน อย่าทิ้งไว้ก่อนสายเกินแก้!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน เมย์นะคะ วันนี้เมย์มีประสบการณ์ส่วนตัวมาแชร์เป็นวิทยาทานให้เป็นอุทาหรณ์เตือนใจใครหลายๆ คนที่มีอาการจมูกอักเสบหรือฉีดสารเหลวเข้าร่างกายนานเกินไป ปล่อยทิ้งไว้ไม่ยอมไปแก้หรือรักษานะคะ

เรื่องมีอยู่ว่าหลายปีที่แล้วเมย์มีได้ไปฉีดสารเหลวมาจากคลินิกแห่งหนึ่งค่ะ หลังทำช่วงแรกที่จมูกเป็นทรงสวย ถูกใจอยู่ค่ะ พอนานๆๆไป จมูกเริ่มใหญ่ จนมาเข้าช่วงปีที่แล้ว จมูกเมย์เริ่มมีอาการอักเสบที่ปลาย เพราะจากสารเหลวที่ฉีดไป สังเกตได้จากรอยแดงร้อนๆ ตรงสันจมูก ที่บวมขึ้นเรื่อยๆ มีอาการเจ็บขึ้นเรื่อยๆ เลยค่ะ ตอนนั้นก็ไม่ลังเลเอะใจอะไรแล้ว ก็เลยตัดสินใจรีบมาแก้จมูก กับคุณหมอเลยค่ะ

จมูกเก่าเมย์ก่อนแก้นะคะทุกคน สังเกตได้ชัดเลยว่าบวมเป็นแท่ง

รูปนี้เห็นชัดสุดค่ะว่า บวมขึ้นกว่าปกติ ทั้งๆ ที่ผ่านมานานแล้ว

เห็นสัญญาณไม่ดีแบบนี้ รีบปรึกษาคุณหมอทันที

หลังจากตัดสินใจเข้าไปปรึกษาและตัดใจแก้จมูกกับหมอกันแล้ว

เคสของเมย์ต้องทำแบบโอเพ่นเท่านั้นนะคะ เพราะคุณหมอกันบอกว่า เทคนิคโอเพ่น สามารถช่วยแก้ไขปัญหาได้อย่างตรงจุดได้มากกว่าเทคนิคปิดธรรมดา เนื่องจากคุณหมอจะต้องเข้าไปขูดสารเหลวอออกให้ก่อนแล้วค่อย ปรับแก้ไขโครงสร้างจมูกข้างในโดยตรง ทำให้จมูกดูเรียวเล็ก พุ่ง ยาว โด่งขึ้นได้

หลังแก้จมูกวันแรกค่ะ มาดูกันว่าหลังจากนี้จะบวมน้อยลงไหม ลุ้นๆๆ

และ 2 อาทิตย์ผ่านไปหลังตัดไหมค่าาา อาการแดงไม่มีแล้ว

อาจจะยังบวมอยู่เล็กน้อย แต่ดูดีเลยค่ะ

และนี่คือช่วง 20 วันนนนหลังแก้ค่าาาา เมย์ชอบมากๆๆๆๆ

เข้าที่ หายบวมแล้วทุกคนนนน

และนี่คือช่วง 1 เดือนหลังแก้ค่ะ เป็นช่วงก่อนโควิดพอดีค่ะตอนนั้น

เข้าที่ดี ได้รูปกว่ารอบก่อนด้วยค่ะ แต่งหน้าง่ายขึ้น และจมูกสโลปลงมาได้ดูเป็นธรรมชาติเข้ากับหน้ามาก

หันด้านหน้าก็เป๊ะ หันด้านข้างก็ปัง จะว่าอวยตัวเองก็ไม่เถียงเลย 55555

ช่วง 2 เดือน กับทรงไหมพอดี ทรงนี้คือไม่เคยคิดว่าจะตัดผมสั้นแล้วรอดขนาดนี้มาก่อน

จมูกช่วยไว้แท้ๆ เรียกได้ว่าจะฝอหรือจะเกาก็รอดจริงๆ ค่ะ สร้างความมั่นใจให้เมย์สุดๆ เพราะเวลาไปเจอเพื่อนมีแต่คนชมว่าสวยขึ้นเยอะมาากก

50 วันผ่านไป เวลาเพิ่ม แต่หน้าเด็กลงนะคะทุกคนนนน ปริ่มมากกก

และนี่คือปัจจุบันของเมย์ค่า 1 ปีผ่านไป สวยขึ้นทุกวัน จมูกเข้าที่ขึ้นทุกวัน จะตัดผม เปลี่ยนลุคบ่อยแค่ไหนก็รอด เพราะทรงหน้าทรงจมูกเมย์เข้าที่ รับกับรูปหน้ามากๆ แล้ว

ในจุดนี้อยากขอบคุณหมอกันมากที่ปั้นจมูกให้เมย์ใหม่สวยถูกใจมาก และขอบคุณตัวเองด้วยที่ไม่ชะล่าใจ และทำการบ้านครั้งที่สองเพื่อหาหมอที่ไว้ใจได้ในการแก้จมูก

ยังไงฝากเคสของเมย์เป็นอุทาหรณ์ใครกับทุกๆคนได้ระวังตัวกัน ไม่ประมาทนะค้า และสำหรับใครที่กำลังเจอปัญหาเดียวกันและยังลังเลว่าจะลงทุนเสียตัวแก้ดีไหม เมย์ขอยืนกรานให้ แก้! เลยค่ะทุกคน ก่อนที่มันจะแย่จนแก้ไม่ได้นะคะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านมากๆ ค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้