ดู: 710|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวเสริมหน้า โดยคุณหมอดารินทร์ The Sib Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อป็อบนะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์การเสริมหน้าอกกับคุณหมอดารินทร์ ที่ The Sib Clinic ค่ะ เข้าเรื่องกันเลยละกัน ที่ป็อบเลือกที่จะมาทำที่นี่ก็เพราะป็อบมีปัญหาเรื่องความไม่มั่นใจในการแต่งตัวด้วย เพราะเวลาถ่ายงานส่วนใหญ่มันก็จะมีเสื้อผ้าหลายแบบให้เราใส่ และทุกครั้งที่ใส่มันทำให้ป็อบรู้สึกว่ารูปร่างเรามันเหมือนขาดอะไรไป

และนี่ก็คือก่อนทำหน้าอกนะคะ คือหน้าอกแบนมากกก ไม่มั่นใจเลยจริง ๆ และตัวป็อบเองก็มีการพบปะเพื่อนๆอยู่บ่อย ๆด้วย จนเห็นเพื่อนไปเสริมกันมาก็ไปถามเพื่อนๆ ว่าอะไรยังไง ซึ่งส่วนใหญ่ก็ทำที่ The Sib Clinic เลยลองหาข้อมูล ดูรีวิวมาเรื่อย ๆ จนตัดสินใจที่จะเข้ามาปรึกษากับคุณหมอค่ะ คุณหมอก็ให้คำแนะนำดีมาก และคุณหมอยังบอกปัญหาของเราด้วย ว่าหน้าอกของป็อบไม่เท่ากัน ถ้าเสริมไปยังไงก็ไม่เท่ากัน แต่ไม่ต้องกังวล เพราะคุณหมอช่วยได้ค่ะ

นี่เป็นตอนที่วัดขนาดค่ะ ว่าจะใส่กี่ซีซี คุณหมอบอกว่า ข้างนึงใส่ 270 แล้วอีกข้างใส่ 250 เพื่อที่ทำออกมาแล้วหน้าอกจะออกมาเท่ากัน และซิลิโคนที่ป็อบเลือกก็เป็นซิลิโคน Mentor ค่ะ ซึ่งเป็นที่นิยมมากในการทำหน้าอก

หลังจากนั้นก็นัดวันทำค่ะ และวันที่เข้ามาทำก็คือตื่นเต้นมาก55555 ก่อนทำคุณหมอก็จะให้งดน้ำ งดอาหารก่อนด้วยนะคะ และแล้วก็ถึงเวาขึ้นเขียง55555 ตอนแรกคือแบบตื่นเต้นสุดๆ จนคุณหมอเข้ามาพูดคุยด้วยก็คือหายห่วงละ และตอนทำก็ไม่รู้สึกเลยค่ะ เพราะป็อบดมยาสลบ เรียกได้ว่าหลับสบายๆ ตื่นมาก็สวยเลย

หลังทำไปก็กินยามาล้างแผลตามที่หมอสั่งอย่างเคร่งคัดเลยค่ะ หลายๆคนที่บอกว่าทำมาแล้วเจ็บ ไม่จริงเลย แค่หน่วงๆ ไม่เจ็บแบบที่หลายๆคนบอก หลังทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ เราข้ามไปตอนครบ 1 เดือนเลยแล้วกัน ไปดูกันว่าจะเป็นยังไง

และนี่ก็ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ ทรงสวยเป็นธรรมชาติมาก ส่วนตัวป็อบคือ 10 10 10 ไปเลย ครั้งเดียวจบ ไม่เป็นบล็อกด้วย ซึ่งก่อนทำกังวลมากว่าจะเป็นบล็อก เพราะเนื้อเราน้อย แต่เห็นแบบนี้ก็ชื่นใจ เดี๋ยวไปเทียบให้ดูชัดๆดีกว่า ว่าเปลี่ยนไปแค่ไหน

สุดท้ายนี้นะคะ ป็อบก็อยากจะบอกเพื่อนๆคนไหนที่กำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมที่ปังและปลอดภัย ทำครั้งเดียวจบ ป็อบแนะนำ The Sib Clinic เลยค่ะ ไม่ผิดหวังกันแน่นอน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้