ดู: 1101|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ก่อนทำคัพA หลังทำคัพC ทำกับคุณหมอดารินทร์ ได้หน้าอกสวยแน่นอน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ดีๆ หลังจากไปเสริมหน้าอมาให้ทุกคนได้ดูข้อมูลได้ศึกษาไว้นะค่ะ เราอัพไซส์มาขนาด 400cc. จากขนาดของเดิมของเรา คัพ A พอทำเสร็จก็จะได้คัพ C ตามภาพนี้เลยจ้าคัพ C ก็จะใหญ่กำลังพอดีกับตัวเรา

ก่อนทำคัพA

หลังทำคัพC

เราสูง 160 cm. น้ำหนัก 48 kg. รอบอกก่อนทำ 32 ถือว่าเป็นหน้าอกเล็ก จริงๆ มีปัญหาหลักๆ คือการแต่งตัวนี่แหละค่ะ ใส่ชุดอะไรก็ไม่สวยเอาซ๊ะเลย คิดเสริมหน้าอกมานานแล้ว การคิดของเราคือแทบจะทุกวันเลยค่ะ แต่คนเรากว่าจะมาทำหน้าอกได้นั้น ไม่ได้แค่มีเงินอย่างเดียวนะค่ะ เราก็ต้องศึกษาดูข้อมูลก่อนว่าจะทำที่ไหนถึงจะดีที่สุด เราเริ่มจากการเข้าไปดูกลุ่มพวกคนรีวิวศัลยกรรมต่างๆ และก็ศึกษาดูจากเว็ปดังโด่งนี่แหละค่ะ เป็นแหล่งรวบรวมข้อมูลดีที่สุด  เห็นเพื่อนๆ ที่รีวิวไปทำหน้าอกจากคลินิกต่างๆ ก็สวยๆ กันทั้งนั้น แต่เราเลือกทำกับคุณหมอดารินทร์จ้า เหตุผลคือคุณหมอเป็นแพทย์หญิง แล้วก็มีชื่อเสียงมากๆ ค้นหาแค่ชื่อคุณหมอใน Google ก็ขึ้นอันดับเลยค่ะ ว่าเป็นแพทย์อันดับต้นๆของประเทศที่เก่งเรื่องเสริมหน้าอก

เราเลือกทำซิลิโคน Menter เพราะรุปทรงดูธรรมชาติ อ่านรีวิวเขาบอกว่ายี้ห้อนี้ซิลิโคนหนามาก แต่นิ่มมาก แล้วผ่านมาตรฐาน อย. ในประเทศ ที่สำคัญมีใบรับประกันอีกด้วย  เราเลือกขนาด 400cc. รูปทรงกลม เมื่อเลือกทำแล้วก็จ่ายค่ามัดจำไป 10,000 บาท ต่อไปถึงขึ้นเตรียมตัวก่อนการทำศัลยกรรม ก็มีพนักงานที่ดูและแนะนำว่าควรปฎิบัติอย่างไรบ้างค่ะ
-        ต้องดูแลร่างกายให้แข็งแรง พักผ่อนให้เพียงพอทานอาหารให้มีประโยชน์ พร้อมกับงดอาหารเสริมต่างๆ
-        ไปตรวจสุขภาพตามที่ระบุว่าต้องตรวจปอดตรวจเลือดตามที่คลินิกระบุ
-        วันผ่าตัดต้องงดน้ำงดอาหารก่อนล่วงหน้า 6-8 ชั่วโมง
-        วันที่ผ่าตัดต้องดูแลร่างกายควรอาบน้ำ สระผม ไม่ทาเล็บ
-        วันผ่าตัดเลือกเสื้อที่เปิดกระดุมด้านหน้า เพื่อง่ายต่อการสวมใส่หลักผ่าตัดเสร็จ แนะนำนะค่ะว่าควรพาเพื่อนไปด้วยเพื่อพาเรากลับบ้าน

ที่เราสรุปมาให้คือการเตรียมตัวเพื่อความสบายใจและปลอดภัยนะค่ะ เมื่อเตรียมตัวก่อนการทำแล้วหลังการทำศัลยกรรมเสร็จต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง เราก็มีสรุปมาให้เช่นกันค่ะ
-        หลังเสริมหน้าอกเสร็จต้องทานยาตามคุณหมอสั่ง
-        ช่วงแรกๆ ให้นอนหมอนสูงห้ามนอนตะแคง
-        แผลห้ามโดนน้ำเด็ดขาด ให้ใช้ผ้าเช็ดหน้าอกแทนการอาบน้ำสัก 1-2 สัปดาห์จนกว่าแผลจะแห้ง
-        ไม่ควรยกของหนักหรือออกกำลังกายอย่างหนักช่วง 3-4 สัปดาห์
-        งดกินเหล้ากินเบียร์ งดสูบบุหรี่ 3-4สัปดาห์
-        ใส่สปอร์ตบาร์แทนการใส่ชุดชั้นในแบบมีโครงเหล็ก เพราะแผลหลังผ่าตัดไม่ควรมีการกดทับแผล
-        มีคำถามว่าแล้วการมีเพศสัมพันธ์ล5555 เราก็ถามคุณหมอนะก็คือต้องวดอย่างน้อยสัปดาห์แรกค่ะ
-        หลังจากตัดไหมแล้วก็นวดหน้าอกได้ทันทีอย่างน้อยต้องนวดไม่ต่ำว่า 6 เดือนค่ะ
ข้อปฎิบัติมีเท่านี้เองง่ายๆ เราพยายามสรุปให้ง่ายที่สุดจ้า เพื่อเป็นประโยชน์กับทุกๆ คน อีกอย่างถ้าเพื่อนๆ อ่านแล้วคิดอยู่ว่า สรุปเราต้องทำนมที่ไหนดี คุณหมอไหนดี ถ้าเราจะแนะนำก็ต้องที่เดียวกับเรานี่แหละค่ะ Thesib Clinic ทำกับคุณหมอดารินทร์ ได้หน้าอกสวยเหมือนเราแน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้