ดู: 1065|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ปรับโหงวเฮ้งด้วยเทคนิค Sixlock กับหมอกัน จบปัญหาซิลิโคนเบี้ยวไม่เข้าที่

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน ตั๊กเองนะคะ วันนี้ตั๊กอยากมาแนะนำเทคนิคการแก้จมูกที่เบี้ยวไม่เข้าที่ซึ่งเป็นปัญหาของหลายๆ ท่านมาให้ฟังจากประสบการณ์ที่ตั๊กได้ไปแก้มาเองเลยค่ะ

ตั๊กเคยทำจมูกมานานแล้ว14-15ปี จมูกเก่าเป็นซิลิโคนอย่างเดียวแล้ว มันก็เริ่มเอียง เบี้ยวด้วย ไม่พุ่ง จมูกดูสั้นแข็งทื่อ ทรงไม่สวยเลย ตรงสันที่ตั๊กแจ้งหมอคนเก่าไปตั้งแต่ที่แรกว่าอยากให้โด่งขึ้นนั้นออกมาไม่ค่อยโด่งและสันดูราบไปกับจมูกมากจนเหมือนแทบไม่ได้ทำ

นอกนี้ซิลิโคนก็เบี้ยวไปทางขวานิดนึงด้วย ซึ่งทำเอาตั๊กจิตตกไปช่วงนึงเลย เพราะเคยมีคนทักว่าโหวงเฮ้งในตอนนั้นดูไม่ดีเลย

ตั๊กก็เลยตัดสินใจไปแก้จมูกเลยค่ะ และก็มีเพื่อนหลายคนแนะนำว่าให้มาแก้กับคุณหมอกัน
ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าจ่ายครั้งเดียวคุ้มค่าไม่ต้องเสียทั้งตังทั้งเวลาไปแก้ใหม่แน่นอน
บวกกับตั๊กดูรีวิวคุณหมอกันมานาน ดูรีวิวเยอะมากก กว่าจะตัดสินใจ แต่คุณหมอเป็นอาจารย์แพทย์เลยมั่นใจเชื่อใจคุณหมอ จึงตัดสินใจมาทำที่นี่ค่ะ ธีระธรฌ์คลินิก

ถ้ามองใกล้ๆ จมูกของตั๊กก่อนแก้กับหมอกัน จะเห็นว่ามันแทบไม่เห็นสันโด่งขึ้นมาเลย
และปลายแอบเบี้ยวไปทางขวาด้วย

คุณหมอกันเลยแนะนำให้ตั๊กแก้ด้วยเทคนิค Sixlock ค่ะ
จะเป็นการล็อคจมูก 6 จุดให้มีความแข็งแรงมันคง
ป้องกันการบิดเบี้ยว และการหลุดเลื่อนของซิลิโคนได้อย่างดี

ตั๊กเองก็สนใจเทคนิคนี้ เพราะป้องกันจมูกบิดเบี้ยวได้

หลังแก้มาจมูกของตั๊กโด่งขึ้นอยากเห็นได้ชัดเลย และหลังแก้ไป 1 เดือน ทรงสวยกว่าเดิมมาก คนรอบข้างชอบ ออกไปไหนก็มีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยนจมูกพุ่งมากกว่าเดิม จมูกดูเล็กเรียวขึ้นน่าดูเด็กลง

เรื่องโหงวเฮ้ง ตั๊กทำธุรกิจนำเข้าสินค้าทำให้การงานปังขึ้นมาก ตั้งแต่แก้จมูกไปการค้าขายดีขึ้นมากดีขึ้นจิงๆๆ ค่ะ อันนี้ตั๊กคอนเฟิร์มเลย ต้องขอบคุณคุณหมอกันมากเลยค่ะ

ผ่านไป 2 เดือนหลังแก้ค่ะ

สิ่งที่น่าประทับใจสุดของการแก้จมูกในครั้งนี้คงเป็นผลพวงที่ทำให้หน้าตั๊กดูเด็กลงเยอะมาก
เทียบจากจมูกเก่าและก่อนทำที่จะทำจมูกเลย ทั้งๆ ที่ตัวตั๊กเองอายุใกล้เลข 4 มากแล้ว
แต่การแก้จมูกครั้งนี้ช่วยลดอายุหน้าของตั๊กลงมาก หลายๆ คนรอบตัวถึงกับทักเลย

ทุกท่านคิดเห็นยังไงกันบ้างสามารถคอมเม้นท์และสอบถาม พร้อมแชร์ประสบการณ์ข้างใต้คอมเม้นท์นี้ได้เลยนะค้า

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านมากค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้