ดู: 1104|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก ให้จมูกโด่งเป็นธรรมชาติ ด้วยเทคนิค Sixlock กับหมอกัน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนทุกๆ คน ขออนุญาตแนะนำตัวก่อนนะค้า เราชื่อแนนค่า
วันนี้อยากมาเล่าประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรกให้เพื่อนๆ ได้ฟังกันค่ะ
สำหรับใครที่กำลังลังเลหรือกำลังตัดสินใจไปทำจมูกครั้งแรกด้วยเทคนิค sixlock มาติดตามกันได้เลยน้า

ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่แนนได้มีโอกาสมารีวิวเล่าประสบการณ์การศัลยกรรมของตัวเองเลย ถ้าหากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยเพื่อนๆ ทุกคนมาล่วงหน้าด้วยนะค้า

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าาาา

เริ่มแรกเราไปดูจมูกของแนนก่อนทำกันเลยดีกว่าค่ะ

ปัญหาของแนนเลยก็คือ จมูกไม่ค่อยมีดั้งมีสันกับเขาเลยค่ะ สันบริเวณตรงกลางแทบจะแบนเรียบไปกับรูปหน้าเลย
ตอนนั้นแอบคิดในใจว่า ถ้ามีดั้งเพิ่มขึ้นมาหน้าจะดีน้า อาจจะดูสวยขึ้นไปอีกระดับจากที่เป็นอยู่ อิอิ แอบมีความมั่นใจเบาๆ

ชั่งใจอยู่สักพักค่ะ จนเพื่อนหลายๆ คนให้กำลังใจและสนับสนุนให้ทำเลย จะออกมาดีแน่นอน
แนนเลยเลิกกังวล และเริ่มหาข้อมูลเพื่อจะทำจมูกค่ะ ไปเจอกระทู้ รีวิวในพันทิปของลูกค้าที่เค้าไปทำจมูกกับหมอกันมา อ่านกระทู้แล้วชอบมาก เพราะพี่เขาจมูกสั้นและเล็กเหมือนแนน

แนนเลยตัดสินใจมาทำกับคุณหมอกันเลยค่ะ

และพอเข้าไปปรึกษาจมูกคุณหมอก็ตรวจเชคจมูกก่อน ว่าแกรฝนเราเอียง หรือจมูกคตไหม แต่ของแนนจมูกไมได้มีปัญหาเยอะ คุณหมอก็แนะนำว่าควรทำเทคนิคSixlock ค่ะ
เป็นเทคนิคที่มีชื่อว่า sixlock ที่จะช่วยเพิ่มความแข็งแรงให้กับผนังเนื้อเยื่อจมูกและซิลิโคนให้อยู่กับที่ ไม่เบี้ยว หรือทะลุอย่างที่หลายคนกลัวกันจากการล็อคซิลิโคนกับฐานจมูกทั้งหมด 6 จุด
เพิ่มความมั่นใจให้แนนมากเลยค่ะทุกคนในจุดนี้
เดี๋ยวเราไปดูวิวัฒนาการรูปหน้าและจมูกของแนนกันเลยดีกว่าค่ะว่า
หลังทำจะมีมิติขึ้นขนาดไหน

1-3 วันหลังทำของแนนอาการบวมช้ำมีให้เห็นบ้างค่ะ แต่แทบไม่รู้สึกเจ็บเลย มีแค่ตึงๆ ค่ะ
แต่เอาเจลประคบเย็นที่ทางคลินิกให้ไปช่วยได้เยอะเลยค่ะ

วันที่ 4-10 ค่ะ อาการบวมลดลงเยอะเลยค่ะ ขนาดยังไม่ได้เอาผ้าออก ยังพอดูทรงออกว่าดูดีเลยค่ะ ตอนนี้พร้อมตัดไหมมากๆ แล้วววว

ช่วง 2 อาทิตย์ หลังตัดไหมค่า เห็นจมูกตัวเองครั้งแรกแล้วรักเลย
ดูมิติขึ้นมากๆ ค่ะทุกคน จากหน้าเหมือนก่อนของแนนที่-ดูแบบไม่มีมิติเลย ตอนนี้ดูดีขึ้นมาก ใครเห็นก็ทักก็ชม  แต่งหน้า ถ่ายรูปก็ขึ้นกล้องมากขึ้นเลยค่ะ

1 เดือนค่า จมูกเข้าที่ขึ้นเรื่อยๆ เลยค่า มองมุมไหนก็เป๊ะไปหมด
ทรงจมูกที่คุณหมอเนรมิตมาให้เข้ากับรูปหน้าและจมูกของแนนมากๆ

2 เดือนผ่านไป สดใสกว่าเดิม ประทับใจขึ้นทุกวันเลย
รู้สึกว่าตัวเองตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ที่เลือกทำจมูก
และเลือกที่จะลงทุนในการทำจมูกครั้งนี้กับหมอกันค่ะ

และนี่คือปัจจุบันของแนนค่ะ อายุจมูกประมาณ 3-4 เดือนได้แล้ว

ตั้งแต่ทำมายังไม่พบข้อผิดพลาดอะไรเลย
และเจอแต่ข้อดีหลังทำค่ะ ทั้งหน้าที่ดูมิติขึ้น แต่งหน้าง่ายขึ้น ถ่ายรูปขึ้นกล้อง ดูดีขึ้นทุกมุม และหน้าแอบเด็กลง ดูละมุนขึ้น ซอฟต์ขึ้นด้วยค่ะ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่กำลังตัดสินใจจะไปทำจมูกกัน หวังว่าการแชร์ประสบการณ์ครั้งนี้ของแนนจะช่วยประกอบการตัดสินใจของเพื่อนๆ ได้บ้างไม่มากก็น้อยนะค้า

บางอย่างที่เราคิดว่าสวยอยู่ หรือคิดว่ายังขาดอะไรบางอย่างอยู่ ถ้าได้เติมแต่งอย่างถูกวิธี โดยผู้เชี่ยวชาญที่น่าเชื่อที่และได้รับการยอมรับ ก็อาจทำให้เราดูดีขึ้นไประดับจากที่เคยเป็นอยู่แล้วได้นะค้า

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านในวันนี้ หวังว่าจะชอบกันนะค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้