ดู: 1562|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกที่ Amed Clinic ด้วยเทคนิครองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chor.fha เมื่อ 2021-2-3 12:44

ตั้งใจทำงานเก็บเงินมาเต็มที่ ถึงเวลาทำสวยให้ตัวเองแล้วว ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตขอเลือกเป็นเสริมจมูกเหมือนกับใครหลายๆ คน ความจริงก็อยากทำมาสักพักใหญ่ค่ะ ดูรีวิวเสริมจมูกของ Amed Clinic มาเรื่อยๆ เพื่อนก็กล่อมทุกวันเอาซักทีแม่ ดูแล้วดูอีก สวยทิพย์ไม่มีนะ แหะๆ ก็เลยเข้าไปปรึกษาสาขาใกล้บ้านที่ Central Westgate เซลล์ให้คำแนะนำดีมาก แต่.. เราก็เพิ่งรู้ว่าศัลยกรรมสามารถทำได้ที่สาขาพระราม 9 เท่านั้น ก็ไม่เป็นไร ขึ้นทางด่วนแปปเดียว

รอคิวไม่นานประมาณ 2 วีค ก็ถึงวันนัดหมายแล้วค่ะ จะบอกว่าสาขาพระราม 9 คือโอเคเลย เป็นตึกอยู่ติดถนน มีที่จอดรถ ภายในคลินิกก็สะอาด พนักงานทุกคนให้การต้อนรับดีมากๆๆ  และยิ่งพอได้คุยกับคุณหมอก่อนผ่าตัดยิ่งรู้สึกมั่นใจ คุณหมอไม่ขายฝันเลย ทรงจมูกที่เราเลือกมาคือเหมาะกับเรามั้ย เสริมได้มากได้น้อยแค่ไหนก็แจ้งกันตามตรงค่ะ เพราะเนื้อเราน้อยมากๆๆๆ คุณหมอจะไม่ฝืนเนื้อให้เสี่ยงจมูกทะลุเด็ดขาด

โปรโมชั่นที่เราซื้อจะเป็นเสริมจมูกครั้งแรก + รองปลาย (เราเลือกกระดูกอ่อนหลังหู) + ยานอนหลับ + ฟรีตะไบฮัมพ์ เป็นช่วงโปรที่ราคาปังมาก และผลลัพธ์ที่ได้มาก็คือที่สุดของที่สุด มีบวมเยอะหน่อยช่วง 2-3 วันแรก หลังจากนั้นก็ยุบเข้าที่ค่อนข้างไว

เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-3 12:46:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
2 weeks เข้าไปสาขาพระราม 9 อีกครั้งเพื่อตัดไหมจมูก แล้วก็ไหมบริเวณหลังหูด้วย ตอนตัดรู้สึกเจ็บจิ๊ดๆ บ้าง แต่ก็ทนได้ค่ะ จากนั้นก็ไปพบคุณหมออีกครั้ง เช็คทรงจมูก เช็คแผล ทุกอย่างปกติดีก็กลับบ้านได้ แล้วค่อยเข้ามาตามนัดในช่วงรับประกัน 6 เดือนต่อไป

จากตอนแรกที่เคยจินตนาการว่าการศัลยกรรมจะต้องเจ็บ ต้องช้ำ ต้องดูแลตัวเองยาววว สรุปว่าก็ไม่ขนาดนั้นนะคะ ร่างกายเราฟื้นตัวเร็วเลยแหละ หรือจะเป็นเพราะคุณหมอมือเบาด้วย บวกกับดูแลตัวเองอย่างดี อะไรที่ทางคลินิกแนะนำให้งด ก็งดจริงจัง นอนหมอนสูงวนไป เพราะอยากให้เข้าที่ไวๆ

ไม่ว่าจะมุมข้าง หรือหน้าตรงคือได้หมดค่ะ หน้ามีมิติแล้ว ก็จะมั่นใจในการถ่ายรูปมากขึ้น ตอนนี้จมูกเข้าที่รัดแกนเรียบร้อยแล้วค่ะ จะเห็นทรงชัดเจนขึ้น ชอบมากๆๆๆ ดูไม่แข็ง ไม่โป๊ะ แต่ถ้าใครที่รู้จักกันมาก่อนก็จะรู้ว่าหน้าเราเปลี่ยนไปมากอยู่นะ hahaha คิดไม่ผิดค่ะ ที่เลือกศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตที่ Amed Clinic เจอคุณหมอเก่ง แถมได้รับการดูแลติดตามอาการตลอด ตอนนี้แนะนำเพื่อนไปหลายคนแล้ว ใครอยากเสริมจมูกก็จัดเลยค่ะ ช่วงนี้มีแต่โปรโมชั่นราคาดี๊ดี #เอาความสวยมาบอกต่อจ้า
โพสต์ 2021-2-10 10:59:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นมว๊ากก ทรงเข้ากับหน้าพอดีเลยค่ะ
โพสต์ 2021-2-17 01:12:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามชื่อคุณหมอที่ทำค่ะ
โพสต์ 2021-2-18 14:44:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดปัง! หมอเดียวกันเลยค่ะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้