ดู: 947|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] จมูกพัง!! แก้ให้ปังด้วย Open ซี่โครง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plablaa เมื่อ 2021-2-1 23:13

สวัสดีค่าทุกคนนนน ปลานะค้า

เมื่อช่วงปลายปีที่แล้วปลามีโอกาสได้ไปแก้จมูกกับคุณหมอกัน มือผ่าโอเพ่นที่มีชื่อเสียงเรื่องเทคนิค Open และการแก้จมูกมาค่ะทุกคน และผลลัพธ์มันออกมาดีมาก มาก มากกก!

วันนี้เลยขออนุญาตมาเล่าประสบการณ์และหนทางการพักฟื้นที่ทั้งโหด มันส์ ฮา และจบแบบปังๆ ให้ทุกคนได้ฟังกันหน่อยค่ะ

จมูกก่อนทำก็จะประมาณนี้เลยค่ะทุกคน ดั้งแข็ง ปลายงุ้มตก ไม่ได้รูป และดูไม่แพงมากๆ ใครจะไม่อยากแก้จริงไหมคะ

ปลาเองถึงกับอดรนทนไม่ไหว รีบโทรไปถามรายละเอียดเบื้องต้นกับคลินิก และบังเอิญว่ามีคิวให้ปลาพอดี โชคเข้าข้างมากๆ เก็บกระเป๋าขับรถมากับคุณแม่เพื่อมาปรึกษาและตัดสินใจแก้จมูกเลยค่ะ ที่เลือกตัดสินใจเพราะคุณหมอกันเป็นมือหนึ่งด้านการพาโอเพ่นด้วยค่ะ

และตอนเข้าไปปรึกษาคุณหมอกันให้คำแนะนำแบบละเอียดมาก ส่องดูจมูกว่าเรามีโครงสร้างข้างในว่า มีแกนคตหรือเอียงไหม และเช็คช่องทางเดินหายใจ ประมาณนี้ และ คุณหมอจะให้เราเลือกทรงจมูกดารามาเทียบ ว่าเราอยากได้ทรงประมาณไหน และ จมูกเราสามารถทำออกมาได้ประมาณไหน คุณหมอก็บอกหมด ไม่มีกักเลย ทำให้ปลาตัดสินใจเลือกทำกับคุณหมอกันค่ะ

ก่อนทำนี่ก็แอบแวะไปไหว้พระขอให้การแก้จมูกครั้งนี้ผ่านไปด้วยดี ไม่ให้มีอะไรผิดพลาด เพราะปลาไม่อยากแก้ใหม่แล้วทุกคน กระทั่งขอพรทำออกมาแล้วขอให้นำเงินโกยทรัพย์เข้ากระเป๋าลูกช้างด้วยเถิด

เรียกได้ว่าตัวเองค่อนข้างขาดหวังกับการทำครั้งนี้มาก เพราะตัดสินใจมาทำกับหมอกันแล้ว

บอกตัวเองว่ายังไงก็ต้องออกมาดี

แน่นอนว่าเทคนิคที่คุณหมอแนะนำและปลาเองก็อยากแก้ด้วยวิธีนี้มาก เพราะขึ้นชื่อว่าเป็นเทคนิคที่ให้ความธรรมชาติกับจมูกมากที่สุด นั่นก็คือเทคนิคโอเพ่นที่เป็นการเอาซี่โครงตัวเองมาทำนั่นเองค่า

นอกจากจะได้ลุคที่เป็นธรรมชาติแล้ว คุณหมอยังบอกว่ากระดูกของเราเองนี่แหละที่แข็งแรงและทนทานที่สุดเลย

ไม่รอช้า เราไปดูหนทางสู่ความสวยครั้งเดียวจบของปลาเลยดีกว่าค่ะ

หลังทำเสร็จช่วงตั้งแต่ 6 โมงเย็นยันเที่ยงคืน ยาวๆ ไปค่ะทุกคน

มีบวมอยู่บ้าง เพราะเลือดออกเยอะมาก ตอนแรกๆยังไม่เจ็บเท่าไหร่ อาจจะเป็นตอนทำคือหลับไปเลย ไม่ตื่นระหว่างทำ ชิวววววมากค่ะ

วันที่ 1 ของการแก้จมูก

วันนี้เจ็บบริเวณซี่โครงนิดหน่อย พอทนได้ค่ะ แค่รู้สึกตึงๆ แอบบอกหน่อยว่าหมอกันมือเบามาก

ตาไม่ได้ช้ำหรือบวมน้าทุกคน ที่เห็นบวมๆ คือ นอนน้อย นั่นเอง 55555

ถ้าช่วงไหนรู้สึกเริ่มตึงเยอะหน่อย ปลาก็จะใช้วิธีประคบเย็นเลยค่ะ ช่วยได้เยอะมาก

วันที่ 2 หลังแก้จมูก

เริ่มมีอาการปวดแผลแต่ทนได้อยู่ค่ะ

มาระทึกตรงแผลที่หลังหูซึ่งหมอเย็บปิดไว้เพื่อเก็บกระดูกที่เหลือใส่เข้าไป

ไอเรานี่ก็ไม่รู้ ไปดึงไหมออกจ้าเพราะคิดว่าอะไรติดอยู่

อยากเตือนทุกคนให้ระวัง อย่าเผลอจะดึงออกน้า มีปวดแน่นอน

วันที่ 7 แล้วววว

วันนี้ นั่งรถทัวร์มาตัดไหมด้านหน้าจมูกค่า แผลมีอาการตึงๆ บวมเล็กน้อย เพราะปลาแอบไม่ชอบปะคบเย็น ยาก็กินขาดๆ เกินๆ เป็นความเบลอของตัวเองล้วนๆ

2 อาทิตย์ค่า

ได้ตัดไหมถอดเฝือกแล้วค่า ยังแอบบวมๆ อยู่

แต่ยังดีใจได้ไม่นาน เพราะหมอบอกว่าแผลเปื่อย ต้องเย็บแผลใหม่ค่ะ

เพราะด้วยส่วนตัวเป็นภูมิแพ้ด้วย และก็น้ำมูกก็ยังไหลอยู่ ทำให้แผลติดไม่ดี

ต้องเย็บกลับไปอีกครั้ง ยังไงรอตัดอีกรอบค่ะ

ตัดไหม จมูก.jpg

เย้ๆ ได้ตัดไหมจมูกหมดแล้วค่า

แต่อีก 1 เดือนครึ่ง ต้องมาฉีดยาสลายผังผืดกันอีก

ก่อนครบ 1 เดือนค่า

ปัจจุบันของปลาค่า

ผ่านไปเดือนกว่า สวยฉ่ำท้าแดดท้าลมได้แล้วน้าทุกคนนน

โดยรวมแล้วประทับใจมากนะคะ ถึงแม้จะผ่านมรสุมความดื้อของตัวเองมาเยอะ

คิดว่าถ้ากินยาและไม่ซนตามที่หมอบอก ก็จะหายเร็วกว่านี้อีก

แต่ถ้าพูดถึงผลงานทรงจมูกใหม่ที่ไปแก้มาแล้ว ปลาให้เต็ม 10 เลยค่ะ

ดูลุคอินเตอร์ขึ้นเยอะมาก และหน้าเด็กลงอีกด้วย

ถ้าปลามีอัพเดตต่อจากนี้ยังไงอีก จะมาโพสต์ต่อไว้ค้างใต้คอมเม้นให้เพื่อนๆ ได้ดูกันน้า

วันนี้ปลาลาไปก่อน ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านมากค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้