ดู: 2119|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ไม่ผิดหวัง! ฝากตัวเป็นลูกสาวหมอกัน เสริมจมูก OPEN ตามพี่สาว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ในเว็บบอร์ดทุกคนนะคะ
วันแป้งอยากจะมารีวิวการเสริมจมูกทรง open ให้เพื่อนได้รู้จักกันค่ะ
เหตุเกิดจากความประทับใจส่วนตัวล้วนๆ ที่ไปตามลายแทงพี่สาวมา
ใครที่กำลังมองหาเทคนิกการเสริมจมูกแบบปังๆ เน้นลุคธรรมชาติ มาตามกันเลยค่า

ต้องเท้าความก่อนว่าบ้านแป้งทั้งบ้านเป็นคนไม่มีจมูกเลยค่ะ
เป็นกรรมพันธุ์ที่ส่งต่อกันมาเป็นทอดๆ เลย จนมาถึงแป้งกับพี่สาว
คุยกันมาตั้งแต่เด็กจนโตว่าถ้าโตแล้วจะไปทำจมูกกัน แต่ตัวแป้งเองก็เป็นคนกลัวเข็มกลัวเจ็บเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เลยยังไม่ได้ไปทำสักที
ต่างจากพี่สาวมากค่ะ พอถึงเวลาตัดสินใจจะทำก็ทำเลย
แล้วปรากฏว่าพี่แป้งไปทำมาแล้วหลังจากที่จมูกเข้าที่มันออกมา สวยมากดีมาก
ดีที่ว่าคือ ทรงสวย ดูเป็นธรรมชาติ และไม่โป๊ะเลยค่ะ
จนแป้งเลิกกลัวแล้วอยากไปทำตามเลย
อารมณ์ประมาณพี่สวยแล้ว ฉันก็ต้องสวย รู้สึกงานนี้น้อยหน้าไม่ได้จริงๆ

หลังจากนั้นแป้งก็ตัดสินใจไปเสริมจมูกที่เดียวกับพี่ และให้เทคนิกเดียวกันเลยค่ะ เพราะทรงจมูกมีความคล้ายคลึงแทบจะเหมือนกันเลย คุณหมอเลยแนะนำมาเป็นเทคนิกเดียวกันเลยค่ะ

อันนี้คือทรงจมูกของแป้งก่อนทำค่ะ

แป้งเสริมจมูกนี้กับหมอกันที่ธีระธรฌ์คลินิกที่เดียวกับพี่สาวเลยค่ะ
โดยใช้เทคนิกที่เรียกว่าโอเพ่นค่ะ จะได้ลุคที่ออกมาธรรมชาติมาก เพราะเป็นการใช้กระดูกหลังหูมาทำ
แต่ของแป้งจะเพิ่มการตอกฐานเพื่อให้จมูกดูเล็กเรียว

แชะภาพบอกลาจมูกก่อนครั้งสุดท้ายกันหน่อยค่ะ

ภาพหลังทำหนึ่งเดือนค่ะ สิ่งที่แป้งไม่ชอบเลยเกี่ยวกับจมูกก่อนทำคือ การที่ไม่มีสันและปีกจมูกที่ใหญ่และงุ้มเข้าค่ะ
แต่พอหลังทำออกมาแล้วรู้สึกประทับใจมากๆ
เพราะมันไม่ได้แค่ออกมาโด่งขึ้นเท่านั้น
แต่ปีกจมูกแป้งยังดูเล็กลงมากๆ ปลายดูมนและพุ่งขึ้น มันเลยช่วยทำให้หน้าเรียวขึ้นจากทรงจมูกที่เปลี่ยนไป
และที่สำคัญคือ ถ่ายรูปออกมาปังมาก ไม่ต้องนั่งเลือกรูปนานๆ แล้ว

เดี๋ยวเราไปดูรูปหลังทำ 1 เดือนเพิ่มเติมกันค่ะ

มุมหันข้างถ่ายคือปังมากค่ะทุกคน
ไม่เคยคิดว่าจะมีโอกาสได้หันข้างถ่ายแล้วออกมาเป๊ะแบบนี้

และนี่คือช่วง 3-4 เดือนหลังทำของแป้งค่า
จมูกเข้าที่มากๆ ดูโตขึ้นและเป็นสาวขึ้นมาหลังจากเสริมจมูกโอเพ่นมาได้ไม่กี่เดือนเท่านั้น

และนี่คือปัจจุบัน ปังไหมคะทุกคน

ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าทำไมสาวๆ หลายคนถึงอยากฝากตัวเป็นลูกสาวหมอกัน

จริงๆ นอกจากเทคนิกเสริมจมูก open แล้ว เรื่องแก้จมูกทรงเก่าคุณหมอก็เก่งเหมือนกันนะคะ รวมถึงเรื่องตาสองชั้นด้วยที่ได้ยินหลายๆ คนพูดกันมา
เดี๋ยวจบเคสจมูก แป้งอาจจะคุยกับคุณหมอต่อเรื่องตาสองชั้นเลย
ประทับใจผลงานจนถอนตัวไม่ขึ้นแล้ว

เพื่อนๆ มีความเห็นยังไงกันบ้าง คอมเมนท์คุยกับแป้งได้เลยนะค้า
ใครที่เป็นลูกสาวหมอกันเหมือนแป้ง หรือใครเคยมีประสบการณ์การทำจมูกโอเพ่นและมีแพลนจะทำตาสองชั้นต่อสามารถพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้เลยนะค้า

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านและแลกเปลี่ยนข้อมูลกันค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้