ดู: 2387|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้น สวยจบ สมคำล่ำลือ..กับคลินิกชื่อดังย่านรังสิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parateeasw เมื่อ 2020-12-7 22:31

สวัสดีค่ะ วันนี้เราขอมาแชร์เรื่องราวการทำศัลยกรรมตาสองชั้น สำหรับคนที่มีปัญหาหนังตาเยอะ ตาตกดูเศร้าตลอดเวลา บอกได้เลยว่าปัญหาหนักมากเลยทีเดียวค่ะ แน่นอนว่าปัญหาเยอะขนาดนี้ การเลือกทำตาสองชั้น ก็คงไม่ใช่เรื่องง่าย เราใช้เวลาศึกษาร่วม 1 ปีเต็มๆที่คัดกรอง และเลือกหาคลินิกที่ตอบโจทย์ปัญหาของเรามากที่สุด เพราะอายุมากขึ้น ปัญหาเยอะขึ้น การแก้ไขก็ต้องยากเป็นธรรมดา เราจึงต้องรอบครอบมากๆค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณเพื่อนของเราที่เข้ามามีบทบาทช่วยเราในการตัดสินใจ เพราะเมื่อเดือนก่อนเพื่อนของเราได้เป็นส่วนหนึ่งของผู้ชมรายการวู้ดดี้ทอล์ก ของคุณวู้ดดี้ค่ะ เพื่อนเล่าให้ฟังว่า “แก..เทปที่ฉันไปนั่งฟังเขาเอาคุณหมอไก่มา คุณหมอดังเรื่องการทำตาสองชั้นมาก ฉันนึงถึงแกเป็นคนแรกเลย55555” และนางก็เล่าเสมือนอยู่ในห้องผ่าตัดเลยค่ะ จนเรารู้สึกสนใจคุณหมอไก่มาก เลยได้มีโอกาสโทรไปสอบถามที่ At Medical Clinic คุณชิสาเจ้าหน้าที่คลินิกให้คำปรึกษาเราดีมาก แนะนำวิธีการแก้ไขได้ตรงจุดมากๆ อีกอย่างคุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง เชี่ยวชาญด้านดวงตา ทำให้เราอุ่นใจ และตัดสินใจเลือกทำตาสองชั้นที่ At Medical Clinic ค่ะ

หลังเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ (ไม่มีค่าใช้จ่าย) เหมือนโชคเข้าข้างมีคิวว่างให้เราได้ทำพอดีเลยค่ะ คุณชิสาก็น่ารักมากๆ ดูแลจนเรารู้สึกหายกลัวไปเลย ช่วงนั้นทางคลินิกมีโปรโมชั่นด้วยนะคะ แล้วคุณชิสาก็ทั้งลดทั้งแถม นอกจากตาสวยแล้ว ยังได้ทำหน้าสวยฟรีๆอีกด้วยค่ะ คุ่มมากๆ^^

ก่อนทำตาสองชั้น คุณชิสาได้เก็บภาพไว้ให้เราดู เพื่อเปรียบเทียบผลหลังทำค่ะ ดูป้ามากเลยยย ลองทายดูไหมค่ะว่าเราอายุเท่าไหร่??

ก่อนทำคุณหมอก็ได้มากดตาเรา เพื่อให้เห็นชั้นตาคราวๆว่าหลังทำจะออกมาประมาณไหน
ก็สวยนะคะเราชอบเลย เราภาวนาว่าขอให้ออกมาเป็นแบบนั้นด้วยเถิด55555

คุณหมอแนะนำให้เราทำตาสองชั้น แบบกรีดยาว + ตัดหนังตาเอาไขมันส่วนเกินออก + ปรับกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง 3 สาเหตุที่ทำให้เราดูเหมือนคนตาเศร้าตลอดเวลานั้นเองค่ะ

ผ่านไปประมาณ 40 นาที พอถึงขั้นตอนการเย็บแผล เรารู้สึกโล่งมากค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลย แค่ตื่นเต้นมากกว่าค่ะ แต่โดยรวมประทับใจมากๆ คุณหมอละเอียดทุกขั้นตอนเลย ระหว่างทำก็ให้กำลังใจเราตลอด จากคนที่กลัวก็ใจชื้นขึ้นมาก รู้สึกโอเคมากๆเลยค่ะ

จะบอกว่า..ขณะที่เราเดินทางกลับบ้าน
รู้สึกปวดๆตึงๆบ้างค่ะ แต่ที่เราแฮปปี้กับการทำตาสองชั้นครั้งนี้คือคุณหมอเย็บแผลสวยมาก ที่สำคัญไม่ช้ำเลยเชื่อแล้วค่ะว่าคุณหมอที่ At Medical Clinic ฝีมือสุดยอดจริงๆ

หลังทำตาสองชั้นครบ 2 สัปดาห์
ประทับใจมาก มีความสุขที่สุดเลยค่ะ เพื่อนๆทักว่าเราหน้าเด็กลงมาก555
เราเป็นคนไม่ชอบแต่งหน้าเยอะด้วยค่ะ แอบเป็นเด็กใสใส ย้อนวัยกับคนอื่นเขาบ้างเนอะ อิอิ

ต้องขอบคุณคุณหมอสำหรับดวงตาคู่สวยคู่นี้มากค่ะ ที่ทำให้เราสวยขึ้น ใช้ชีวิตง่ายขึ้น จากสาวตาเศร้าตอนนี้เป็นสาวหวานไปแล้วค่ะ และที่สำคัญนอกจากคลินิกที่ได้มาตรฐาน และคุณหมอที่ฝีมือดี ต้องขอบคุณคุณชิสาเจ้าหน้าที่คลินิก ที่ดูแลเราเป็นอย่างดีด้วยนะคะ

เราบอกเลยว่าการที่ได้คนดูแลดี เป็นเรื่องสำคัญมากๆ บางคนไม่มีความรู้เรื่องนี้ บางคนทำเป็นครั้งแรก การพักฟื้น หรือการดูแลก่อนทำ และหลังทำ เป็นเรื่องที่สำคัญ ต้องขอบคุณคุณชิสาจริงๆที่ดูแลเราเป็นอย่างดี ทั้งตอนก่อนทำและหลังทำเลยค่ะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจอยากทำตา อยากมีคนดูแลดีแบบเรา แนะนำคุณชิสาเลยค่ะ
ช่องทางการติดต่อคุณชิสานะคะ Line id : lek0419 หรือโทร 092-2689226

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้