ดู: 2203|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] แก้จมูก Open ครั้งที่ 4 ครั้งสุดท้ายกับหมอกัน ธีระธรฌ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนนน เราชื่อเบญนะคะ เมื่อไม่นานมานี้เบญไปแก้จมูกรอบที่ 4 มา อยู่บ้านว่างๆเลยจะมารีวิวกันให้ฟัง ซึ่งบอกเลยว่ากว่าจะมาถึงจุดนี้ก็คือโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ ทำมาหลายที่จนขอครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายจริงๆแล้วก็ได้ตามที่ขอซักที จะร้องไห้ดีใจมาก

มาย้อนความกันก่อนครั้งแรกที่เราทำจมูกออกมาก็คือไม่โด่งเลย ไม่ได้อย่างที่หวังไว้เลยทำครั้งที่ 2 แต่ครั้งนี้ซิลิโคนใหญ่เกินไป ไม่รอด ตรงปลายจะทะลุเลยต้องแก้อีกเป็นครั้งที่ 3 ซึ่งครั้งที่ 3 เนี่ยเบญชอบทรงแล้วนะ แต่...เบญมีปัญหาคือเยื่อบุโพรงจมูกอักเสบค่ะ เลยต้องแก้อีก จะร้องไห้แล้วจุดนี้ มาถึงครั้งล่าสุดนี้เบญผ่านการทำจมูกเทคนิคOpen มาจากคลินิกอื่นแล้วผิดหวังหลายรอบ คราวนี้เบญทำการบ้านหนักมากกก พยายามหาข้อมูลเรื่องการแก้ Open หลายที่จนเบญไปเจอรีวิวเห็นคนแก้จมูกกับคุณหมอกันที่ธีระธรฌ์คลินิก ไปศึกษามาคุณหมอกันเป็นมือ1ด้านการผ่า Open ด้วย เราก็เลยมั่นใจลองติดต่อไปคุยกับคลินิก ปรึกษาคุณหมอแล้วตกลงปลงใจกับที่นี่ หวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้วจริงๆ

รูปก่อนทำครั้งล่าสุดนะคะ คือชอบทรงแล้วแต่จมูกเบญมีปัญหา

หลังจากคุยกับหมอกัน สรุปว่าหมอแนะนำให้เบญแก้แบบ Open ค่ะ เพิ่มปลายให้มีหยดน้ำโดยใช้กระดูกอ่อนหลังหู ซึ่งมันทำให้ดูธรรมชาติมากๆ จับได้บิดได้ไม่โป๊ะ แล้วปลายจมูกก็ไม่บางด้วย ไม่ต้องกลัวทะลุอีกแล้ว

หลังทำ 3 วันค่ะ ยังบวมเป่งอยู่ แต่อดใจรอค่ะเดี๋ยวเค้าก็ยุบ

หลังทำ 7 วัน จะเห็นได้ว่าบวมน้อยลงบ้างแต่เดี๋ยวเราต้องไปตัดไหมเอาผ่าพันแผลออกค่ะ

อันนี้หลังทำ 10 วันแล้ว พอเป็นผู้เป็นคนแล้วค่ะ เค้าค่อยๆยุบลงเรื่อยๆ เริ่มแต่งหน้าทับได้บ้าง

รูปนี้ตอน 14 วันค่ะ บวมน้อยมาก สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติเลย

หลังทำ 1 เดือนคือเบญชอบมากกก คือตอนนี้อาจจะยังไม่เข้าที่ทั้งหมด แต่ก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้ว พอเห็นทรงก็รู้สึกว่าเออ คิดไม่ผิดจริงๆที่มาทำที่นี่ เราเจ็บมาหลายครั้งอ่ะเนอะพอมันเข้าที่จริงๆก็ดีใจแบบพูดไม่ออก แบบในที่สุดก็ได้สมใจแล้ว

ผ่านมา 3 เดือนเข้าที่เข้าทางเกือบหมดแล้ว ตอนนี้คือพุ่งถูกใจ ทรงสวยแบบที่อยากได้ ชอบมากๆแบบสมใจอยากเลย ปลื้มมากค่ะ

อัพเดตจมูกครึ่งปีค่ะ

6 เดือนเต็มที่อยู่ด้วยกันมา มั่นใจมากขึ้นทุกวันกับสโลปที่ได้ หันตรงหันข้างก็ดีไปหมด

เพิ่มเติมรูป 6 เดือนค่ะ เวลาผ่านไปแต่หน้าเด็กลง วันไหนอยากฝอก็ไปได้ สุด วันไหนอยากมางานเกาก็ใสได้เต็มที่มาก แค่เปลี่ยนจมูก หน้าก็เปลี่ยนจริงๆ อันนี้เบญคอนเฟิร์มเลย

ปัจจุบันของเบญค่ะ 1 ปีสุดปังที่ผ่านมา ขอยกความดีความชอบให้กับพี่หมอจริงๆ

เบญจบที่จมูกแหละทุกคน คุ้มค่าและมั่นใจว่าไม่ต้องแก้แล้วจริงๆ

ขอแปะรูปคุณหมอกันอาจารย์แพทย์ด้านการผ่า Open กันซักหน่อยค่ะเผื่อมีเพื่อนๆสนใจ ส่วนตัวเบญประทับใจมากจริงๆค่ะ

สุดท้ายเนอะเบญสรุปให้ว่าครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว โดยรวมชอบมากๆ ถูกใจเราแต่ต้องรอเค้าเข้าที่จริงๆตอนหลัง 6 เดือนขึ้นไปนะคะ ส่วนตัวประทับใจและขอบคุณหมอกันและธีระธรฌ์คลินิกมากๆที่ทำให้จมูกเบญเข้าที่ได้ซักที ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่สนใจทำหรือหาที่แก้จมูกลองมาขอคำปรึกษาที่คลินิกกันได้ค่ะ แต่เพื่อนๆอย่าลืมหาจ้อมูลประกอบการตัดสินใจด้วยนะคะ หรือดูรีวิวของเบญแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกระทู้ของเบญนะคะ เอารีวิวเบญไว้ประกอบการตัดสินใจเนอะ วันนี้ลาไปก่อนค่า ขอบคุณทุกคนมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้