ดู: 2333|ตอบกลับ: 0

รักษาสิวอักเสบ สิวสเตียรอยด์ ที่สุพจน์คลินิก เห็นผลจริง!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dokumpanat23 เมื่อ 2020-11-4 15:00

วันนี้ผมจะมาเล่าประสบการณ์ในการรักษาสิวครั้งแรกของผมนะครับ เมื่อก่อนตอนที่ยังเรียนอยู่มัธยมปลาย ผมเริ่มแต่งหน้า ใช้ครีมรองพื้น และเครื่องสำอางที่ซื้อมาจากตามท้องตลาด ใช้ไปแรกๆก็ปกติดีครับ หลังจากนั้นผมก็เริ่มสังเกตเห็นว่าทำไมบริเวณกรอบหน้าของผมเริ่มมีสิวอักเสบ สิวผดขึ้น แต่ก็ยังไม่ได้มากก็เลยไม่ได้สนใจเท่าไหร่ครับ ผมก็ยังใช้ต่อและเมื่อก่อนผมขี่มอเตอร์ไซด์ไปเรียนทุกวันเลยโดนแดดด้วยหน้าผมเลยเริ่มคล้ำครับ พอหลังๆผมเริ่มเห็นว่าสิวอักเสบแดงๆเม็ดแข็งๆ เริ่มขึ้นมากกว่าเดิม ผมเริ่มกังวลเลยไปปรึกษาคุณแม่ คุณแม่แนะนำให้ผมมาปรึกษาคุณหมอสุพจน์ ที่สุพจน์คลินิกจันทบุรี ซึ่งเป็นคลินิกที่คุณแม่ของผมไปทำศัลยกรรมตาสองชั้นมา คุณหมอเป็นคุณหมอที่เกี่ยวกับศัลยกรรมและรักษาพวกสิว ฝ้า ด้วยครับ ผมเลยเข้ามาพบคุณหมอ ซึ่งคุณหมอใจดี ให้คำแนะนำในการรักษาดีมากครับ คุณหมอบอกผมว่าสิวที่ขึ้นบริเวณกรอบหน้าเกิดจากสารสเตียรอยด์ที่อยู่ในเครื่องสำอางที่ผมเคยใช้ตอนมัธยม ซึ่งคุณหมอแนะนำวิธีการรักษาคือ ยาทา ยากิน การฉีดสิวอักเสบ และการทำเลเซอร์ ซึ่งผมทำตามคำแนะนำที่คุณแนะนำทุกอย่างเลยครับ คุณหมอจะนัดติดตามผล 2 สัปดาห์ หลังจาก 2 สัปดาห์ บริเวณกรอบหน้าของผมเริ่มค่อยๆยุบและดีขึ้น แต่ก็ยังมีบางจุดที่ยังเป็นสิวอักเสบอยู่ คุณหมอเลยแนะนำให้ฉีดสิว และทำเลเซอร์ เพื่อให้หัวสิวยุบลงและให้หน้าใสขึ้นควบคู่กับการใช้ยาทา หลังจากนั้นอีก 2 สัปดาห์ หน้าผมเริ่มดีขึ้นมากจนมีแต่คนทักว่าหน้าดูใสขึ้นมากเลยครับ

รูปก่อนรักษาครับ

รูปหลังรักษา 1 เดือน

รูปหลังรักษา 2 เดือน

ต้องขอบคุณคุณหมอและพี่ๆพนักงานที่สุพจน์คลินิกจันทบุรีมากครับที่ให้คำแนะนำ และคำปรึกษาดีๆและการรักษาที่เห็นผลจริงมากๆเลยครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้