ดู: 873|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] เสริมคางกับหมอกัน หน้าเรียวสวยเป็นธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน

วันนี้อั้มอยากจะชวนเพื่อนๆ มาไขความลับความสวยทุกมุมของนางแบบในสายงานอย่างอั้มให้ฟังกันค่ะว่าทำไมเราถึงถ่ายรูปมุมไหนก็สวยทุกมุม ต่อให้เป็นรูปที่เพื่อนแท๊กมาก็ยังเป๊ะปัง

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของอั้มที่ได้เจอมากับตัวเองนะคะ

เพื่อนๆ พี่ๆ นางแบบท่านอื่น มีเคล็ดลับหรือทริปดีๆ ในการสร้างความเป๊ะปังเวลาถ่ายรูปยังไง เอามาแชร์เพิ่มเติมใต้คอมเม้นได้เลยค่าาา

อั้มเข้าวงการนางแบบ และรับถ่ายแบบมาสักพักแล้วค่ะ

ซึ่งงานถ่ายเล็กๆ ที่รับมักจะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

แต่มักจะมามีปัญหากับการถ่ายใหญ่ๆ ทีมีช่างกล้องและมีความจริงจังเป็นมืออาชีพมากขึ้น

ด้วยมุมหน้าและเคล้าโครงหน้าขงอั้มเองที่ไม่สอดรับและช่วยในเรื่องการถ่ายรูปเท่าไหร่

พูดง่ายๆ คือ โครงหน้าของอั้มทำให้ถ่ายรูปไม่ขึ้นกล้องค่ะ

ซึ่งอั้มเองก็ลองทำหลายวิธีมาก ทั้งลดน้ำหนัก ออกกำลังกาย ลดอาหาร แต่ถึงน้ำหนักลด

หน้าก็ยังดูไม่ขึ้นกล้องอยู่ดี

จนมีพี่ช่างกล้องที่ไปถ่ายให้งานแบรนด์หนึ่งแนะนำให้ไปเสริมคางค่ะ

ซึ่งตัวอั้มเองก็ไม่คิดนะคะ ว่าจะต้องเสริมคาง เพราะหน้าของอั้มก็ดูเกือบจะเรียวแต่คางก็ดูสั้นอยู่ ทำให้บางมุมหน้าไม่มีมิติ

หลังจากนั้นก็เอาคำแนะนำของพี่ช่างภาพเก็บมาคิดบวกกับศึกษาเพิ่มเติมว่าจะทำที่ไหนยังไงดี เพราะพี่ช่างภาพคนนี้ก็ทำงานกับนางแบบดังๆ มาหลายคน มีน้องนางแบบคนหนึ่งไปเจอกันที่งานถ่ายแบบซึ่งหน้าน้องเขาก็เรียวสวย คือมองมุมไหนก็สวย และก็ชอบน้องเขามากๆ น้องทำคางกับคุณหมอกัน ธีระธรคลินิกค่ะ จากนั้นอั้มก็เลยเข้าไปดูเพจและอ่านรีวิวเยอะมา และพบว่าคลินิกมีความน่าเชื่อถือมากๆ และหมอกันเป็นอาจารย์หมอด้วย เลยตัดสินใจทำค่ะ

ว่าแต่หน้าของอั้มตั้งแต่ก่อนและหลังทำ จะมีพัฒนาการมากแค่ไหน

และจะถ่ายรูปออกมาเป๊ะปังมากแค่ไหน เดี๋ยวให้รูปข้างล่างเป็นเครื่องพิสูจน์กันเลยดีกว่าค่ะ

ไม่พูดเยอะแล้ว อิอิ

ก่อนทำ สัดส่วนความยาว หน้าผาก จมูก และคาง เมื่อเปรียบเทียบกัน จะเห็นว่าคางสั้นกว่าส่วนอื่นเยอะเลยค่ะ

10 วันหลังทำ และหลังตัดไหมค่ะ

2 อาทิตย์หลังทำ รูปคางเข้าที่เร็วมากค่ะ

1 เดือนหลังทำ หน้าดูเรียวมีมิติขึ้นมากค่ะ

2 เดือน (ปัจจุบัน) หลังทำ จะหน้าตรงหรือหันข้างก็เป๊ะทุกมุม ไม่หลุดองศาจริงๆ ค่ะ

ผลลัพธ์ที่เป็นได้ชัดเจนที่สุดคือ หน้าอั้มเรียวได้รูปขึ้นอย่างเห็นได้จากการถ่ายรูปเลยค่ะ เป็นความเรียวที่เป็นธรรมชาติเข้ากับโครงหน้าของเราค่ะ

เวลาถ่ายรูปออกมาสวยทุกมุมจริงๆ

พี่ตากล้องที่แนะนำให้ไปทำก็ถึงกับออกปากชมเลย

เมื่อก่อนที่เคยกังวลเรื่องถ่ายงานใหญ่ว่าจะโดน complain ไหม ตอนนี้มั่นใจสุดๆ แล้วค่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้