ดู: 707|ตอบกลับ: 2

[ปลูกผม] รีวิวปลูกผมที่เกาหลี รุ่งหรือร่วงมาดูกันค่ะ!!

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนผ่าตัด

หลังจากเราเสิร์ชหาข้อมูลเกี่ยวกับการปลูกแฮร์ไลน์และลังเลอยู่นาน

สุดท้ายก็ตัดสินใจมาปรึกษากับคุณหมอดูค่ะ

คนอื่นเป็นยังไงไม่รู้นะคะ แต่สำหรับคนขี้กลัวอย่างเรา

การตัดสินใจครั้งนี้ถือเป็นการตัดสินใจครั้งใหญ่ในชีวิตเลยค่ะ

อย่างที่บอกว่าก่อนหน้านี้เรามีการหาข้อมูลเกี่ยวกับการปลูกผมมาเยอะมากจริงๆ

เพราะหน้าผากเป็นบริเวณที่ทำให้เราไม่มั่นใจที่สุดเลย

จากที่ไล่ดูรีวิวของที่นี่เยอะมาก คิดว่าค่อนข้างน่าเชื่อถือ

สุดท้ายเลยตัดสินใจมาปรึกษาที่บาโนบากิค่ะ

หลังจองนัดปรึกษาเรียบร้อยก็เข้าไปตามวันเวลาที่จองค่ะ

รูปที่ถ่ายขณะรอปรึกษาค่ะ หน้าผากเราเกินเยียวยาแล้วจริงๆ 5555

ผู้เชี่ยวชาญที่ให้คำปรึกษาใจดีมาก อธิบายละเอียดดีค่ะ

หลังจากคุยกับที่ผู้เชี่ยวชาญก็ได้พบกับคุณหมอค่ะ

ได้ปรึกษาและคุณหมอก็ดีไซน์แฮร์ไลน์ให้ดูด้วย

คุณหมอดูช่ำชองมากๆ เราเลยตัดสินใจจองวันผ่าวันนั้นเลยค่ะ

เราคิดทบทวนมานานมากก่อนมาเพราะเรากังวลเรื่องหน้าผากจริงๆ

พอได้ลองมาปรึกษาก็เลยตัดสินใจได้เลยค่ะ ไม่ต้องคิดแล้ว

หน้าผากเรากว้างมากตั้งแต่เด็ก จนเพื่อนล้อว่าเป็นหวงเฟยหง

เราอยากแก้ไขจุดนี้ให้ออกมาเป็นธรรมชาติที่สุดค่ะ

อย่างไรก็ตาม เราเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอลีกยองกูค่ะ ลองดู ^^

แล้วกลับมาพบกันอีกครั้งหลังผ่าตัดนะคะ

หน้าผากกว้างๆ ข้าขอลาก่อน ~~~~

เจ้าของ| โพสต์ 2020-10-16 11:57:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด

วันผ่าตัด

เราผ่าตัดที่โรงพยาบาลบาโนบากิ สถานียอกซัม ทางออก 6 นะคะ

พอเอาหน้าม้าขึ้นจะเห็นเลยค่ะว่าเริ่มมีการผมร่วงเป็นลักษณะรูปตัว M แล้ว

เส้นผมบริเวณอื่นยังโอเคนะคะ แต่ผมด้านหน้าเริ่มร่วงเป็นตัว M แล้ว

เป็นอีกเหตุผลที่ทำให้เราตัดสินใจทำเลยด้วยค่ะ

เรามาถึงโรงพยาบาลเวลา 9 โมงเช้า มีเซ็นต์เอกสารต่างๆนิดหน่อย

ปรึกษากับคุณหมอเสร็จก็เปลี่ยนเป็นชุดคนไข้ ถอดเครื่องประดับต่างๆออก

และไปยังห้องผ่าตัดค่ะ ตื่นเต้นมากๆ

คุณหมอทำการดีไซน์บริเวณที่จะปลูกผมรวมถึงแฮร์ไลน์

และบริเวณที่จะทำการเก็บเซลล์รากผมด้วยค่ะ

คุณพยาบาลจะบอกให้นอนคว่ำบนเตียงซึ่งตรงใบหน้า

จะมีช่องเว้นไว้ให้เราหายใจได้สะดวกค่ะ จากนั้นก็เริ่มทำการผ่าตัดค่ะ

ระหว่างผ่าตัดมีปวดหลังปวดเอวบ้าง

แต่พอนึกถึงผลลัพธ์ที่จะได้ก็รู้สึกตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ

หลัง 6 ชั่วโมงผ่านไป การผ่าตัดก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ

หลังจากผ่าตัดเสร็จคุณพยาบาลจะทำความสะอาดแผลให้

และเคลื่อนย้ายไปยังห้องพักฟื้นค่ะ

เราทำการเปลี่ยนชุดและเตรียมกลับบ้าน

เจ้าหน้าที่ก็จะมาอธิบายวิธีการดูแลตัวเองต่างๆก่อนกลับค่ะ

ฟังคำแนะนำครบถ้วนแล้วก็กลับบ้านได้เลย โกโก

ทุกคนอย่าลืมพกหมวกปีกใบใหญ่ๆหลวมๆหรือเสื้อที่มีหมวกไปด้วยนะคะ

เราดันลืมเอาไป อายคนมาก รีบเดินมองพื้น แจ้นกลับบ้านให้ไว TT

พอกลับมาบ้านเราก็ส่องกระจกไปด้วย ประคบอุ่นไปด้วยค่ะ

หลังผ่าไม่มีอาการเจ็บใดๆเลยค่ะ เริ่ดมาก

เพียงแต่ตอนสระผมต้องคอยระวังเป็นพิเศษค่ะ

วันแรกพยายามนอนไว้ค่ะ (เลี่ยงการนั่งหรือยืน) ไม่งั้นจะบวมได้ค่า

เจ้าของ| โพสต์ 5 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย karnn66 เมื่อ 2020-10-22 16:29

หลังผ่าตัดวันที่ 4
เรากลับไปทำงานตามปกติแล้วค่า

เราแอบลาไปทำเงียบๆกลัวคนอื่นจับได้เหมือนกันแต่ก็ไม่มีใครดูออกเลยค่ะ
เราสามารถปลูกผมแบบไม่ให้คนรู้ได้นะทุกคนน

เคล็ดลับง่ายๆคือให้ร้านทำผมตัดผมลงมาเป็นหน้าม้าซีทรูให้
ก่อนจะไปปลูกผมค่ะ รับรองเนียนกริบแน่นอนค่ะ 55555555

2 สัปดาห์หลังผ่าตัด

วันตัดไหม ในรูปคือตัดไหมออกแล้วและทายาไว้ค่ะ ดูเหลืองเลยใช่ไหมคะ 555555
ภาพอาจจะดูน่ากลัวนิดนึงนะคะ แต่เขาตัดไหมให้แบบมือเบามาก ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ
หลังจากตัดไหมออก คืนนั้นหลับสบายมากค่ะ สระผมก็สะดวกขึ้น
ตอนนี้สามารถถูบริเวณที่ผ่าตัดตอนสระผมได้แล้ว ดีมากเลย ^^

24 วันหลังผ่าตัด

บริเวณที่ปลูกผมไป ผมยาวขึ้นมาก
พอส่องกระจก บางทีก็อยากจะไปปลูกเพิ่มด้วยค่ะ 55555
อาการบวมยุบลงเกือบหมด ผมค่อยๆร่วงทีละนิด เศร้ามากเลยค่ะ
ตอนนี้จะเริ่มเห็นผมหายไปเป็นหย่อมๆ ไม่เหมือนตอนปลูกแรกๆค่ะ TT

ครบ 1 เดือน
มีอาการต่อมขนอักเสบเกิดขึ้นเล็กน้อยค่ะ

ไม่มีอาการเจ็บหรือคันนะคะ
ตอนแรกก็ตกใจค่ะกลัวจะเกิดปัญหากับผมที่ปลูกไป
แต่คุณหมอบอกว่าไม่ให้ไปบีบออก ปล่อยไว้และรอติดตามผลก่อนค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้