ดู: 1566|ตอบกลับ: 7

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคางที่ Amed Clinic จากนี้ไม่ต้องจิ้มฟิลเลอร์อีกแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครฉีดฟิลเลอร์คางจนเบื่อแล้วอยากขยับไปศัลย์ให้มันจบๆ บ้างครับ มาาา ผมมารีวิวให้แล้ว หลังจากที่พลีชีพให้เข็มแล้วมันก็สลายไปตามกาลเวลา กลับมาสู่ภาวะคางสั้นเหมือนเดิม เอาจริงค่าฉีดฟิลเลอร์หลายรอบก็แทบจะจ่ายค่าศัลยกรรมเสริมคางได้แล้วอ่ะ ก็เลยตัดสินใจฮึบ!! เสริมคางที่ Amed Clinic เลยแล้วกัน (ปล. ฉีดคางผมก็ฉีดที่ Amed Clinic นะครับ)

ก่อนเสริมคาง โครงหน้าเดิมๆ ก็จะประมาณนี้

เจ้าของ| โพสต์ 2020-10-5 15:48:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงจะฉีดฟิลเลอร์ผ่านมาแล้ว 6 เดือน จน(เราคิดว่า)ฟิลเลอร์สลายไปหมดแล้ว แต่ก็จัดเป็นเคสแก้นะครับ เพราะคุณหมอจะต้องขูดฟิลเลอร์เก็บงานอีกที ก่อนจะเสริมซิลิโคนเข้าไป ตอนเข้าไปปรึกษาก็คือแอบตื่นเต้นอยู่นะ ฮ่าา คุณหมอก็ถามตรงๆ ว่าจะเอาให้หน้าหวาน หรือจะเอาให้เคร่งขรึมดูเป็นผู้ชาย เราก็ต้องเลือกให้ชัดเจนว่าจะเอาแบบหวาน ฮ่าาา หมอจะได้เหลาซิลิโคนถูกใจ
ตอนคอนเซ้าก็คือคุณหมอจะเอาปากกาวาด แล้วแล้วจับคางเราดึงลงมาให้เห็นเลย ว่าทรงจะออกมาประมาณไหน เสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยนชุดเตรียมขึ้นเขียง ใช้เวลาไม่นานก็ได้ตื่นขึ้นมาพร้อมปากม่วงๆ 555 คุณหมอแต้มยาม่วงให้เพื่อฆ่าเชื้อครับ แล้วก็ให้เอากลับบ้านไปแต้มแผลในช่วง 3 วันแรกด้วย

วันที่ 2

ช่วงแรกๆ ก็จะรู้สึกแปลกหน่อย เพราะเรายังไม่ชิน รู้สึกเหมือนอมอะไรอยู่ในปาก แล้วก็ต้องดแปรงฟันไป 7 วันเลย ใช้วิธีอมน้ำเกลือบ้วนปากเอา ส่วนความเจ็บก็คือสบายๆ ครับ มีรู้สึกจี้ดบ้างเวลากินข้าว ก็เลยต้องพยายามกินของอ่อนๆ แล้วรีบบ้วนปากให้สะอาด

วันที่ 5

เจ้าของ| โพสต์ 2020-10-5 15:51:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาดูวันถอดเฝือกกันบ้างครับ เอาจริงคือว๊าวว เป็นปลื้มไปอีกว่าหน้าแบบนี้จะอยู่กับเราตลอดไปแล้วนะ ไม่ต้องไปคอยฉีดแล้ว เทียบให้ดูกันชัดๆ เลยว่าแค่มีคางก็ทำให้โครงหน้าเปลี่ยนไปขนาดไหน

ก่อนเสริมคาง - หลังเสริมคาง วันที่ 7

ถูกใจมากเลยครับ รู้สึกว่าหน้าได้รูปแล้วก็เรียวเล็กไปเลย รู้แบบนี้เสริมคางแบบซิลิโคนไปตั้งนานแล้วอ่ะ ในส่วนการบริการก็คือดีเลยครับ ทั้งเซลล์ที่ดูแลผม คุณหมอ แล้วก็ส่วนของเจ้าหน้าที่ After Care Service ที่จะไลน์มาติดตามอาการเรื่อยๆ ประทับใจมาก
และอย่างที่เห็นก็คือไม่มีความบวมช้ำเลย คางผมเข้าที่ไวมากกก ทรงไม่ดูแข็งหลอกตา ถ่ายรูปมั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ

หลังเสริมคาง 1 เดือน

เจ้าของ| โพสต์ 2020-10-5 15:54:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังเสริมคาง 1 เดือน 25 วัน

หลังเสริมคาง 2 เดือน

ตอนนี้ 2 เดือน ความรู้สึกในปากคือปกติเลยครับ ไม่เคืองๆ เหมือนอมอะไรแล้ว ให้คะแนนเลยแล้วกันก็คือ 10/10 เสริมคางครั้งนี้คุ้ม! ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี! ทรงออกมาสวยถูกใจ! ใครกำลังหาคลินิกดีๆ อยู่ก็ลองปรึกษา Amed Clinic ก็ได้นะ เคยเห็นรีวิวเสริมคางสไตล์ผู้ชายของที่นี่ก็เท่ห์จัดเหมือนกัน หรือลองเอารูปที่ชอบให้คุณหมอดูก็ได้นะครับ  

โพสต์ 2020-10-8 15:07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าที่ไวดีจัง
โพสต์ 2020-10-15 12:02:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2020-10-20 10:06:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลในเจ็บมากมั้ยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-10-27 15:46:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
peemai8 ตอบกลับเมื่อ 2020-10-20 10:06
แผลในเจ็บมากมั้ยค่ะ

ก็ไม่นะครับ สบายๆ ทนได้ มีจี๊ดแผลบ้างช่วง 3 วันแรก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้