ดู: 2095|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] สิวอักเสบ สิวสเตียรอย สิวผด รอยสิว หลุมสิว ไว้ใจ สุพจน์คลินิก จันทบุรี เค้าเก่งจริงๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
  รูปก่อนการรักษาสิวค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชื่อหนูนะคะ หนูทำอาชีพเสริมสวย และขายครีมตามกระแสค่ะ ส่วนตัวเป็นคนผิวแพ้ง่าย แต่ด้วยความที่ขายก็ต้องลองครีมด้วยตัวเองค่ะ จนเกิดการสะสมของสเตียรอยด์บวกกับการเปลี่ยนครีมบ่อยๆ และนอนน้อย ฮอร์โมนไม่ปกติ แพ้สเปรย์ฉีดผมด้วย เลยไปกันใหญ่ค่ะ ตอนแรกคิดจะพักหน้า หยุดใช้ครีมทุกตัวค่ะ ล้างหน้าด้วยเจลล้างหน้า เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลือทุกเช้า-เย็น ทายาบริเวณที่สิวอักเสบ แต่พอสิวเก่าหายสิวใหม่ก็ขึ้นมาอีกค่ะ รอยเก่าผสมรอยใหม่เต็มหน้าเลยค่ะ ทั้งสิวผดสิวแพ้ผสมกันเต็มไปหมด คิดจะหาครีมใช้ แต่เริ่มต้นไม่ถูกค่ะ ไม่รู้แน่ชัดว่าปัญหาที่เกิดจะต้องแก้ด้วยอะไร เครียดมากค่ะ พอเครียดสิวก็ขึ้น จึงตัดสินใจค้นหาชื่อคลินิกรักษาสิวในเฟสบุ๊คแล้วพบสุพจน์คลินิก จันทบุรีค่ะ ด้วยความที่ต้องการรักษาให้ได้จึงเข้าไปปรึกษาคุณหมอสุพจน์ คุณหมอแนะนำการรักษาดังนี้ค่ะ

1.ยาทาน

2.เซ็ตยาทารักษาสิว (มียาละลายหัวสิว+ สบู่รักษาสิว+ยาฆ่าเชื้อสิว+ครีมบำรุง+ครีมลดรอยแดงจากสิว+ครีมกันแดด)

3.ทรีตเม้น ซึ่งเป็นซฺตเลเซอร์ IPL รักษาสิว ราคาเซ็ตละ 1099

มี 1. เลเซอร์ IPL ช่วยให้รูขุมขนกระชับ ลดรอยแดงจากสิว หน้าขาวใส

2. เมโสรักษาสิว ช่วยฆ่าเชื้อสิว เพิ่มวิตามินให้ผิว

3. มาร์กหน้าสำหรับรักษาสิว เพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวหน้า

4. ฉายแสง Bio Light ช่วยลดการอักเสบของสิว และช่วยลดรอยแดงจากสิว

(จริงๆมีการรักษาอย่างอื่นที่ได้ผลเร็วกว่านี้ด้วย เช่นยาฉีดรักษาสิว แต่งบประมาณหนูไม่พอจ้า เลยจัดตัวเบาๆไปก่อน อิอิ)
คือตอนนี้รู้สึกชอบหน้าตัวเองมากค่ะ หลังจากทำไป 3 ครั้ง หน้าหนูก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ สิวหายแบบหน้าแลดูสุขภาพดี ไม่แห้ง ไม่ตึง หน้าไม่ขาวหลอกๆ แบบใช้ครีมตามกระแส รอยแดงจางลงอย่างเห็นได้ชัด ถึงแม่หนูจะต้องเจอสารเคมีอยู่เรื่อยๆ ก็ไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไปแล้วค่ะ ขอบคุณสุพจน์ คลินิกจันทบุรี ที่ทำให้หนูกลับมามีความมั่นใจอีกครั้ง ไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ

รูปหลังจากรักษาค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้