ดู: 2221|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] หน้าตุ๊กตาในฝันปั้นได้ แค่กรีดตายาว “หางหงษ์”

[คัดลอกลิงก์]
สาวๆ หลายคนมีความชอบเกี่ยวกับรูปร่างหน้าตา หรือการแต่งตัวแตกต่างกันไป
บางคนชอบสายฝอ หน้าคมๆ เข้มๆ บางคนชอบสายเกา แนวน่ารักๆ
ส่วนตัวมายชอบแนวฮาราจุกุ ดอลลี่ หวานๆ หน่อย
ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นให้มายแต่งตัวแต่งหน้าแนวนี้
และเริ่มมีความสนใจที่จะทำตาให้ได้รูปแบบสาวเอเชียแถบนู้นมากขึ้น

มายรีเสิร์ชอยู่สักพักเลยค่ะว่าถ้าจะทำตาให้โตขึ้น หน้าเด็กลง ดูเหมือนตุ๊กตาหวานๆ ต้องทำทรงไหนประมาณไหน ตอนหาช่วงแรกๆ ก็เจอแต่กรีดให้โตซ้ำๆ กัน ซึ่งมันยังไม่ใช่ทรงที่ใช้ที่สุดสำหรับมาย
จนมายไปเจอการกรีดตายาวแบบหางหงษ์กับหมอกัน
ที่เขาจะยกหางตาเราจากตกๆ ให้เด้งธรรมชาติขึ้นแบบหางหงษ์เลย
มันเป็นสิ่งว้าวมากๆ ตอนนั้นสนใจมากๆ เลยรีบไปปรึกษาหมอกันเลยค่ะ

พอปรึกษาอะไรเรียบร้อย มายเลยตัดสินใจทำเลยไม่รอช้า
และหลังจากที่ทุกอย่างเข้าที่เลยอยากรีบมารีวิวให้ทุกคนดูเลย
เพราะว่าหน้ามายก่อนทำและหลังทำมันต่างกันเยอะมากๆ ขนาดทำแค่ตา
จากไทยๆ กลายเป็นสาวฮาราจูกุเลยค่ะ หน้าหวานเป็นตุ๊กตาเลย และหน้าเด็กลงจริงๆ

โอเค เดี๋ยวมายพาเพื่อนๆ ไปดูดีกว่าว่ามันเป็นยังไงกัน
แต่ย้ำอีกครั้งน้าว่าการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ มายทำแค่ตาเลยค่ะ ไม่มีสิ่งอื่นเพิ่มเติมแค่อย่างใด

วันที่หลังทำก็จะมีอาการบวมตามที่เห็นในภาพเลยค่ะ

วันที่สองสังเกตหางหงษ์ได้ชัดเจนขึ้นค่ะ อาการบมน้อยลงจากวันแรกด้วย

แค่ 2 ถัดมาจะเห็นว่าอาการบวมแทบจะไม่มีให้เห็นแล้ว
และรูปตาดูเข้าที่ขึ้นเยอะเลย

เอาจริงๆ รูปตาสำหรับการเข้ารูป 2 อาทิตย์ถือว่าหน้าพึงพอใจพร้อมใช้งานแล้วมากๆ สำหรับมาย

ตุ๊กตามาก แบ๊วมาก ใสมาก ประทับใจ ฮืออออ

จะบอกยังไงดี ชอบมากนะคะ ตอบโจทย์คนชอบสไตล์คาวาอิหรือจริงๆ จะเกาก็ได้เลย มาทรงนี้
แล้วไปทำสีผมคาราเมลเพิ่มมาหน่อย ก็จะยิ่งหวานมากๆ ค่ะ

ยังไงถ้าใครชอบสไตล์กรีดตาทรงหางหงษ์ก็ตามกันมาได้นะคะ

หลังทำของมายเพื่อนๆ ให้คะแนนเท่าไร คอมเม้นบอกกันได้เลย
สวยคะ ทำที่ไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้