ดู: 2685|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พลีชีพ!รีวิวฉบับเต็มทำทั้งหน้าที่เกาหลี แต่แก้จมูกครั้งนี้ขอเป็นหมอตี้ที่ไทย S45 Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koonfeenn เมื่อ 2020-3-25 16:34

สวัสดีจ้าฟีนนะคะจะมารีวิวแก้จมูกจ้า ก่อนหน้านี้เราไปยกหน้าใหม่ที่เกาหลีมา (แต่ขออนุญาตไม่บอกชื่อคลินิกนะคะ) ส่วนจมูกเดิมของฟีนเคยทำมา 2 ครั้งแล้วค่ะ ครั้งแรกทำที่คลินิกชื่อดัง แถวสระบุรี ตอนนั้นใส่ซิลิโคนอย่างเดียว 14 ปีที่แล้ว แต่ระยะเวลาพอเริ่มผ่านไป เริ่มเบี้ยวและแกนเริ่มเล็กเกินไป ครั้งที่ 2 เลยหาที่แก้ใหม่ ซึ่งครั้งนี้หมอก็ใส่ซิลิโคนอย่างเดียว และแท่งนี้ก็อยู่กับฟีนมานานถึง 13 ปี แต่ปัญหาที่ต้องเจอ คือ เป็นรอยต่อชัดบริเวณสันจมูก สันดูแข็ง ใหญ่มาก ปลายก็บาง ปีกจมูกดูกว้างขึ้นมากและเห็นเส้นขอบซิลิโคนทั้งด้านบนหัวตาและด้านข้าง ดูไม่เป็นธรรมชาติเลย เศร้ามว๊ากกกก

เเต่หลังจากเลือกแก้ไขโครงสร้างจมูก ปลายไร้ซิลิโคน ที่ S45Clinic คนรอบข้างก็บอกสวยขึ้นเยอะ หน้าก็เด็กลงด้วย เดี๋ยวไปดูรูปกันก่อนเลยค่ะ

เปลี่ยนไปเยอะมาก เกาหลีได้อีก แต่เป็นคนเดียวกันนะจ้ะ^^

เดี๋ยวฟีนอัพเดตรูปก่อนทำให้ดูเพิ่มเติมก่อน จะได้ชัดเจนขึ้น ว่าฟีนมาไกลขนาดไหน5555+ ไปดูกันค่ะ

นี่ก่อนทำ

แล้วนี่ก็ก่อนทำค่ะ...เลื่อนลงมาก่อนนะคะ นี่ก็ก่อนทำค่ะ โอ๊ย!! เครียดTT

ทำให้ฟีนตัดสินใจเข้ามาแก้จมูกที่ S45 clinic เพราะเชื่อในฝีมือคุณหมอตี้หลังจากหาข้อมูลมานาน หาข้อมูลเยอะมากฟีนอยากทำให้ดีไปเลย คือไม่ว่าฟีนจะเลือกทำอะไร คุณภาพต้องมาอันดับแรก ที่ฟีนเลือกหมอตี้ เพราะ ศึกษาเคสของคุณหมอมานานมาก และมีเคสรีวิวเคสนึงนะ คือทรงที่วาดฝันไว้เลย ชื่อน้องน้ำขวัญ สวยสโลปปลายพุ่งมาก

เท่าที่หาข้อมูลมา ที่นี่ใช้เทคนิคเสริมจมูกแบบเกาหลี ปลายไร้ซิลิโคน ทำให้ได้ผลงานคล้ายไปทำที่เกาหลี ละมุน ธรรมชาติ โดยราคาถูกกว่าที่เกาหลีถึง 2 เท่า ตอนนั้นเลยได้เปลี่ยนจมูกซีรีย์ใหม่เลยจ้า

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ตื่นเต้นมากค่ะ เพราะเป็นการแก้ไขโครงสร้างจมูกครั้งแรกของฟีน แต่คุณหมอและพยาบาลดูแลอย่างดี จึงเบาใจลงหน่อย หลังจากใช้เวลาทำนานประมาณ 4 ชั่วโมง หลังจากทำเสร็จกลับบ้านไป ดูแลตัวเองง่ายๆ ทานยาทุกวันจนหมดค่ะ ทานคอลลาเจน ประคบเย็นเยอะๆ จะได้หยุดเลือดจมูกยุบไวมาก ไม่ค่อยบวม ช้ำเลย เดี๋ยวฟีนอัพเดตอาการให้ดูนะ

วันแรกเจ็บระบมสุดๆ มีเลือดไหลจากปากเเผลต้องคอยซับ หายใจติดขัด ได้เข้าไปที่คลินิก พยาบาลล้างแผลให้และแนะนำวิธีทำความสะอาดโพรงจมูก หายใจได้ดีขึ้นเลยค่ะ

พอเข้าวันที่สาม มีอาการบวมเล็กน้อย ไม่ช้ำแล้วนะ แต่มาเริ่มบวมที่ตาแทนคร่า เอาไงล่ะ! รอค่ะรอ

วันที่ห้าแล้วสินะ อาการบวมช้ำแทบไม่มีแล้ว(โอ้ว! โล่งอก)

วันที่เจ็ดแล้ว มีนัดถอดเฝือก จะได้เห็นทรงจมูกแล้ว ตอนถอดออกมา คือ ชอบมากกกก เกาหลีมากค่ะ ขนาดยังไม่รัดแกนดีนะเนี่ย

15 วันแล้วปลื้มปริ่ม น้ำตาจิไหล  ทรงสวยมากเวอร์ ดูหน้าเด็กลงเยอะเลย เจอแล้วค่ะ สิ่งที่ตามมา แก้แล้วหน้าเด็กกว่าอายุจริงเยอะเลย#S45 Clinic

ตอนนี้ฟีนก็ทำจมูกครบ 1 เดือนแล้วจ้า พอใจกับจมูกทรงใหม่ค่ะ ไม่เจ็บ ยุบบวมเกือบหมดแล้ว หน้าดูละมุนมีมิติทุกองศาจ้า ถ่ายรูปมุมไหนก็เป๊ะ ไม่มีขอบซิลิโคนหรือมุมตัดตรงไหนให้รำคาญใจ โดยรวมแล้วหน้าหวานขึ้นเยอะเลย

สำหรับคนที่สนใจแก้จมูก ส่วนใหญ่จะลังเลเพราะมีประสบการณ์ที่ไม่ดีในการศัลยกรรม และกังวลเรื่องค่าใช้จ่าย กลัวผิดหวังอีก แนะนำว่าให้ศึกษาให้ดีที่สุดก่อนตัดสินใจ เมื่อมั่นใจแล้วไม่ต้องลังเล ลุยเลยค่ะ หมอตี้รับประกัน 2 ปี ถือว่าคุ้มค่ามาก

เทคนิคดีแบบที่เกาหลี ปลายจมูกไม่มีซิลิโคน ไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องปลายจมูกบางอีกแล้ว และไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง ลองทักอินบ็อกซ์ไปสอบถามที่เพจได้เลยนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้