ดู: 980|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เหนื่อยกับการหามุมถ่ายรูปให้หน้าเป๊ะ เลยให้เดอมาสเตอร์ช่วยเพิ่มความเป๊ะไม่ต้องเสียเวลามานั่งแต่งรูปอีกต่อไป!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dreamgood เมื่อ 2020-2-29 17:35

สวัสดีค่ะ  ชื่อดรีมนะคะ ปกตินั้นดรีมชอบทำทรีทเมนต์และเลเซอร์เป็นประจำอยู่แล้ว แต่ไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรกับใบหน้ามาก่อน  แต่ด้วยความที่เป็นคนชอบถ่ายรูปและชอบไปคาเฟ่สวยๆ ทำให้เกิดปัญหาขึ้นคือเวลาถ่ายรูปออกมาแล้วหามุมสวยยากมาก หน้ามันดูแบนๆ ไม่มีมิติ จึงมีความคิดที่อยากจะทำจมูก  เพื่อที่จะไม่ต้องมาคอยหันหน้าหามุมเวลาถ่ายรูปแล้วต้องมานั่งเสียเวลาแต่งรูปอีก พอตัดสินใจได้แน่วแน่แล้วว่าจะทำก็เริ่มเข้ามาดูในรีวิว หาข้อมูลเพิ่มเติม เพราะอยากทำทีเดียวสวยเลย ไม่ต้องแก้ใหม่อีกหลายรอบ เลยค้นหาข้อมูลทุกด้านค่ะ คลินิกไหนทำสวย ทำแล้วดูเป็นธรรมชาติ ไม่โด่งพุ่งจนหน้าแข็งเกินไป แล้วสุดท้ายก็มาเจอรีวิวของเดอมาสเตอร์ คลินิก  ซึ่งแต่ละเคสนั้นสวยมาก เป็นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้าพอดี หลังจากที่หาข้อมูลอยู่นานมากเกี่ยวกับการทำจมูก ดูทั้งข้อดี ข้อเสีย วิธีการ ประเภทของซิลิโคน และอื่นๆอีกมากมาย  จนในที่สุดก็ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่เดอมาสเตอร์เลยค่ะ

พอถึงวันนัดพบคุณหมอใจดีน่ารักเป็นกันเองมาก ให้คำปรึกษาและแนะนำดีมากๆค่ะ อธิบายถึงซิลิโคนของจมูกว่ามีแบบไหนบ้าง ให้ใส่เข้าไปแล้วดูเนียนเป็นธรรมชาติ และได้ทรงในแบบที่เรา โดยที่เดอมาสเตอร์นั้นใช้ซิลิโคน USA แท้ ซึ่งมีความปลอดภัย ได้มาตรฐาน ทำให้รู้สึกรู้สึกมั่นใจและยิ่งคุยกับคุณหมอที่ใส่ใจในคำถามและทำให้หายข้อข้องใจได้ก็ตัดสินใจเลยว่าจะทำจมูกที่นี่

และแล้วก็มาถึงวันที่หมอนัดทำ คืนก่อนที่จะมาทำนอนไม่หลับเลยค่ะ ตื่นเต้นมาก กลัวก็กลัว แต่ก็อยากมีดั้งสวยๆ เลยคิดว่าอยากสวยต้องอดทนเนอะ ที่นี่จะมีการตรวจเลือด วัดความดันก่อนผ่าตัดทุกครั้ง เพื่อความปลอดภัยของคนไข้ค่ะ  บรรยากาศในห้องผ่าตัดไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ในห้องผ่าตัดทุกดูสะอาดมีมาตรฐาน  มีเพลงฟังสบายๆ ช่วยให้ผ่อนคลายขึ้น คุณหมอที่นี่เหลาซิลิโคนเคสต่อเคสค่ะ หลังทำเสร็จคุณหมอก็ให้เราดูทรงจมูกด้วยค่ะว่าสวยหรือยังเราชอบหรือยังก่อนที่จะเย็บแผล เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ออกมาพึงพอใจมากที่สุด

นี่คือรูปก่อนทำของดรีมนะคะ

หลังผ่าตัดทันที แทบไม่ช้ำเลยค่ะ ไม่ได้รู้สึกปวดอะไรเลย แค่รู้สึกตึงๆที่จมูก

หลังผ่าตัด 3 เดือน ตอนนี้มุมไหนก็สวยเป๊ะทุกมุมแล้วค่ะ จะไปถ่ายรูปที่คาเฟ่มุมไหนก็เอาอยู่ค่า

หลังผ่าตัด 5เดือน   รู้สึกชอบจมูกที่ทำมามาก มีบางคนที่รู้ว่าเราไปทำจมูกก็ทักมาว่าทำออกมาสวยดีกว่าเดิมขึ้นเยอะเลย บางคนก็บอกว่าเหมือนจมูกจริงไม่เหมือนเสริมแต่ดูโด่งเป็นธรรมชาติเข้ากับหน้ามากค่ะ

หลังผ่าตัด 8 เดือน

ประทับใจการทำจมูกที่เดอมาสเตอร์มากค่ะ ชอบมากๆ เพื่อนๆชมทุกคนเลยว่าจมูกสวย ดูสโลป สวย  ทำให้หน้าดูมีมิติขึ้นมากว่าเดิม รวมๆคือทำมาแล้วสวยขึ้นนั่นแหละ5555 ทุกวันนี้เวลาไปถ่ายรูปที่ไหนก็โพสท่าได้ทุกมุมเลยค่ะ ไม่ต้องคอยหันข้างๆอีกต่อไป มุมไหนก็มั่นใจว่าเอาอยู่  ใช้ชีวิตง่ายขึ้นมากๆ ขอบคุณเดอมาสเตอร์และคุณหมอมากๆค่ะ ที่ช่วยเนรมิตจมูกสวยๆให้ดรีม ใครที่กำลังมองหาคลินิกเสริมจมูกแนะนำเดอมาสเตอร์เลยนะคะ รับรองออกมาสวยถูกใจแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้