ดู: 2511|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] แชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอกนื่มธรรมชาติโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมหน้าอกกับหมอทะนงศักดิ์ โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก จริงๆตัวเราเองก็ไม่คิดไม่ฝันนะว่าวันนึงเราต้องเสริมหน้าอก ตอนแรกไม่ได้คิดเลยเรื่องนี้ จนเพื่อนไปเสริมและยังคับให้เราไปส่งนางปรึกษาหมอที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก เราก็ไปงั้นๆแหละไม่ได้สนใจจะเสริมแต่แรก จนเพื่อนผ่าตัดรักษาอาการหาย เรารู้สึกเพื่อนเราเปลี่ยนไป สัดส่วนชัดเจน ใส่ชุดไหนก็ดีสวยดูมีอะไร ของเพื่อนเราไม่ได้เสริมใหญ่อะไรนะ พอดีๆตัวนาง เราก็เริ่มอยากแต่ก็กลัวเล็กน้อย ก็เลยสอบถามอาการเบื้องต้น นางก็ให้เราลองจับลองอะไรดูหน้าอกธรรมชาติมาก เราก็เลยตัดสินใจขอเบอร์จากเพื่อนแล้วก็นัดคิวพบแพทย์เลย ทางโรงพยาบาลเค้าก็ซักประวัติเราเบื้องต้นว่ามีเป็นโรคประจำตัวอะไรไหม คือตัวเราไม่เคยตรวจร่างกายหาโรคหรืออะไรมาก่อนเลย ไม่รู้ว่าตัวเองป่วยไหม กังวลมากตอนนั้น ทางเจ้าหน้าทีก็แนะนำเข้ามา ปรึกษาแพทย์ก่อน เพราะมีตรวจร่างกายก่อนผ่าอยู่แล้ว แต่ถ้ามีโรคประจำตัวอาจจะต้องดูแลกันเยอะหน่อย เราก็เลยนัดวันเข้าปรึกษา วันที่ปรึกษาเราก็เข้าไปตามเวลานัด เข้าไปถึงก็ถ่ายรูปทำประวัติอะไรตามปกติ ปรึกษาหมอคุณหมอก็แนะนำไซต์ ผ่าแผลใต้ราวนม  พอเสร็จก็ไปตรวจร่างกาย และนัดวันผ่าในอาทิตย์ถัดไป ช่วงเวลารอผลเป็นอะไรที่ทรมานมาก เอาจริงๆกลัวจะเป็นโรคอะไรซักอย่าง พอก่อนผ่าโรงพยาบาลบอกผ่าตัดได้ตามปกตินี่โล่งมาก ก่อนผ่าก็มีให้งดน้ำงดอาหาร 6ชม. พอมาถึงโรงพยาบาลเค้าก็ให้เราเปลี่ยนเสื้อผ้า และให้น้ำเกลือ วัดความดัน นอนรอจนห้องผ่าตัดพร้อมก็ผ่าตัด ตอนผ่าเราไม่รู้จะเล่ายังไงนะเพราะว่าเราก็สลบไป ตื่นมาก็นอนอยู่ห้องพักฟื้นห้องเดิมแล้ว รอจนครบตามแทพย์ระบุถึงกลับบ้านได้ พอถึงบ้านเราเพลียๆก็จะนอนซะส่วนใหญ่ อาการเจ็บจะมารู้สึกอีกทีก็วันถัดไป ขยับตัวจะเริ่มรู้สึกเลย เราก็กินยา กินข้าวให้เรียบร้อย อาการเจ็บมีบ้างไม่เจ็บเลยคงเป็นไปไม่ได้555 แต่มันไม่ได้มากมายนะ พอทนไหว เราอยู่นิ่งๆไม่ค่อยเป็น ชอบลุกเดินทำนั่นทำนี่เรื่อย ตอนแรกก็กังวลใจว่าจะมีผลอะไรไหม ก็ปรึกษากับทางไลน์บริการหลังผ่าตัดของโรงพยาบาลเค้าก็บอกเราเดินบ้างได้จะได้ฟื้นตัวเร็ว  แต่เราก็จะมีหงุดหงิดเรื่องอาการตึงบ้างแต่ก็อดทนเพราะอยากสวย พอใกล้1เดือนเราก็เริ่มแต่งตัวใส่เสื้อผ้าที่อยากจะใส่555 คือเรารู้สึกมั่นใจจริงๆนะ มันกล้าแต่งตัวมากขึ้น เอารูปมาให้ดูกันค่ะ

ก่อนทำ

หลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้