ดู: 2497|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] รีวิวพลีชีพ แก้ไขกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง 1 ปี กับหมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mindmint8 เมื่อ 2020-2-8 18:20

สวัสดีค่ะ เราชื่อมายด์นะคะ พอดีมายด์มีเวลาว่างเลยอยากมารีวิวการแก้ไขกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงกับหมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ หลังจากที่มายด์ได้ทำมาจะครบปีแล้วให้กับคนที่มีปัญหาตาลึก ตาปรือ มีตาที่ไม่สวยมีหลายๆชั้นซึ่งเป็นปัญหามากสำหรับมายด์ในตอนนั้น
     เริ่มเรื่องเลยคือมายด์ตั้งใจจะทำตาอยู่แล้ว เลยหามาหลายที่ค่ะ ดูรีวิวเยอะมากๆ แล้วมาเจอรีวิวนึงประมาณว่าเคยทำตามาแล้วไม่โอเค ให้หมอโอ๋แก้ให้แล้วสวยมากๆ เลยคิดว่าไม่อยากไปลองทำที่อื่นค่ะ เลยเลือกหมอโอ๋เลยค่ะ พอตัดสินใจก็โทรตอนนั้นเลย555 จองเลย อยากเห็นก่อนทำกันแล้วใช่มั๊ยค่ะว่าจะลึกและปรือแค่ไหนมาดูก่อนทำกันเลยค่ะ
เห็นตาตัวเองตอนก่อนทำแล้วกลับมาคิดย้อนว่าเราตัดสินใจได้ถูกมากค่ะวันนั้นเพราะหลังทำตาออกมาแล้วสวยมากๆๆๆๆ ตาดูโตขึ้น ชั้นสวยคมชัด ถูกใจมากค่ะเหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะ555 แทบไม่บวมไม่ช้ำเลยค่ะ แถมไม่เจ็บเลยคุณหมอมือเบามากๆ
ลองเอาก่อนทำและหลังทำทันทีมาเทียบกันเหมือนคนละคนเลยค่ะ
หลังทำ 2 วัน บวมน้อย ไม่เจ็บปวดเลย ชิวมาก แผลเล็กนิดเดียวเองค่ะ 2 เซน
5.jpg 6.jpg
พอถึง7วัน คุณหมอนัดมาตัดไหมค่ะ สวยเว่อร์มากค่ะ คือเส้นสวยคมชัดตาดูสดใสกลมโต เห็นแล้วปลื้มมากๆไม่คิดว่าเราจะมีตาที่สวยแบบนี้แบบทึ่งในฝีมือของคุณหมอโอ๋จริงๆค่ะ
พอ 10 วันเราก็ลองแต่งหน้าดูค่ะสวยใส เหมือนแต่งตาไปด้วยเลย แต่ไม่ได้แต่งตานะคะ คุณหมอห้ามใส่คอนแทคเลนส์ ห้ามขยี้ตา ห้ามแต่งตา 3-6 เดือนเลยค่ะ
พอ1เดือน ตามายด์ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น
พอเข้า 3 เดือน ออกไปเจอเพื่อนหรือคนรู้จักมีแต่คนชมค่ะ ว่าสวยจริงๆและถามว่าทำที่ไหน เราก็บอกต่ออย่างมั่นใจเลยค่ะว่า หมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ ทำมาแล้วสวยจริงเลยกล้าที่จะบอกต่อ
6 เดือนแล้วจ้า ขอออกงานหน่อย แต่งตาไม่เยอะมากแต่ทำไมสวยมากไม่รู้555 อวยตัวเองอีกแล้ว
และแล้วเวลาก็ล่วงเลยมาจะครบ 1 ปี 16กุมภานี้แล้วค่ะ มายด์จัดเต็มเลยค่ะงานนี้ แต่งหน้าแต่งตาเต็มที่ค่ะ 555 ขนาดติดขนตาเบอร์นี้ยังเห็นชั้นตาที่คมชัดแฮปปี้สุดๆค่ะ
สุดท้ายแล้วอยากแนะนำคนที่กำลังคิดอยากทำตาหรือมีปัญหาตาแบบมายด์ก่อนทำ ต้องศึกษาดีๆนะคะเพราะทำตาสองชั้นไม่ช่วยให้ตาเราหายปรือ เราต้องแก้ไขกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงด้วยถึงจะสวยคุ้มแถมไม่เจ็บตัวหลายรอบด้วยค่ะ
1.jpg 11.jpg
โพสต์ 2021-4-10 01:57:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้