ดู: 2088|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] รีวิวยุบโหนกกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกกับหมอทนงศักดิ์คะ

[คัดลอกลิงก์]
ปรับรูปหน้ากับคุณหมอทะนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เราเป็นคนนึงที่อยากที่จะปรับรูปหน้า ยอมรับเลยตอนแรกเราอยากไปทำที่เกาหลีไม่ได้คิดถึงความสะดวกในการเดินทางหรืออะไรเลย จนเราไปเจอรีวิวนึงดังมากทางหน้าเฟสบุค บอกว่าปรับรูปหน้ากับทางโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก คือหน้ามันเปลี่ยนไปมาก เราก็กึ่งๆไม่แน่ใจนะว่ามันจะจริงไหมยังไง ก็เลยลองโทรเข้าไปสอบถามดู เค้าก็ให้เราส่งรูปหน้าไปประเมิน เราก็ขอดูรีวิว รีวิวเยอะมากสวยๆทั้งนั้นเลย เจ้าหน้าที่เค้าก็ส่งประวัติหมอมาให้จากที่อ่านๆประวัติไม่ธรรมดาเลย จริงๆหมอไทยเก่งๆก็มีอยู่ เราก็พูดคุยกับเค้าเจ้าหน้าที่เค้าก็กันเองให้คำแนะนำดี ไม่ได้เร่งรัดอะไร คิดไปคิดมาจริงๆเราก็ทำที่ไทยก็ได้ ถ้าบินไปเกาหลีจริงค่าเดินทางก็มากโขอยู่ ก็เลยขอเข้าไปปรึกษาทางคุณหมอก่อนตัดสินใจละกัน นัดวันอะไรเสร็จก็เดินทางเข้าไปที่โรงพยาบาล พอไปถึงก็มีเจ้าหน้าที่พาเราไปทำประวัติมีเอกสารให้กรอก พาไปถ่ายรูปหน้าตรง ด้านข้างประมาณนี้แหละ แล้วก็รอปรึกษากับทางคุณหมอ พอเข้าไปคุณหมอก็ดูรูปกับหน้าจริงเราค่ะ แล้วก็มีกะโหลกเล็กๆอันนึงอธิบายว่า จะทำการปรับตรงไหนยังไง เทคนิคไหน คุณหมอแนะนำเรายุบโหนก+ตัดกราม เราก็ตกลงทำเลยละกัน คุณหมอก็บอกสอบถามคิวกับทางเจ้าหน้าที่ได้เลย เราก็ไปถามคิว ปรากฏว่าคิวเต็ม555 ได้คิวเร็วสุดอาทิตย์ ก็ต้องตามนั้นเลย แต่เค้าก็แนะนำให้เราไปตรวจร่างกายก่อนวันผ่าจะได้ไม่วุ่นวาย เราก็โอเคตกลงไปตรวจร่างกายก่อนแล้วก็กลับบ้าน ระหว่างนี้เจ้าหน้าที่จะติดต่อเรามาตลอดบอกให้งดนั้นงดนี่ เตรียมตัวก่อนผ่ามีอะไรบ้าง จนถึงวันผ่าตัด ก่อนผ่าก็มีงดน้ำงดอาหาร เราเข้าไปถึงโรงพยาบาลตามนัด เดินทางมาคนเดียวใจกล้ามาก อยากสวยไม่รอใคร เจ้าหน้าที่ก็พาไปห้องพักฟื้นให้น้ำเกลือ รอหมอผ่าตัด ระหว่างนั้นก็เล่นโทรศัพท์เพลินๆไป จนถึงเวลาผ่าเค้าก็พาเราเข้าห้องผ่า หลังจากนั้นก็หลับไป ตื่นอีกทีก็อยู่ห้องเดิม หลังจากผ่ามันเพลียๆอยู่เอาแต่นอนอย่างเดียวเลย พยาบาลก็เข้ามาสอบถามตลอด ช่วงบ่ายๆ อีกวันก็กลับบ้าน พอถึงบ้านก็นอนหมอนสูง วันถัดไปก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาหาเรา แอดไลน์สอบถามอาการ จากบวมมากจนยุบบวมลงเรื่อยๆ ประทับใจกับผลที่ได้และการดูแลที่ต่อเนื่อง การดูแลตัวก็ไม่ค่อยมีอะไรมาก เอารูปมาให้ดูกันนะคะ ตอนนี้เข้าเดือนที่ 3แล้ว

before

after
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้